buivananh_xg

xin các pro chỉ giáo giúp em.tại sao em mua main asus P8B75-M LX.sao bên cty PHONG VŨ lại phải bắt cài đặt windows bản quyền vậy...........các pro giúp mình nhanh với.........

visonvn

không pro nào giúp mình ah...............bên PHONG VŨ bắt phải mua windows bản quyền mới boot được từ ổ cứng.......nó nói xài đĩa windows sao chép không cài đặt được WIN....các chú giúp mình với...........mình đang nhức đầu vì nó đây...giá nó cài windows bản quyền là 1tr mấy.............hic hic

TuanAnh_TB

vụ này mới àk,main board thì làm sao nhận diện cái nào bản quyền cái nào không mà cho hay không cho cài,lỡ mình cài bản windows trial thì sao ? chẳng lẽ lại không cài được,đúng là lừa tình ,máy tính cá nhân thì tự quản,sài windows lậu chứ có phải dùng cho doanh nghề cộng ty đâu mà sợ bị vi phạm bản quyền,dính tới pháp luật,y như mình để máy ở nhà đố thằng nào dám vô kiểm mà nếu có thì rất mắc công và phiền phức,tới chừng đó khó khăn quá thì dùng mã nguồn mở z là xong,vụ này của bạn chắc bị bóp rồi ,bạn không mua của nó qua chỗ khác mua,thiếu gì chỗ bán lo gì !

duykaka54

Bản quyền với Main có liên quan gì nhau ? Bạn coi chừng bị ép đó ... 1 triệu mấy làm gì có bản quyền chính hãng

Armstrang

PV là công ty lớn nên chỉ cài các Phần mềm bản quyền thôi. Cài windows & soft thì mang đi chỗ khác cài.

mrala_lonely

ah,nó muốn bản quyền bảo nó cài ubuntu đó ,chẳng ảnh hưởng bản quyền hay không thử nó nói gì nữa

Vụ này mới nghe main phải cài hệ điều hành có bản quyền đấy.Mà chỉ có main của PV mới phải làm điều đó thôi

Leroux

mình xài main: asus P8B75-M LX, HDD: seagate 250GB Sata3; CPU: core i3; Ram: DDRAMIII 4GB; ATX 400W AcBel; DVD ASUS.

mình cài đặt như sau : mình chỉnh boot từ DVD xong sau đó bỏ đĩa windows 7 vừa Cr-ack vào, mình không có phân vùng bằng HirenBoot, mình phân vùng trực tiếp bằng đĩa windows 7, phần vùng xong nó hiện như sau, mình chỉ phân vùng hệ điều hành là 100GB, còn phần trên cùng nó tự chia chỉ có 100MB, phần còn lại mình sẽ phân vùng sau khi cài đặt windows 7 thành công.cài đặt tới bước tinh chỉnh thời (gian) gian thì nó bắt buộc tự động reset máy, xong sau đó nó không tự boot bằng HDD.bước này hình như nó tự động chạy luôn.mình chỉ chỉnh boot HDD sau khi mình cài đặt windows thành công.nhưng tới bước tinh chỉnh thời (gian) gian xong reset thì nó k lên được windows luôn.cứ thế mà reset mãi.vậy cho mình hỏi là nguyên nhân của cái này do đâu.(có phải là do mình không phân vùng hệ điều hành bằng hirenboot hay la sao)vì bước này mình lúc trước thường hay sử dụng cũng k có phân vùng bằng hirenboot mà vẫn ok.nhưng cái máy này kì cục lần đầu tiên mình gặp.mấy bác giúp mình với..........tks mấy bác nhiều

Các chủ đề có liên quan khác