nhocsisi789

Mình đang dùng Usb 3g viettel e1750, gói cước 120k, sau khi phá băng thông và kiểm tra tốc độ ở Speedtest.net thì kết quả là

Cho mình hỏi vì sao Usb maxspeed là 7.2 mà sao tốc độ đo dc là 12.08. Chúng ta có nên đặt dấu hỏi về độ chính xác ở Speedtest.net ko??

kinhquoc_88

Câu trả lời là chỉ có tốc độ download thực tế trên máy mới chính xác. Speedtest chỉ để tham khảo.

Akihiko

Người ta hạn chế băng thông để ổn định mạng lưới, bạn phá, bạn down max speed, bạn vừa sướng đồng thời (gian) đẩy mấy người không biết phá xuống một tốc độ chập chờn, không ổn định

Markus

Mobility Người ta hạn chế băng thông để ổn định mạng lưới, bạn phá, bạn down max speed, bạn vừa sướng đồng thời (gian) đẩy mấy người không biết phá xuống một tốc độ chập chờn, không ổn định bạn nói vậy sau đúng, hạn chế băng thông chỉ là 1 trong nhưng chiến lượng Marketing của Viettel thuj, trước khi tung dich vụ 3g thì nó phải đảm bảo cơ sở hạn tầng chứ, vì vậy mà có phá hay không phá băng thông thì cũng chẳng ảnh hưởng j nhiều đến người khác!

SpeedTest là trang test khá nổi đó, do nahf mạng giới hạn băng thông để nhiều người xài tránh lag mạng ấy

phuonghoa313

mấy bạn cho mình hỏi làm thế nào để biết mình vừa sài hết 2G đầu của gói MCTĐ 120k Viettel ???

thanks!

emdem mấy bạn cho mình hỏi làm thế nào để biết mình vừa sài hết 2G đầu của gói MCTĐ 120k Viettel ???

thanks! Kiểm tra Tk, không thì dễ nhận biết nhất là: tốc độ nhủ rùa bò, chậm kinh

phamchi_dung

tai222 bạn nói vậy sau đúng, hạn chế băng thông chỉ là 1 trong nhưng chiến lượng Marketing của Viettel thuj, trước khi tung dich vụ 3g thì nó phải đảm bảo cơ sở hạn tầng chứ, vì vậy mà có phá hay không phá băng thông thì cũng chẳng ảnh hưởng j nhiều đến người khác! nói vậy sao được, tưởng tượng ai cũng phá thì mạng thành cái gì?, ai cũng dow thả mái thì mạng nào chịu nổi. chắc vịt teo có chiến lược mới thôi để vạy chắc giờ nào cũng thành giờ cao điểm

luungoclong_2

emdem mấy bạn cho mình hỏi làm thế nào để biết mình vừa sài hết 2G đầu của gói MCTĐ 120k Viettel ???

thanks! bạn xem lưu lượng down/up trong mục thống kê đó, nếu không bạn để ý speed không quá 70 kb/s là bạn biết vừa sử dụng hết 2gb và bị bóp băng thông rùi đó!

Các chủ đề có liên quan khác