Braeden

Mình có vài câu hỏi mong các bạn giúp mình nha!

1. Có cách nào reup được video vừa bị xóa không?

2. Tại sao người ta up 1 video thuộc bản quyền thì không sao, còn mình down cái đó về, up lại thì vừa up xong lại bị chặn toàn thế giới?

3. Khi nào thì mới bị youtube delete acc? Nó có warn mình không hay 1 ngày đẹp trời tự nhiên bị xóa?

lsandy_2805

1- do bạn xóa thì up lại dc , còn youtube xóa thì up lên cũng không sao , chỉ bị xóa lần nữa và nhận dc thông báo lần nữa thôi

2-bản quyền do họ đăng ký or dc hợp pháp trên nước họ

3- không rõ , thấy bảo 3 lần cảnh cáo , còn trầm trọng chắc 1 phát chết lun

Fabio

3. Khi nào thì mới bị youtube delete acc? Nó có warn mình không hay 1 ngày đẹp trời tự nhiên bị xóa?

nó warn rồi sẽ cho bạn 1 bảng trắc nghiệm trả lời đúng nó mới cho xài tiếp, nếu nó kêu xóa vid đi mà không xóa thì nó xóa và nó warn tiếp, ngoan cố cứ up mãi thì del acc

tamthangia 2-bản quyền do họ đăng ký or dc hợp pháp trên nước họ không phải bản ạh, cũng là 1 tên bình thường như bao tên khác, không phải là công ty vừa đăng kí gì cả. Còn được hợp pháp trên nước của họ là sao? Tức là ở nước của người đó có thể up video đó mà không sao hả?

ko phải tên mà là nội dùng , nếu trong video có chứa 1 hình ảnh , 1 bài hát hay 1 đoạn nhạc có liên quan tới bản quyền , thì tùy theo mức độ nó sẽ warn bạn or disable luôn video đó. chỉ bị âm thanh thì sẽ bị mất tiếng , còn hình ảnh thì khỏi xem

kao_ghet_maj01

không, ý mình là đó cũng là 1 user bình thường thôi, vậy mà khi up lại không sao, còn mình down về cắt ra cho ngắn bớt, up lại thì bị chặn toàn thế giới

Có cách nào để giảm khả năng bị chặn không bạn?

---------- Bài thêm lúc 18:41 ---------- Bài trước là lúc 18:40 ----------

À và mình có tìm được trang delutube để xem video bị chặn, nhưng khi vào trang đó lại không biết xài, có bạn nào chỉ mình với!!!!!!

Một là nó xóa ,hai là nó sẽ thông báo bắt mình xóa, chứ làm gì có chặn toàn thế giới. Mình chỉ thấy có một số video của một số channel nó chặn một số nước có tỷ lệ vi phạm bản quyền cao thôi .Dính đến bản quyền thì cá nhân ,cty hay tổ chưcsở hữu sẽ quyết định xóa hay không xóa thì sẽ thêm thông tin về tác giả bản quyền vào video của đó.Còn dính "strick" cảnh cáo thì 3 lần sẽ bị xóa, nếu bị dính thì không up được video>15 phút.Nếu bi dính lần 1 thì để tầm 6 tháng đến 1 năm nó sẽ xóa cái "trick " ấy đi nếu trong thời (gian) gian đó không up cái video nào vi phạm nữa lên .

Up >15 phút là do tài khoản có thể do lượng view ....mà giờ nó cho up >15 p mà .

Vấn đề bản quyền đang được thắt chặt, cảnh cáo, del acc, xóa toàn bộ video là còn may.

Ko cẩn thận bị chủ sở hữu kiện ra tòa ấy chứ.

Xin Đừng Nhìn Em sao họ up được những video hơn 1 hay vài tiếng nhỉ? Với 1 acc chưa từng bị thông báo bản quyền chẳng hạn thì bạn sẽ được up video hơn 15'. trong mục tải về có phần "gia tăng giới hạn" đó bạn. Còn nếu vừa bị thông báo bản quyền rồi thì xóa sạch mấy video đó đi là ok. nếu không chỉ có thể up video < 15'
trungninh Một là nó xóa ,hai là nó sẽ thông báo bắt mình xóa, chứ làm gì có chặn toàn thế giới. Mình chỉ thấy có một số video của một số channel nó chặn một số nước có tỷ lệ vi phạm bản quyền cao thôi .Dính đến bản quyền thì cá nhân ,cty hay tổ chưcsở hữu sẽ quyết định xóa hay không xóa thì sẽ thêm thông tin về tác giả bản quyền vào video của đó.Còn dính "strick" cảnh cáo thì 3 lần sẽ bị xóa, nếu bị dính thì không up được video>15 phút.Nếu bi dính lần 1 thì để tầm 6 tháng đến 1 năm nó sẽ xóa cái "trick " ấy đi nếu trong thời (gian) gian đó không up cái video nào vi phạm nữa lên .

Up >15 phút là do tài khoản có thể do lượng view ....mà giờ nó cho up >15 p mà . Một số video thì bị chặn 1 vài nước, nhưng video của mình nè:

Mình thì vẫn xem bình thường, nhưng khi dùng acc khác vào xem thì hiện thông báo "video này vừa bị chặn"

Tris

sao thấy một số bạn up tẹt ga toàn trên 2 tiếng được nhỉ

Các chủ đề có liên quan khác