aclass_cn

Tình hình là em vừa mua một ổ cứng mới thay cho cái bị hỏng của con laptop nhà em. lúc lắp vào e chỉ bảo bên bán chia ổ cho em thôi vì nếu cài nữa là mất 165k, em nghĩ cài không khó nên để về tự cài.

Ấy vậy mà từ sáng giờ em làm mãi không được. Cấu hình máy em là ram 4gb thì có phải dùng windows 64bit không các bác?

Em có đĩa w7 32 cài vào không được, e choi luôn đĩa bản quyền vista 64 ngày burn ra cũng k được.

Giờ em phải làm sao, ai biết chỉ em với? ( đừng nói em đưa lại cửa hàng nha,nhục lắm...)

timbandj

bạn mang ra quán, có 50k thôi. không thì hỏi bạn bè xem có ai biết cài thì nhờ vả

nhocsisi789

bạn mang ra quán, có 50k thôi. không thì hỏi bạn bè xem có ai biết cài thì nhờ vả @@ windows 7 mà đem ra tiệm thì chỉ là hạ sách bởi vì windows 7 dễ cài hơn windows xp nên tự cài rồi rút ra kinh nghiệm đó mới là ý kiến vào đề chính thì của pac thớ đây

fed_fish

ak` mà bổ xung thêm cho pacs thớ là pacs thử cho đĩa boot vào windows xp mini zoo coi thử boot được không nha có thể đĩa của pacs cài là đĩa dởm với máy lỗi không boot được

Thế kết quả là bạn đang bị đứng tại bước nào? có ra thông báo gì hay không? nếu được thì bạn nêu càng cụ thể càng tốt, các bước thực hiện của bạn nữa

Cài bằng đĩa thì đầu tiên bạn vào bios chỉnh fistboot là DVD, xong rồi bỏ đĩa vào -> chờ cho nó hiện press any key... thì nhấn bất kì phím nào cho nó vào đĩa -> sau đó chờ khoảng 10' nó sẽ chạy, sau đó chọn cài đặt, vào ổ đĩa và format cái ổ đĩa muốn cài windows vào đó rồi next, -> next và điền thông tin người sử dụng, mật (an ninh) khẩu nữa là xong thôi mà, cài windows từ đĩa nếu nhanh thì khoảng 35-40' là xong,

Nếu máy bạn 4GB RAM thì nên cài hệ điều hành 64bit cho hiệu năng cao và nhận đúng RAM nữa.

rt_ht

bạn mang ra quán, có 50k thôi. không thì hỏi bạn bè xem có ai biết cài thì nhờ vả Câu trả lời như thế thì gọi là thế nào hả bạn ? Với bạn khi người ta không biết và hỏi thì bạn đánh giá là Gà , Ngớ Ngẫn ...nhưng với câu trả lời của bạn thì ...hãy đễ tất cả người nhận xét ? Đừng vì được lên cấp bậc mà phải gởi bài như vậy bạn ạ , cấp bậc chỉ là Ảo thôi Kiến Thức mới là cái Thực của mình bạn nhé .

Doogan

Thế kết quả là bạn đang bị đứng tại bước nào? có ra thông báo gì hay không? nếu được thì bạn nêu càng cụ thể càng tốt, các bước thực hiện của bạn nữa

Cài bằng đĩa thì đầu tiên bạn vào bios chỉnh fistboot là DVD, xong rồi bỏ đĩa vào -> chờ cho nó hiện press any key... thì nhấn bất kì phím nào cho nó vào đĩa -> sau đó chờ khoảng 10' nó sẽ chạy, sau đó chọn cài đặt, vào ổ đĩa và format cái ổ đĩa muốn cài windows vào đó rồi next, -> next và điền thông tin người sử dụng, mật (an ninh) khẩu nữa là xong thôi mà, cài windows từ đĩa nếu nhanh thì khoảng 35-40' là xong,

Nếu máy bạn 4GB RAM thì nên cài hệ điều hành 64bit cho hiệu năng cao và nhận đúng RAM nữa. Đúng đó!

Conan

Mua cái CD dia hiren boot vào windows mini format mấy ổ cứng dạng NTFS xong bỏ đia w7 vào cài thôi

Xem HD:

1. Format HDD (Nếu Format rồi thì thôi)

2. Bỏ đĩa vào cài thôi. Chưa biết cài tì làm theo chỉ dẫn của các bạn.

P/S: Khi Format thì chọn NTFS, Nhớ phải Set Active nhé.

conglacc

Thank các bạn đã trả lời giúp em!

khi em cài thì vẫn bt,nhưng cài xong đến bước khởi động lại thì nó cứ dùng mãi ở dòng chữ press any key...

e thử lấy đĩa ra ròi khởi động lại thì màn hình đen thui.

Vấn đề định dạng NTFS e không rõ lắm, các bạn chỉ giúp e được không? cách chuyển định dạng cho ổ cứng?...

Em Thank lần nữa nhé

ct_bp783

Chú em ghost đa cấu hình đi, vừa tiện lợi lại ngon lành, nhanh chóng.
Việc cài như thế lào thì gu gồ

Các chủ đề có liên quan khác