Laurenz

Năm này là thi ĐH rồi, mình định thi FPT xog rồi mới thì ĐH vì nghe FPT thi vào tháng 4. Mình cần một số thông tin dưới đây ai giúp với Thank nhiều!

+Trường FPT ở HCM tuyển sinh ngày nào? Kết quả ngày nào?

+Hình thức tuyển sinh như thế nào?Thi mấy môn? (hìnhcoi nhưthi logic)

+Điểm để được vào trường?

+Nếu thì logic thì tài liệu ở đâu ai giới thiệu vài cuốn sách liên quan với!

+Học phí 1 năm luôn là bao nhiêu? (Biết ngõ ở nhà chuẩn bị và sắp xếp)

+Đầu ra của trường này như thế nào? mức lương + công việc

+Môi trường học tập ở đây như thế nào?

+Cần chuẩn bị những gì?

+Vào thi có được dùng máy tính không?

+Chuyên ngành CNTT nào nhiều người theo học nhất?

Mình viết văn rất là dở toàn bị phê lủng củng nên câu hỏi có vẻ cộc lốc (thông cảm nha), cái này mình rất cần có lẽ cũng rất nhiều người cần biết. Nhiêu đó là thắc mắc của mình về cái trường này đó.

Bonus: Mà trường FPT có gần quận Thủ Đức không vậy mn khoảng bao nhiêu km?

dauyeu1248

Năm này là thi ĐH rồi, mình định thi FPT xog rồi mới thì ĐH vì nghe FPT thi vào tháng 4. Mình cần một số thông tin dưới đây ai giúp với Thank nhiều!

+Trường FPT ở HCM tuyển sinh ngày nào? Kết quả ngày nào?

+Hình thức tuyển sinh như thế nào?Thi mấy môn? (hìnhcoi nhưthi logic)

+Điểm để được vào trường?

+Nếu thì logic thì tài liệu ở đâu ai giới thiệu vài cuốn sách liên quan với!

+Học phí 1 năm luôn là bao nhiêu? (Biết ngõ ở nhà chuẩn bị và sắp xếp)

+Đầu ra của trường này như thế nào? mức lương + công việc

+Môi trường học tập ở đây như thế nào?

+Cần chuẩn bị những gì?

+Vào thi có được dùng máy tính không?

+Chuyên ngành CNTT nào nhiều người theo học nhất?

Mình viết văn rất là dở toàn bị phê lủng củng nên câu hỏi có vẻ cộc lốc (thông cảm nha), cái này mình rất cần có lẽ cũng rất nhiều người cần biết. Nhiêu đó là thắc mắc của mình về cái trường này đó.

Bonus: Mà trường FPT có gần quận Thủ Đức không vậy mn khoảng bao nhiêu km? Chào bạn, mình là SV FPT đang chuẩn bị vào năm 1.

+ Thi vào tháng 4, đợt vừa rồi là ngày 8/4. Kết quả sẽ có vào khoảng tháng 5 (mình không thi nên không biết chính xác)

Ngoài ra còn có đợt thi vào tháng 8.

+ Thi 3 môn: toán, logic và viết luận. bạn xem rõ hơn tại đây:

+ Điểm để vào ngành CNTT thường khoảng 5x/104. Ngành kinh tế cao hơn một chút

+ Khi đăng ký thi bạn sẽ được phát 1 bộ đề mẫu. Ngoài ra, bạn có thể tìm trên mạngcác đề thi GMAT để làm thử, nó cũng gần tương tự như vậy

+ Một năm 3 kỳ, mỗi kỳ 23tr. Cả khóa là 207tr. Ngoài ra bạn phải học tối đa 5 mức tiếng Anh, tiền học mỗi mức là 9tr.

+ Mức lương, công chuyện sau này như thế nào thì do bạn quyết định chứ không phải do trường. Nếu bạn nhận học bổng 100% thì phải làm cho tập đoàn FPT 3 năm.

+ Môi trường năng động, hiện đại, cơ sở vật chất tốt nhất VN (cùng lắm là thua mấy trường quốc tế). Nhiều SV xuất sắc cũng theo học ở FPT, bên cạnh đó cũng không ít thành phần ... . Giảng viên trẻ, nhiệt tình.

+ Cần chuẩn bị tiền Ngoài tiền học sẽ có tiền học lại, tiền nộp phạt... Xác định trước là sẽ phải thi lại, học lại... nên không có đam mê thì đừng vào. Việc học ở FPT cũng rất nặng, chiếm gần như toàn bộ thời (gian) gian của bạn. Vì quan điểm của FPT là vào dễ, ra khó chứ không như kiểu vào khó, ra dễ của các trường công lập.

+ Khi thi đầu vào không được dùng máy tính. Yên tâm, bạn cũng không phải tính toán nhiều.

+ FPT mạnh nhât về ngành phần mềm (SE), đây cũng là ngành nhiều SV theo học nhất. Ngoài ra còn có khoa học máy tính (chỉ dành cho SV có học bổng 100%), kỹ thuật máy tính, hệ thống thông tin (năm nay bỏ ngành này, không biết sang năm thế nào)

Bonus: mình không biết vì mình học FU HN

Những thông tin trên là những gì mình tìm hiểu được trong năm vừa rồi qua 2 anh mà mình quen đang học ở FPT, mấy đứa bạn vừa thi vào FPT xong và bản thân mình cũng là tân SV FPT.

có gì cần hỏi thì bạn cứ post ở topic này.

Các chủ đề có liên quan khác