tangbangtroi476

Mình đang sử dụng máy tính cơ quan.

Dạo gần đây nghịch ngợm cài lại windows máy tính nên không kết nối được vào group cơ quan được.

Mình cũng trả cần kết nối máy tính vào group cơ quan nhưng mà không kết nối được với máy in được. Máy in cơ quan được cắm vào một máy tính thuộc mạng công ty.

Máy mình cũng có dây mạng. Mình thắc mắc không biết có cách nào kết nối được với máy in qua mạng không?

killgirl_9x29

162910658 Máy mình cũng có dây mạng. Mình thắc mắc không biết có cách nào kết nối được với máy in qua mạng không? kết nối với máy in qua mạng lan hay không dây hả bạn?

nếu mạng lan thì tìm cái máy chủ của cái máy in ấy, xem nó share máy in chưa, share rồi vào mục find printers ấy sẽ thấy thôi, còn chưa thì vào máy đấy click chuột phải máy in và share.

nếu kết nối qua wifi thì bạn cứ bật bộ wifi máy bạn lên cũng sử dụng mục find printers

Máy chủ của máy in mình có share. Nhưng mà máy mình không tìm thấy máy đó. Mình đặt find printer thì lại tìm được máy in của phòng khác. Máy in phòng mình lại không thấy. Các máy khác find printer vẫn nhìn được. Mình cấu hình ip theo máy chủ thay địa chỉ cuối thui (ACC khác)

Các chủ đề có liên quan khác