Arrio

Hiện tại là mình đang ở Định Công làm theo tut nhưng được 1 -5 S là bị ngắt

còn ai như vậy thì vào báo danh cái

Viettel nhé !

----------------

Nicky

uhm e cũng bị tương tự. mấy ngày trước thì chỉ bị bóp lại thôi chứ không ngắt. còn bây h thì ngắt hẳn lun hiz

cách phá băng thông chắc ai củng đả biết chuyển qua lại giữa 2G và 3G nhưng 1số trường hợp ở 1. Số khu vực khi chuyển từ Kết nối 2G qua 3G bị ngắt kết nối hay mất mạng có thể áp dụng cách sau :

Đầu tiên bạn chọn mạng chỉ GSM [2G] đợi đến khi có sóng mạng

Sau đó bạn chọn ưu tiên 2G và kết nối bạn yên tâm khi đả kết nối vài giây sau mạng sẻ vẩn chuyển qua 3G (nếu khu vực bạn ở có sóng 3G full )

- 1Số khu vực lại có tình trạng bị bóp sau 20Mb với gói Mimax và 200Mb với gói MCTD

xindungiuanh cách phá băng thông chắc ai củng đả biết chuyển qua lại giữa 2G và 3G nhưng 1số trường hợp ở 1. Số khu vực khi chuyển từ Kết nối 2G qua 3G bị ngắt kết nối hay mất mạng có thể áp dụng cách sau :

Sau đó bạn chọn ưu tiên 2G và kết nối bạn yên tâm khi đả kết nối vài giây sau mạng sẻ vẩn chuyển qua 3G (nếu khu vực bạn ở có sóng 3G full )

- 1Số khu vực lại có tình trạng bị bóp sau 20Mb với gói Mimax và 200Mb với gói MCTD Đúng vậy. Nhưng tiếc là không ổn định.Chỗ nào sóng 3G chỉ 1,2 vạch mà để chế độ ưu tiên 3G sẽ rất lâu hay không thể chuyển từ 3G lên được.Nếu sóng 3G full thì áp dụng tốt

Mình cũng bị giống chủ thớt từ mấy ngày nay. Nhưng xem lại thì không phải vậy, vẫn vào mạng 3G bình thường.

my_fa

Vào được 3G nhưng bị fix thôi

còn cầm cái này sang nhà ông anh thì vân ok

petuyen_kutiep

anhtai1281992 Vào được 3G nhưng bị fix thôi

còn cầm cái này sang nhà ông anh thì vân ok
Viết màu chữ đỏ, cỡ phông to thế coi chừng bị ban đó bạn.

À ông anh bạn cách xa nhà bạn khoảng bao nhiêu?! Bạn có làm đúng với cái clip TUT chứ?!

abc_304

hehe toàn 1 màu chữ màu đỏ mà còn lại o nữa chứ có ý thách thức Tmod hả

Fridolf

làm thế này viettel phát hiện ra có bị ngắt sim đang dùng không nhỉ ???

dieuhien010879

xindungiuanh cách phá băng thông chắc ai củng đả biết chuyển qua lại giữa 2G và 3G nhưng 1số trường hợp ở 1. Số khu vực khi chuyển từ Kết nối 2G qua 3G bị ngắt kết nối hay mất mạng có thể áp dụng cách sau :

- 1Số khu vực lại có tình trạng bị bóp sau 20Mb với gói Mimax và 200Mb với gói MCTD đúng rồi em đang dùng gói mimax nên cứ 20mb là bj fix lại

ai có cách nào khắc phục không ?

bluewater200vn

Theo mình kg phải nhà mạng fix theo từng địa phương mà do sóng nơi đó không mạnh và ổn nên kg fix được . ! kinh nghiệm quan trọng cá nhân tui là : usb 3g kg nên cắm trực tiếp vào máy , phải dùng dây nối usb 1 mét ra xa máy vì để gần do ảnh hưởng từ trường từ quạt giải nhiệt sẽ giảm sóng 3g . thực hiện chuyện này là fix ok ngay ...

Ech-Uong làm thế này viettel phát hiện ra có bị ngắt sim đang dùng không nhỉ ??? Đừng lo vì đây cũng có thể là cách pr của họ với khách hàng một cách kín đáo.

Gall

Agamx Đừng lo vì đây cũng có thể là cách pr của họ với khách hàng một cách kín đáo. trong cái hại có đủ cái lợi đỡ không dc .

Pell

ga_choai trong cái hại có đủ cái lợi đỡ không dc . Trong rủi cũng có cái may mà bạn.