kvltdf

Đây là hình ảnh khi xem phim !

Không biết có phần mềm xén phim bỏ bớt phần thừa không? chuyên xử lý video AVI

Đã sử dụng ImTOO Video Converter Ultimate nhưng file hoàn thành lại dung lượng lớn hơn , và cũng khá lâu để xử lý 1 phim ~1Gb !

Mong mấy pro chuyên lĩnh vực này giúp em! Tks mấy bác!

ảnh này rõ hơn !

baby_cuaai23

Bạn chú ý video size sau khi chuyển đổi có chiều rộng lớn bằng với chiều rộng lớn file gốc và bitrate audio bằng với bitrate gốc thì file sẽ có dung lượng nhỏ hơn. VD file bạn chuyển có video size 720x480 thì bạn chuyển thành 640x480.

Shawn

Bạn chú ý video size sau khi chuyển đổi có chiều rộng lớn bằng với chiều rộng lớn file gốc và bitrate audio bằng với bitrate gốc thì file sẽ có dung lượng nhỏ hơn. VD file bạn chuyển có video size 720x480 thì bạn chuyển thành 640x480. ah vậy còn xén phim thì sao bác ! để em up cái ảnh khác nhìn rõ hơn!

be_ma

Tớ khuyên bạn nên xài Phần mềm VLC phayer đi khi xem ấn nút a để thay đổi size trên màn hình để xem rộng lớn và to hơn nữa đó

darkhero_hn

ah vậy còn xén phim thì sao bác ! để em up cái ảnh khác nhìn rõ hơn! - Xén phim cũng là hình thức convert thôi nhưng có khác là chỉ convert vùng ảnh được chọn. Tiếc là mình không dùng phần mềm này nên không chỉ dẫn cụ thể được.

- Bạn có sự hiểu sai rồi. Khung hình bị nhỏ khi xem video là do kích thước ảnh video nhỏ hơn độ phân giải của màn hình. Còn bị khung đen ở hai bên là do tỉ lệ ảnh video khác với tỉ lệ độ phân giải màn hình. Nếu video lấp đầy màn hình sẽ bị kéo dãn hình nếu cả 2 video và màn hình không cùng tỉ lệ. Bạn nghĩ đi làm sao một hình chữ nhật 12x9 lại đặt trùng khích trên hình chữ nhật 16x9

- Bạn chỉ cần chuyển độ phân giải màn hình cùng tỉ lệ với video thì sẽ xem đầy màn hình mà không cần convert file. (Áp dụng cho cả TV LCD HD Full)

- Xén phim cũng là hình thức convert thôi nhưng có khác là chỉ convert vùng ảnh được chọn. Tiếc là mình không dùng phần mềm này nên không chỉ dẫn cụ thể được.

- Bạn có sự hiểu sai rồi. Khung hình bị nhỏ khi xem video là do kích thước ảnh video nhỏ hơn độ phân giải của màn hình. Còn bị khung đen ở hai bên là do tỉ lệ ảnh video khác với tỉ lệ độ phân giải màn hình. Nếu video lấp đầy màn hình sẽ bị kéo dãn hình nếu cả 2 video và màn hình không cùng tỉ lệ. Bạn nghĩ đi làm sao một hình chữ nhật 12x9 lại đặt trùng khích trên hình chữ nhật 16x9

- Bạn chỉ cần chuyển độ phân giải màn hình cùng tỉ lệ với video thì sẽ xem đầy màn hình mà không cần convert file. (Áp dụng cho cả TV LCD HD Full) Bác nhìn kỹ hình này nek! Do phim này khá hiếm chỉ có DVDrip thuyết minh!

Khi xem full screen thì chỉ kéo qua 2 bên vì trên dưới phim 2 khoảng mờ đó nằm trong phim !

còn đây là links phim ! được thì bác kéo về test xem sao? có 1 số phim xem full màn hình 1 số là không!

Phim em chụp ở trên là

PHẦN 1

PHẦN 2

PHẦN 3

PHẦN 4

PHẦN 5

nguồn HDvietnam.com

Brasil

A! Mình hiểu rồi! Như hình trên bạn cắt xén phim theo kích thước video có tỉ lệ 16:9. VD: 480x270, 640x360, 720x405... Thì file video sau khi convert sẽ mất hẳn vùng đen.

dich_d

Vì bạn đêm qua mình vừa download ImTOO Video Converter Ultimate về, cài đặt và download file BaChuBipThanh.avi 988MB về, cắt một đoạn và crop. Chụp hình cho bạn thấy.

Mình vừa crop với kích thước video 640x352 (chuẩn 16:9), chất lượng cao nhất (AV).

Gởi bạn clip mình vừa crop và convert. Nếu bạn thấy được mình sẽ sẻ chia với bạn cách làm của mình:

tau_tuat

Bác chỉ em convert ntn đi em convert mấy hôm nay mà không được! Em convert 1 là bị cắt bớt phim , 2 là convert khi xem không full được ! Bác chụp hình chỉ em nha!

Bardarik

Chịu khó vào google tìm đọc đi. Trước đây tớ vừa đọc trong báo dân trí hay công nghệ thông tin và tải về làm theo và kết quả được như bạn yêu cầu. Giờ thì vừa lâu lắm rồi khonng còn nhớ nữa vì sau khi cắt xén thì thấy xấu xí hay lãng phí màn hình nên tớ bỏ.

dangtuan_anh92

Bác chỉ em convert ntn đi em convert mấy hôm nay mà không được! Em convert 1 là bị cắt bớt phim , 2 là convert khi xem không full được ! Bác chụp hình chỉ em nha! OK! Trong đêm nay mình sẽ có bài kèm hình cho bạn. Giờ mình đang bận!

rugenan

OK! Trong đêm nay mình sẽ có bài kèm hình cho bạn. Giờ mình đang bận! Tks bác nhiệt tình quá !

Các chủ đề có liên quan khác