Tình hình là máy tính của em dạo này có hiện tượng là thế này. Khi khởi động máy tính thì màn hình không lên, 3 đèn Num-Caps-Scroll nhấp nháy liên tục không ngừng. Tình hình này không bị liên tục vì có những lần em tháo lung tung tất cả thứ lắp lại thì có thể bình thường được. Mong các bạn chỉ giúp em với

Có 2 nguyên nhân có thể xảy ra mà mình vừa biết:

1. bạn xem lại quạt chip, hay RAM( có thể hỏng RAM hay bị lỏng)

2. do nguồn của bạn có vấn đề

nho_em140

Ram không có vấn đề thì check tới nguồn, nguồn không vấn đề thì chỉ còn cái main !

maithu99

2. do nguồn của bạn có vấn đề Mình nghĩ là do nguồn

t_h_151

Mình củng vừa bị tình trạng như bạn nhưng vừa tự khắc phục được.

Đầu tiên mình tháo card màn hình ra lao chùi kỹ càng, chùi quạt hết. xong tháo ram ra chùi lại chân ram, xong lắp lại vào.

Còn vấn đề nữa, trước khi bị thì mình vừa cài phần mềm và mình cũg tháo bỏ phần mềm đó luôn thế là hết bị.

2. do nguồn của bạn có vấn đề đừng ăn nói linh tinh nếu do Ram khi khởi động nó sẽ báo bằng tiếng kêu , quoạt chíp không liên quan , nguồn thì càng sai học thêm đi rùi hãng trả lời

Carlin

Mình củng vừa bị tình trạng như bạn nhưng vừa tự khắc phục được.

Đầu tiên mình tháo card màn hình ra lao chùi kỹ càng, chùi quạt hết. xong tháo ram ra chùi lại chân ram, xong lắp lại vào.

Còn vấn đề nữa, trước khi bị thì mình vừa cài phần mềm và mình cũg tháo bỏ phần mềm đó luôn thế là hết bị. Tùy thôi .. bạn đừng nghĩ máy ai cũng như ai tùy mức độ , đó chẳng qua là bạn thấy nó hỏng thì bắt đầu tháo key ra mang lau chùi , tháo mấy bộ phận đợn giản ra rùi tí lắp vào thế nó chỉ gọi là tạm thời ..và lỗi của bạn này còn màn hình nữa cơ mà liên quan gì đến key .. ngốc

Các chủ đề có liên quan khác