thunga_1980

Mình muốn thêm chương trình khởi động cùng Windows mà chưa tìm ra cách nào (không sử dụng phần mềm nhé!). Bác nào biết chỉ giáo giúp.(Đang dùng windows 7). Thanks!

Bình thường thì mình muốn chương trình nào chạy hay không chạy khi khởi động windows thì mở lệnh run->> msconfig->>thẻ startup, nó hiện ra một list chương trình khởi động cùng windows, cái nào bạn muốn nó khởi động cùng thì bạn tick vào, không muồn thì bỏ tick đi, hay chọn enable all để chạy tất cả khi khởi động, chọn disable thì tắt hết. Thế thôi

hay như unikey thì bạn mở nó ra, vào phần mở rộng, chọn cho nó khởi động cùng win. Hết!

Mình hiểu ý bạn hỏi là như thế, nên trả lời vậy

Kitten_Chubby

bỏ shortcut cái Phần mềm cần khởi động vào thư mục Startup ấy, thường là đường dẫn này

C:\Users\"Youraccount"\AppData\Roaming\Microsoft\Windows\Start Menu\Programs\Startup

tranphu_quoc

copy shortcut vào thư mục start up, trong msconfig không đầy đủ chương trình đâu. mà bạn cho nó khởi động cùng windows làm gì cho nó chậm ra?

crocodile_9x

Chủ topic bảo không dùng soft cơ mà.
Phần mềm này cũng được nè!

Mới test xong đấy,Có video chỉ dẫn luôn ngen.

Download:

pe.sockkute

bỏ shortcut cái Phần mềm cần khởi động vào thư mục Startup ấy, thường là đường dẫn này

C:\Users\"Youraccount"\AppData\Roaming\Microsoft\Windows\Start Menu\Programs\Startup thank bạn!

hoatuongvi123

Có cần tích vào phần startup trong cửa sổ system configuration nữa không bác?
copy shortcut vào thư mục start up, trong msconfig không đầy đủ chương trình đâu. mà bạn cho nó khởi động cùng windows làm gì cho nó chậm ra?

Các chủ đề có liên quan khác