Zechariah

Cty mình có bán cho KH lô hàng tháng 06/2008, KH trả lại 3 mặt hàng, nhưng hàng bất về kho cty mà nhân viên giao hàng đã làm mất (không báo cty). Đến tháng 08/2009 khách hàng yêu cầu huỷ hoá đơn của tháng 06/2008 mở lại hoá đơn mới để khớp sổ sách họ mới trả tiền hàngVậy bây giờ mình phải làm sao? có huỷ hoá đơn được không?

Bronsonn

Nếu KH trả lại 3 loại hàng trên thì phái xuất HĐ trả lại hàng hóa về 3 sản phẩm đó cho bên mình chứ.

Corbett

Trích: Nguyên văn bởi Thanh295 Nếu KH trả lại 3 loại hàng trên thì phái xuất HĐ trả lại hàng hóa về 3 sản phẩm đó cho bên mình chứ. Khách hàng trả ngay khi nhận hàng (tháng 06/2008) nên họ bất xuất hoá đơn trả hàng được

vinhvinh

Trích: Nguyên văn bởi Thanh295 Nếu KH trả lại 3 loại hàng trên thì phái xuất HĐ trả lại hàng hóa về 3 sản phẩm đó cho bên mình chứ. Bạn ui! Cho mình hỏi cái này tất cả người đừng cườinha. Dòng mình gạch chânn đó. Lại còn có cả loại hóa đơn trả lại hàng hóa nữa hả? Híc! Nó như thế nào vậy?

Taylor

Vậy thì bạn hủy hóa đơn đó xuất lại hóa đơn khác điều chỉnh giảm doanh thu và thuế tại tờ khai hóa đơn hủy

Giles

Hoá đơn, doanh số đã lên BCTC năm 2008, năm 2009 huỷ có vấn đề gì không?

selfish_vn

- Nếu ở năm 2008 thì cả hai bên vừa kết chuyển hết rồi sao giờ bên đó lại bắt bạn xuất HĐ nữa mà HĐ gì mới được chứ. Đến 2009 bên bạn mới được bên đó nói vấn đề này à. Nếu đúng như mình nói thì bạn nên làm như sau:- Bên mua hàng phải xuất lại cho bên bạn HĐ 3 mặt hàng đó và tất nhiên họ phải viết trong năm nay. Sau đó bên kia thanh toán cho bên bạn bình thường: Xuất HĐ hàng trả lại, thanh toán trước theo hàng hóa thực lấy.- Bên bạn bất phải xuất HĐ gì nữa

Các chủ đề có liên quan khác