hang_3con_gau

Ngay trước mình cài 2 HDH song song cho máy bàn cũng như laptop rất ok,kể cả laptop lenovo đời cũ của mình(hdd k tốt), thậm chí cài thêm windows 8 nữa.Nhưng giờ mình làm trên 2 laptop DELL i3 của mình và i5 của đứa bạn, lại bị lỗi HDD

Trường hợp cài winxp trước thì không nói tới, cái này dể.

Trường hợp vừa cài windows 7 rồi(cả 2 laptop mình đều thực hiện hơi tương tự nhau).Mình chia thêm 1 phân vùng thứ 5 bằng tiện ích có sẵn của win7 (cả 2 laptop đều 500g) ,(dĩ nhiên là ghost xp đa cấu hình cho nhanh). Ổ win7 là primary, set active & boot, mấy phân vùng còn lại là Local

Sau khi chia xong mình chạy ghost trực tiếp trên windows .Ghost xong, mình dùng EASEBCD2.0 để tạo menu BOOT cho 2 hệ điều hành . OK, khởi động lại ra menu có 2 dòng win7 và winxp đàng hoàng, nhưng mình chọn winxp thì lỗi file kr...exe gì đó .Cứ nghĩ là chưa phải là Primary hay chưa setACtive nên winxp chưa khởi động . Mình vào lại win7 dùng EASEUS Partition hay Partiiton Wizard Pro để đổi phân vùng vừa mới ghost winxp từ Local sang primary và setActive luôn.

Nhưng sau khi gỡ setActive của ổ C(win7), và thiết đặt setActive cho ổ winxp thì khi xong,toàn bộ các phân vùng đều biến mất, cứ y như vừa xoá chỉ còn lại 1 phân vùng là winxp

Đối với máy mình thì chưa có data gì nên mình format hết và cài lại, nhưng máy đứa bạn là kỹ sư xây dựng có dữ liệu nên buộc mình phải phục hồi lại.

Vậy nhờ tất cả người cứu giùm mình.Xin chân thành cảm ơn.

P/s: ngày xưa mình cài nhiều máy vừa có sẵn win7 rất ok, k biết sao giờ như thế nữa(có thể ổ cứng giờ dở quá? Ngày xưa mình ghost winxp xong, mình setactive cho winxp rồi khởi động lại cho winxp tự động nhận cấu hình,xong rồi mình lại setactive win7 , lúc này bị lỗi file mình bỏ đĩa DVD win7 vào repair lại là vào được win7, sau đó dùng EASEBCD tạo menu Boot là ok, cài trên win7 hay trên winxp đều được, nhưng cài bên nào cùng phải repair lại win7.

xuancuong13cmk

Cái này là hình như khi bạn cài win7 thì không sao nhưng khi cài winxp thì bạn phải vào BiOS để giảm tốc độ xuống thì mới chạy được windows xp

Các chủ đề có liên quan khác
Tạo bởi Tiêu đề Blog Lượt trả lời Ngày
T Nghiên cứu tình huống về những lỗi sai trong việc sử dụng thức giả định của sinh viên. M.A Thesis Li Ngoại ngữ 0
H Hỏi về lỗi của Facebook : Việc cố gắng trở thành người hâm mộ chưa thành công. Xin thử lại. Hỏi đáp Tin học 4
D Quan điểm Giải tích về các cách tiếp cận khái niệm giới hạn và việc phát huy tính tích cực nhận thức của học sinh trong dạy học Luận văn Sư phạm 0
D tình huống luật kinh tế phần về Tranh chấp về việc thay đổi thành viên, triệu tập và biểu quyết tại Hội đồng thành viên Luận văn Luật 0
D Tìm hiểu sự vận dụng của Tư tưởng Hồ Chí Minh về Đảng Cộng sản trong việc chỉnh đốn và đổi mới Đảng hiện nay Môn đại cương 0
V Thực trạng về lao động việc làm và vấn đề giải quyết việc làm ở tỉnh Thỏi Bỡnh Luận văn Kinh tế 0
B Những giải pháp và kiến nghị nhằm làm tăng sự hài lòng của khách hàng về việc cấp tín dụng phục vụ x Luận văn Kinh tế 0
C Một số vấn đề về việc Sử dụng các công cụ của chính sách tiền tệ trong điều kiện nền kinh tế thị trư Công nghệ thông tin 0
D Một số giải pháp nhằm góp phần hoàn thiện các chính sách vĩ mô về lao động - Việc làm ở Việt nam Công nghệ thông tin 2
T Giải pháp và kiến nghị về việc lập KHTC tại công ty cổ phần Nam Tiến Luận văn Kinh tế 0

Các chủ đề có liên quan khác