Chào tất cả người

Xin cho minh hỏi

Cái ổ cứng 80gb của minh bây giờ không chia được

Chỉ chia được làm 1 phân vùng . Cứ chia thành 2 hay 3 phân vùng lúc ấn vào apply thì không được chi được thành 1 phân vùng thôi.

Ví du mình chia thành 3 phân vùng C:20GB , D:30GB, E:30GB thi luc apply thi chi hiện ra 1 phần vùng C:20GB để cai windows thôi còn 2 phân vùng kia thì trở lại nhu lúc chưa chia

Mình vừa dung hết các phần mềm chia ổ nhu PQ magic , acronis , disk manager, chia ổ cả trên lúc cài windows và chia bằng phần mềm winzzad7 ở windows mini cũng không được

Mình cũng vừa mhdd ổ cứng nhung ở của mình không bi bad

Xin hỏi như thế ổ mình bị làm sao

bây giờ làm thế nào chia lại được

Albert

không bị bad hả bạn,bạn download phần accronis disk bản chạy trên nền windown rồi chia,mình nghĩ sẽ được

tu_tra_loi

Cài windows vào 1 phân vùng đi bạn, xong vào win, vào diskmanagement chụp cái hình lên xem !

Bertin

Delete tất cả mà chia lại không được thì pó tay

Dùng HB vào DOS gõ lệnh FDISK. Bạn sẽ tạo 2 phân vùng Primary (C:\) - Extended (D:\ E:\)

Đọc đi đọc lại càng rối x-(. Cho đĩa XP vào chia xem thế nào

Nếu không được bạn sao lưa và cut toàn bộ dữ liệu sang máy khác rồi bỏ đĩa - CD hay USB chạy Linux-Ubuntu vào cài chọn mục cài đặt thứ 2 là xong lúc này toàn bộ ổ ứng sẽ trở về trạng thái ban đầu,..Rồi bạn thoát Ubuntu ra rồi cho Windows vào cài đặt rồi chia lại ổ cứng dễ dàng thôi,Hồi trước mình cũng bị tình trạng như bạn và mình cũng vừa khắc phục được

Chú ý: nếu thực hiện theo cái này phải cut và move toàn bộ các tài liệu trước nhé hông sẽ mất hết đấy

Cài windows vào 1 phân vùng đi bạn, xong vào win, vào diskmanagement chụp cái hình lên xem ! nó thế này đây bạn

peju_kyumin

mình dùng hb rồi nhưng không được. mình cung test ổ cứng rồi nhưng không bi bad ban ak

Coman

Nếu không được bạn sao lưa và cut toàn bộ dữ liệu sang máy khác rồi bỏ đĩa - CD hay USB chạy Linux-Ubuntu vào cài chọn mục cài đặt thứ 2 là xong lúc này toàn bộ ổ ứng sẽ trở về trạng thái ban đầu,..Rồi bạn thoát Ubuntu ra rồi cho Windows vào cài đặt rồi chia lại ổ cứng dễ dàng thôi,Hồi trước mình cũng bị tình trạng như bạn và mình cũng vừa khắc phục được

Chú ý: nếu thực hiện theo cái này phải cut và move toàn bộ các tài liệu trước nhé hông sẽ mất hết đấy

Mình không biết gì về HĐH linux bạn chỉ giúp mình được không

Bạn chưa tạo extended partition. Tạo extended partition xong bạn mới tiến hành chia thêm phân vùng và format/

theo mình bạn chưa active phân vùng có màu xanh lá
nó thế này đây bạn

bạn nên copy dữ liệu ra 1 ổ hdd rồi del hết các phân vùng khác rồi tiến hành chia. nên làm từ từ từng phân vùng một chia xong apply lại chia tiếp nên dùng các phần mềm quản lý ổ đĩa trong hiren như EASEUS Partition Master;MiniTool® Partition Wizard;Acronis Disk Director 11

Ullock

Túm lại chia ổ đĩa trong DOS hay dùng Tool j đó rất khó chia nếu không hiểu cách thực hiện

Cho đĩa XP vào cài là dễ chia thôi

ninhadidas

mình vào fdisk tao ext rồi chia ổ luôn trong đấy rồi vẫn không được

minh cũng xóa sạch ổ rồi chia lại mà vẫn thế

vào winmini dùng hết phần mềm rồi cũng không được bạn ak

mntvinh

Chưa cho đĩa windows XP vào chia ah?

Thôi thì chia thành 1 ổ C 80GB, Sau đó đem bán quách cho rồi, cứ chia đi chia lại sớm muộn cũng hỏng

Xarles

Chưa cho đĩa windows XP vào chia ah?

Thôi thì chia thành 1 ổ C 80GB, Sau đó đem bán quách cho rồi, cứ chia đi chia lại sớm muộn cũng hỏng cho đĩa windows vào chia rồi vẫn không đươc mà

Các chủ đề có liên quan khác