Bưa nọ mạng nhà mình mất. Nhân viênVNPT đến sửa(đến cấu hình Modem). Cấu hình xong họ đổi PASS luôn(trước đây là Pass va user đều là admin). Bây giờ mình không vào được nữa. Mà chơi đế chế trê Garena thì lại phải chỉnh sửa nó mới chơi được.

Vậy ai biết cách phá Pass và cách cấu hình modem(cho hình ảnh cụ thể vào nhé). Nếu được mình xin gửi 1000VZD. Thanks trước nha

langthangvn33

bạn nếu muốn chỉ dẫn kĩ hơn thì bạn Phần mềm nick của mình là"cuoctinh_15phut".đầu thiên thì bạn cho mình hỏi bạn đang xài model hiệu gì vậy?

quaquelhp

hothanhdamvn bạn nếu muốn chỉ dẫn kĩ hơn thì bạn Phần mềm nick của mình là"cuoctinh_15phut".đầu thiên thì bạn cho mình hỏi bạn đang xài model hiệu gì vậy? mình sài modem planet . bạn giúp mình nhé. Cố găng up cho mình hình ảnh tốt

wtrandai

namdntt nhấn nút reset sau router, nó sẽ trở về mặc định cái này cú bạn bảo mình rùi

Bạn chỉ dẫn mình cấu hình lại được không?

Chứ reset xong mà không tự cấu hình được thì... toi:d

win_ha

cấu hình cứ để mặc định cũng được chủ yếu là không biết tài khoản thuê bao.hỏi thử ai trong nhà bạn coi biết pass không,chẳng lẽ nhân viên đổi pass mà không nói cho chủ nhà biết,tốt nhất hỏi ai đăng kí thuê bao cho nhà bạn,nhờ họ reset cấu hình lại luôn.

Braeden

Theo mình tốt nhất là Reset lại Router.rồi cài lại,cũng dễ thôi mà.

sau khi reset lại xong,bạn có thể đăng nhập với User name và pass là admin

rồi vào cài lại theo cách của nhà cung cấp dịch vụ vừa cung cấp cho bạn

cài lại cũng dễ thôi mà.cái quan trọng là bạn nhớ được PPP User name và PPP Password mà trước đó nhà cung cấp dịch vụ vừa cung cấp cho bạn

cái này rất đơn giản.nếu như bạn cần trợ giúp gì cứ Phần mềm qua nick chat cho mình

(tinnguoiyeu_phuongxa) chúc bạn thành công

thân.

Darcell

modem nào cũng có nút reset bạn ạh(thường là 01 nut lõm phải dùng vật nhọn như que tăm, chân nhang) nhấn đẻ 30 giây nó wen tuốt, rồi cài lại username pass giông như nhà cung cấp DV (vnn/viettel/fpt) tùy dễ lắm

tony_tony_phq

Reset lại Modem, báo cho ÔNG VNPT là máy không truy cập được nữa xuống làm lại. Lần này thì nhớ cầm con dao kê vào cổ mấy ỔNG, nếu còn tự tiện đổi pass thì cứ thẳng tay ( cho mấy thằng chả hết cái tội lanh chanh thôi mà)

Arielo

Bạn biết reset lại không, tìm cái lỗi nhỏ bằng đầu que tăm ấy, nó thường ở phía bên trái hay bên phải hay đằng sau ấy.Tìm được thì lấy que tam ấn vô la xong

lu_lu.0nljn3

Sau khi nhấn reset không ảnh hưởng gì cả. Vì password của modem khác với password của VNPT. Nếu bạn thay đổi password của VNPT thỉ mới phải cấu hình lại modem.

Để cấu hình lại modem Planet:

Mở IE gõ: 10.0.0.2

Nhập usename & password (măc định là admin/admin(epierouter)

Sau đó bạn chọn setup, trong phân này bạn tìm đến các phần quan trọng là: VPI chọn là 8 và VCI chọn là 35 (8 và 35 là của thằng công ty điện thoại Tây Tp.HCM VNPT)

Tiếp là phần usename/pasword mà thằng VNPT nó giao cho bạn.

Đó là những phần chính, sau đó bạn chọn nút save, save lại cấu hình cài đặt.

Và chờ khoảng 3 phút vào lại trình duyệt bình thường.

Taneli

phuquoc64 Để cấu hình lại modem Planet:

Mở IE gõ: 10.0.0.2
planet là 192.168.1.1

ly_biet

ban pha nhu the nao vay ???

bay cho tui voi

Thank nhieu nha !!! thankyou

---------- Bài viết vừa được nhập tự động bởi hệ thống ----------

co ai biet pha password modum chi cho tui voi

cac ban hay gui ve dia chi nay nha
[email protected]

Thank rat nhieu

dmhoa77

1 cách thôi : gọi điện thoại cho bên cung cấp mạng nói ra yêu cầu vậy là xong (ko xon mới lạ) k mất phí đâu khỏi lo ---cách này 100%

haclong262

cescno1 planet là 192.168.1.1 Planet 192.168.1.1 àh ! Mình cũng không rõ lém cái mình viết là mình tham khảo tài liệu.

3_8

hoangtubongdem1

Mình k nói về vấn đề của topic này.

Mà nói về bạn,hình như chử ký của bạn có ý là phản đông,kêu gọi tất cả người biểu tình.

Court

Không bao giờ phá Pass được đâu các bồ ah

Nhảm ghê, không có cái gì mà không phá được

nguyen_thu1611

Bạn xem bài viết này của mình nha! Tại viết xong rồi mới nhìn thấy bạn hỏi nên không muốn post lại!

---------- Bài viết vừa được nhập tự động bởi hệ thống ----------

Bạn xem bài viết này của mình nha! Tại viết xong rồi mới nhìn thấy bạn hỏi nên không muốn post lại!

Các chủ đề có liên quan khác