p3_c0j

Hiện tại tớ đang dùng gói cước 270k/tháng của VNPT, nếu down bằng 4share.vn hay fshare thì tốc độ lúc nào cũng max khoảng 360kb/s. Nhưng không hiểu sao đợt này down trên mediafire hay các host khác ( dùng acc vip) thì tốc độ rất lẹt đẹt chỉ khoảng 50-60kb/s, mà down 1 link cũng vậy mà 5 link cũng tốc độ ~60kb/s. Bạn nào biết lý do thì cho tớ biết với. Thanks

hoang_thu_phong

Ế, 270k là gói easy rồi, download max phải được 512KB/sec chứ?

Về chuyện download ở 4share và fshare cao hơn MF thì có thể do IP của bạn bị bóp băng thông nước ngoài.

Lý do thì không rõ, nhưng bạn có thể dùng proxy hay sock ngon để max speed.

Có thể một thời (gian) gian nữa là bình thường

Lambn Chắc khu vực các bạn có vấn đề chứ mình vẫn 510KB/s bình thường

---------- Bài thêm lúc 01:29 ---------- Bài trước là lúc 01:29 ----------

VNPT thì không bóp băng thông đâu bạn à Có, dạo trước nó bóp một loạt đó bạn, lý do là do đứt cáp, bão từ...

Nhưng sau này thì hết rồi, tuy vậy ở một số khu vực vẫn thỉnh thoảng bị thì phải.

Bạn tìm mấy topic cũ thì sẽ thấy

pupyxun

j4cks0n_1st Ế, 270k là gói easy rồi, download max phải được 512KB/sec chứ?

Về chuyện download ở 4share và fshare cao hơn MF thì có thể do IP của bạn bị bóp băng thông nước ngoài.

Lý do thì không rõ, nhưng bạn có thể dùng proxy hay sock ngon để max speed.

Có thể một thời (gian) gian nữa là bình thường bạn này nhầm rôi thực tế nếu max nó cao hơn nhiều 1m đên 1.5mb là thường

ntgiang168

vnprovn bạn này nhầm rôi thực tế nếu max nó cao hơn nhiều 1m đên 1.5mb là thường Bạn bị làm sao không thể

Gói easy mà đòi 1m đên 1.5mb?

thiquocduy

Của t cũng gói đó, down max, trung bình 590KB/s. Thử vào 192.168.1.1 rồi đăng nhập với tên và mật (an ninh) khẩu là admin, kiểm tra băng thông thử xem b ạ.

Cách đây 3 tuần, t cũng chỉ down được 340KB gì đó thôi, vào thì cái downstream về chỉ có 3070Kbps thôi, tính ra tầm 2,7 Mb, mà gói thực của mình là 4, thế là gọi thợ sửa, mãi không được, mình chửi nó vì nó xuống bảo vào web ok là được...sau nó bảo sẽ gọi cho tăng băng thông...Hà Hà, giờ kiểm tra thì tới 6380Kbps rồi, tính ra gần 6Mb.

Shey

gì mà 40-50, tui xài gói giáo viên 1 mà tốc độ MF lúc nào cũng 400-500kb/s, còn các links khác lâu lâu lag còn lên dc 1mb

ice_heart97

Tốc độ lý thuyết là 512KB/s

Nhưng do hao hụt đường truyền nên thực tế chỉ bằng 87% so với lý thuyết.

Những b download nhanh hơn (hay chậm hơn bình thường) là do may mắn (hay không may) được vnpt set nhầm cổng băng thông

Thank các bạn, mình cũng vừa setup các kiểu nhưng không hiểu sao nó lại bị như vậy nữa, Mình vừa từng dùng proxy cho IDM rồi nhưng không thấy cải thiện được là bao. Mấy hôm nay download nhiều mà tốc độ ậm ạch, chán quá

pucca_pucca41

graywolf83 Hiện tại tớ đang dùng gói cước 270k/tháng của VNPT, nếu down bằng 4share.vn hay fshare thì tốc độ lúc nào cũng max khoảng 360kb/s. Nhưng không hiểu sao đợt này down trên mediafire hay các host khác ( dùng acc vip) thì tốc độ rất lẹt đẹt chỉ khoảng 50-60kb/s, mà down 1 link cũng vậy mà 5 link cũng tốc độ ~60kb/s. Bạn nào biết lý do thì cho tớ biết với. Thanks VNPT 214k down 4sahre.vn 500kb/s

Fshare .......chã biết

MF thì ổn định 450kb/s

VNPT 275 down dc ~ 400. Bạn down 1 file ~ 60, thử down 5 7 file + lại xem nó ra nhiu..., lâu lâu mik` down 1 file cũng bị vậy, còn down 1 đống thì lại bt

luong_luyen

Mạng chậm, lag thì do nhiều nguyên nhân lắm, vấn đề này bàn nhiều rồi.

Trước tiên có thể do chính nhà mạng bóp băng thông của bạn, gọi điện cho tổng đài phàn nàn nhiều vào, hay là lên tận đại lý gần nhất để quậy

Nếu không phải do nhà mạng thì có thể do chất lượng cáp có vấn đề, nếu cáp vắt ngang hay gần với dây điện cao thế, bị hư hại do thời (gian) tiết, kéo dây quá xa thì mạng chậm và lag là đương nhiên, thời (gian) gian đầu dây còn mới thì không sao, dùng một thời (gian) gian mà khu vực bạn "chậm hay quên" bảo trì, thay mới thì sẽ xảy ra các hư hại trên.

Trong nhà, có thể do modem chất lượng xuống cấp, modem nóng và đặt ở nơi không đủ thoáng mát, gần hay trên các thiết bị sử dụng điện, nhất là tivi, cpu thì ping sẽ rất cao do ảnh hưởng nhiễu điện từ.

Một nguyên nhân khác rất có thể và thường xảy ra là do hệ điều hành của bạn không còn "ngon" nữa, nhiều virus, thực tế bạn vẫn sử dụng hết băng thông nhưng do những phần mềm chạy ẩn, tự động kết nối mạng trái phép (ko được sự cho phép của người sử dụng) khiến băng thông bị chiếm dụng.

Nói chung là nằm ở trong đa số các nguyên nhân trên.

mạng như vậy là ok rùi. nhanh hay chậm còn tùy thuộc vào nhì yếu tố lắm....gói của bạn là easy nếu max thì 4mb/640kb.....nhớ lưu ý là max nhé

kan8184

Stifler91 VNPT 275 down dc ~ 400. Bạn down 1 file ~ 60, thử down 5 7 file + lại xem nó ra nhiu..., lâu lâu mik` down 1 file cũng bị vậy, còn down 1 đống thì lại bt Mình cũng vừa nói ở trên rồi, down 1 cái cũng 60kb/s, down 6 cái cũng 60kb/s

j4cks0n_1st Mạng chậm, lag thì do nhiều nguyên nhân lắm, vấn đề này bàn nhiều rồi.

Trước tiên có thể do chính nhà mạng bóp băng thông của bạn, gọi điện cho tổng đài phàn nàn nhiều vào, hay là lên tận đại lý gần nhất để quậy

Nếu không phải do nhà mạng thì có thể do chất lượng cáp có vấn đề, nếu cáp vắt ngang hay gần với dây điện cao thế, bị hư hại do thời (gian) tiết, kéo dây quá xa thì mạng chậm và lag là đương nhiên, thời (gian) gian đầu dây còn mới thì không sao, dùng một thời (gian) gian mà khu vực bạn "chậm hay quên" bảo trì, thay mới thì sẽ xảy ra các hư hại trên.

Trong nhà, có thể do modem chất lượng xuống cấp, modem nóng và đặt ở nơi không đủ thoáng mát, gần hay trên các thiết bị sử dụng điện, nhất là tivi, cpu thì ping sẽ rất cao do ảnh hưởng nhiễu điện từ.

Một nguyên nhân khác rất có thể và thường xảy ra là do hệ điều hành của bạn không còn "ngon" nữa, nhiều virus, thực tế bạn vẫn sử dụng hết băng thông nhưng do những phần mềm chạy ẩn, tự động kết nối mạng trái phép (ko được sự cho phép của người sử dụng) khiến băng thông bị chiếm dụng.

Nói chung là nằm ở trong đa số các nguyên nhân trên. Về tốc độ mình cũng nói ở trên rồi, down host trong nước thì toàn max (với tốc độ nhà mình) ~360kb/s, còn các host nước ngoài như mediafire hay filefactory (dùng acc vip) thì tốc độ rất chậm trung bình ~ 40-50kb/s

Lambn Cái tốc độ tùy thuộc vào cái Username và pass trong modem ý....bọn nó set tốc độ vào cái đó đấy Thế này thì kiện chúng nó hả bạn

nhà mình ở khu cầu Mai Động, 2 ngày nay nó cứ ở mức này thì làm gì bây giờ

Downstream Rate: 1920 kbps

Upstream Rate: 160 kbps

hôm qua gọi điện cho bọn vnpt , thì sáng hôm sau nó mới gọi lại, lúc kiểm tra thì lại lên 4k/6xx, sau đến trưa thì đâu lại vào đấy, mạng thì mất liên tục. không hiểu bọn vnpt có chơi mình hay ko.

mấy năm trước dùng thì ngon , 1 năm trở lại đây thì bắt đầu có hiện tượng mất mạng. Ngày nó làm cho mấy phát, như hôm nay cho làm cho gần trăm phát rồi.

Các chủ đề có liên quan khác