ninhhoa_83

khi mình bấm vào một liên kết mới thi cpu tăng vọt lên đến hơn 90%, tai xong trang thì xuống còn vài % ah.máy tính mình bị gi vậy..tải trang web rất chậm...

zZnh0x_ng0xZz

Cái opera của bạn nặng nhỉ?? Bạn xem có thể bị dính Virus, khi lên Internet nó sẽ thông qua đường mạng mà lây lan. Như thế sẽ làm CPU hoạt động liên tục. Cách kiểm tra đơn giản lắm. Bạn thử xem cái đèn theo vi trí cắm dây trên Modem ý. VD bạn cắm ở vị trí số 3 thì xem đèn đó, nó nháy liên hồi là Virus chắc đó bạn (EXP vừa được sẻ chia)

Stanwik

khi bấm vào liên kết thì trình duyệt tải trang phải dùng đến cpu nên nó tăng cao là chuyện bình thường, nhất là những trang chứa nhiều flash.

Bricriu

cái này là bt mà , lúc load thì cpu tăng cao , khi load xong thì lại xuống thấp ấy mà, không sao đâu

reytintin_1405

Có thể RAM của bạn thấp quá so với windows 7 nên khi bật thêm 1 phần mềm nào chiếm RAM lớn thì CPU sẽ chạy 100%, hay là do máy của bạn có virus vì trong ảnh của bạn chụp mình không thấy bạn cài phần mềm diệt virus nào cả, bạn thử tải 1 phần mềm diệt virus về và thử scan virus xem sao

yaourt2212

minh co su dung NAV 2012, quet nhung chang phat hien con nao ca...luc truoc thi vao mang bt,nhung bay gio no lai nhu the

kiki_coco02

Sao không xài NIS mà lại xài NAV vậy bạn? NIS cũng nặng hơn NAV bao nhiêu đâu. Xem kĩ cái hình thì Cpu máy bạn chịu không nổi là phải. Vì bạn mở nhiều quá!

thang_ha69

Agamx Sao không xài NIS mà lại xài NAV vậy bạn? NIS cũng nặng hơn NAV bao nhiêu đâu. Xem kĩ cái hình thì Cpu máy bạn chịu không nổi là phải. Vì bạn mở nhiều quá! NIS tốt hơn NAV ha ban, mình là gà con nên hok rành lắm...

bạn nói mở nhiều là mở j vậy

---------- Bài thêm lúc 11:43 ---------- Bài trước là lúc 11:41 ----------

các bạn nói bt vậy minh yên tâm rùi...thanks tất cả!

h6792 NIS tốt hơn NAV ha ban, mình là gà con nên hok rành lắm...

bạn nói mở nhiều là mở j vậy NIS tất nhiên là tốt hơn NAV. NIS là internet security còn NAV là antivirut trong NIS có cả NAV rồi bạn .Mở nhiều ở đây chắc ý bạn ấy là nhiều tab ấy nếu mày ram ít thì không nên mở nhiều tab máy dễ bị treo lắm.

thuy_cute_hp

Chơi cả IE9 lẫn Opera thì bảo sao CPU nó không vọt lên, nhưng chẳng sao cả vì máy t load vào VNZ cũng vọt lên 100% xong nó hạ xuống, nếu mà nó cứ đứng ở 100% mới sợ chứ lên 100% xong xuống là chuyện thường ngày

Anlon

HOANGNGHIA_2008 NIS tất nhiên là tốt hơn NAV. NIS là internet security còn NAV là antivirut trong NIS có cả NAV rồi bạn .Mở nhiều ở đây chắc ý bạn ấy là nhiều tab ấy nếu mày ram ít thì không nên mở nhiều tab máy dễ bị treo lắm. mình hiểu rùi..thank bạn. laptop minh core i5, 2,4Ghz,ram 2g dùng NIS có nặng wa không

---------- Bài thêm lúc 12:36 ---------- Bài trước là lúc 12:32 ----------

cachuachin9 Chơi cả IE9 lẫn Opera thì bảo sao CPU nó không vọt lên, nhưng chẳng sao cả vì máy t load vào VNZ cũng vọt lên 100% xong nó hạ xuống, nếu mà nó cứ đứng ở 100% mới sợ chứ lên 100% xong xuống là chuyện thường ngày vi mình định xem co phải tại trinh duyệt hay không nên mới mở thử cả hai để so sánh...minh thấy opera no tai nhanh hơn ie9..nhung vẩn lên 100% cpu..nhu các bạn noi chắc la bt rùi

Denver

vi mình định xem co phải tại trinh duyệt hay không nên mới mở thử cả hai để so sánh...minh thấy opera no tai nhanh hơn ie9..nhung vẩn lên 100% cpu..nhu các bạn noi chắc la bt rùi

Thế sao bạn k dùng GGChrome?? Mình thấy lướt web vèo vèo, mà nhẹ hơn Opera đó bạn. Mà dễ sử dụng nữa

Chuchip

anhzzzkiet Thế sao bạn k dùng GGChrome?? Mình thấy lướt web vèo vèo, mà nhẹ hơn Opera đó bạn. Mà dễ sử dụng nữa vậy mình dùng gchrome thử

nh0kwa0

Mình xài Chrome mà khi vào 5giay.vn cpu luôn chạy ở mức cao. Không biết có ai để ý ko!!!

DK_2

Trích dẫn từ h6792;10905410:
khi mình bấm vào một liên kết mới thi cpu tăng vọt lên đến hơn 90%, tai xong trang thì xuống còn vài % ah.máy tính mình bị gi vậy..tải trang web rất chậm...

[/QUOT

Có thể ban chạy nhiều chương trình luc' khởi động quá

---------- Bài thêm lúc 14:00 ---------- Bài trước là lúc 13:55 ----------

^^ mình cũng bị cái này

Will_Nevercry

Chuyện này mình gặp hoài mà, mở 1 tab mới nó sẽ tăng lên rồi hạ xuống ngay là bt thôi không bị j đâu

à mình thấy xài IE cũng nhẹ mà FF mới tốn ram

Các chủ đề có liên quan khác