Thực ra cái này chắc cũng có nhiều người biết rùi nhưng mình hum trước nghịch cái IDM thấy nó tự động bắt link được nên share cho ai chưa biết thì làm nhé

còn ai biết rùi mà có gì sai sót thì các bạn chém nhẹ tay nhé

tuy nó hơi dài chút nhưng làm 1-2 lần là nhớ liền ak và đặc biệt là k cần acc Vip

bắt đầu nha

Đầu tiên các bạn tải về và cài đặt phần mềm Máy in ảo Cute Writer

link tải:

sau đó vào Start -> All Program -> Internet Download Manager -> mở IDM lên

chọn Option (Tùy Chọn) -> Nhấn vào nút như hình dưới đây

Tiếp theo nhấn vào nút Add (Thêm) và gõ vào đó là SWF như hình dưới đây

rùi thì OK->OK->OK

Tiếp theo các bạn chọn sang tab "Lưu vào" hay "Save to"

rồi chọn "Tài liệu" hay "document" rồi nhấn Sửa hay Edit như hình:

Sau đó thêm vào dòng thứ 2 chữ SWF như hình dưới

rùi OK->OK

bây giờ mỗi khi vào xem 1 tài liệu trên trang (kể cả tài liệu VIP hay bình thường ) thì sẽ đều như thế này:

các bạn nhấn tải về rùi tải về máy mình nhé

tiếp đó các bạn nhấn chuột phải vào file vừa tải về (có đuôi là *.swf) và chọn Properties -> trong phần Opens With các bạn nhấn Change và chọn trình duyệt internet mà các bạn đang dùng nhé (Khuyến khích dùng FireFox nha ) -> Apply -> Ok

Ok rùi. giờ các bạn mở file vừa tải về lên. các bạn sẽ thấy tài liệu các bạn tải về đang được trình chiếu dưới dạng flash

bây giờ thì nhấn Ctrl+P hay chuột phải -> Print

bây giờ thì chọn máy in là cái Cute PDF Writer và chọn số trang in là ALL như hình dưới

sau đó chọn vị trí và tên file cần in ra -> Save

và chỉ 1 lát là các bạn vừa có tài liệu cần tải về dưới dạng DPF rùi

và nếu các bạn muốn dùng nó dưới dạng file word thì có thể truy cập trang convert online này và làm theo chỉ dẫn nhé

link:

rồi các bạn nhấn Chọn tệp tin -> chọn file cần chuyển -> Ok -> Nhấn Convert File

đợi 1 lát sau khi convert xong thì sẽ tự động có link tải về file đó cho các bạn

vậy là xong rùi đó...cũng không khó lắm phải không các bạn

Cập nhật thêm nếu ai muốn tải game flash về máy để chơi

Nếu các bạn thường hay chơi game flash trên trang web và muốn tải nó về để chơi mỗi khi muốn mà k cần vào trang web hay k có mạng thì làm theo chỉ dẫn này nha (mình làm k có hình nên tất cả người thông cảm nhé )

Đầu tiên thì các bạn add thêm loại file tải về là SWF vào IDM như chỉ dẫn ở trên. nếu ai làm rồi thì bỏ qua bước này

tiếp đó các bạn vào trang game và chọn game yêu KẾT -> mở nó ở chế độ chơi -> nhấn Ctrl+U -> chuyển qua tab Source bên cạnh và nhấn Ctrl+F -> gõ vào ô tìm kiếm từ khóa ".SWF" rồi nhấn enter cho đến dòng có link của trang web đó đến game các bạn đang chơi và phần mở rộng lớn là ".swf" thì các bạn copy dòng đó

VD ở đây mình tải game KungFu của trang có link tại " " thì phần cần copy sẽ là " " (nhấn enter tìm kiếm từ đầu tiên là thấy lun )

bây giờ các bạn mở IDM lên và nhấn vào "Add URL" rùi tải về với cái link vừa copy là sẽ được ngay game đó

chúc các bạn vui vẻ

ai thấy hay thì thank 1 cái lấy tinh thần nhé các bạn

chip_luz90

tungbach11 Có nhiều trang get lun rùi mà ^^ hj`. nhưng mà phải nhớ trang + 1 số trang get thỉnh thoảng hay bị lỗi lắm

tự mình làm cũng có lâu lắm đâu

so_lube

Cái cutepdf nó chuyển ảnh ở .swf sang .pdf nặng lắm (mang tiếng là file .pdf nhưng toàn là ảnh convert cả), cứ chơi acc mà down cho nó khỏe máy các bạn ợ

Benedetto

ngocdiec Cái cutepdf nó chuyển ảnh ở .swf sang .pdf nặng lắm (mang tiếng là file .pdf nhưng toàn là ảnh convert cả), cứ chơi acc mà down cho nó khỏe máy các bạn ợ sao lại nặng bạn....có đáng là mấy đâu

mình chẳng thấy nó ảnh hưởng gì cả

p/s: có phải ai cũng có acc đâu mà

Milbyrne

Cách của chủ top có làm được đâu, mình add swf vào mà F5 nó vẫn vậy, không thấy bắt link

Eideard

Vào trang rồi Ctrl + S là down tất tần tật chẳng cần phần mềm nào khác ngoài trình duyệt @@

Bhanu

mr.Jaden Cách của chủ top có làm được đâu, mình add swf vào mà F5 nó vẫn vậy, không thấy bắt link mình cũng add *.SWF vào rồi mà cũng chẳng bắt link là sao?

lep8588

Mời các bạn qua đây để có thể download tài liệu trên tailieu.vn 1 cách tốt nhất nhé!

Chia sẻ acc tailieu VIP + cách đăng nhập mới, tốt hơn
cấm quảng cáo

tammao1994

có cách nào chặn kái trang web wot.go.vn khi zo ketnooi.com/forum không mấy bác....bác nào pék thì chỉ em zik.............

doanthehiep85

ch_hhh

Mời các bạn qua đây để có thể download tài liệu trên tailieu.vn 1 cách tốt nhất nhé!
Làm theo bác này là tốt nhất! các bạn khỏi phải suy nghĩ!

Elgine

ko bắt được là đúng roài tại vì idm sẽ bắt cả flash(trình chạy media) chứ không bắt link tài liệu mà bạn cần tìm đâu.tốt nhất là nhấn chuột phải xem mã nguồn của trang xem link(chuẩn 100%).

nhấn ctrl+f gõ swf ruì next 4 cái sẽ thấy link có dạng

("bookFile","http://streaming1.tailieu.vn/.............swf");

copi vào idm mà dow

lovely_bear199

mr.Jaden Cách của chủ top có làm được đâu, mình add swf vào mà F5 nó vẫn vậy, không thấy bắt link emdem mình cũng add *.SWF vào rồi mà cũng chẳng bắt link là sao? Xin lỗi các bạn nhé

tại mình sơ xuất nên thiếu 1 phần nữa. giờ đầy đủ rùi nè

Conan KLOP Vào trang rồi Ctrl + S là down tất tần tật chẳng cần phần mềm nào khác ngoài trình duyệt @@ down về được nhưng bác chỉ xem được trên máy thui chứ muốn in ra để đọc thì in sao được bác

killer113_1989 VNZ mình có topic mấy anh get free cho mà? manhten Làm theo bác này là tốt nhất! các bạn khỏi phải suy nghĩ! hj`.uhm.như cách của t có vẻ rắc rối hơn nhưng k phải nó chỉ áp dụng cho mỗi tải tài liệu mà còn có thể tải 1 số file flash khi các bạn vào trang web nào đó

chinhhoa1992 không bắt được là đúng roài tại vì idm sẽ bắt cả flash(trình chạy media) chứ không bắt link tài liệu mà bạn cần tìm đâu.tốt nhất là nhấn chuột phải xem mã nguồn của trang xem link(chuẩn 100%).

nhấn ctrl+f gõ swf ruì next 4 cái sẽ thấy link có dạng

("bookFile","http://streaming1.tailieu.vn/.............swf");

copi vào idm mà dow mình chỉ dẫn thiếu mà bạn. Ngại quá....

Chess

luongthien_az Xin lỗi các bạn nhé

tại mình sơ xuất nên thiếu 1 phần nữa. giờ đầy đủ rùi nè

down về được nhưng bác chỉ xem được trên máy thui chứ muốn in ra để đọc thì in sao được bác

hj`.uhm.như cách của t có vẻ rắc rối hơn nhưng k phải nó chỉ áp dụng cho mỗi tải tài liệu mà còn có thể tải 1 số file flash khi các bạn vào trang web nào đó

mình chỉ dẫn thiếu mà bạn. Ngại quá.... Mình làm thế này để tải game offline từ vuongquocgame với gamevui.com hoài @@

Các chủ đề có liên quan khác
Tạo bởi Tiêu đề Blog Lượt trả lời Ngày
D Tổ chức các tình huống học tập và hướng dẫn học sinh tích cực, tự lực giải quyết vấn đề khi giảng dạy chương dòng điện trong các môi trường, vật lý 11 Luận văn Sư phạm 0
D Thiết kế tài liệu tự học có hướng dẫn theo môđun nhằm tăng cường năng lực tự học chương “Cân bằng hó Luận văn Sư phạm 0
D xây dựng tài liệu và tổ chức hướng dẫn học sinh tự học theo module trong dạy học chương sóng cơ vật Luận văn Sư phạm 1
D SKKN Giảm tỉ lệ học sinh yếu kém môn Ngữ văn 12 qua hướng dẫn phương pháp tự học Luận văn Sư phạm 0
L Xây dựng tài liệu hướng dẫn học sinh tự học chương "Sóng cơ và sóng âm" Vật lí 12 : Luận văn ThS. Gi Luận văn Sư phạm 2
D Hướng dẫn học sinh Trung học cơ sở tự học khi dạy học chương "Cơ học", Vật lý lớp 8 : Luận văn ThS. Luận văn Sư phạm 0
T hướng dẫn hoạt động giải bài tập chương Từ trường Vật lý 11 theo hướng phát huy tích cực, tự chủ và Luận văn Sư phạm 0
R Thiết kế tài liệu tự học có hướng dẫn theo môdun tăng cường năng lực tự học, tự ngiên cứu cho học vi Luận văn Sư phạm 2
S Thiết kế tài liệu tự học có hướng dẫn theo môđun nhằm tăng cường năng lực tự học, tự nghiên cứu cho Luận văn Sư phạm 0
M Xây dựng chương trình và hướng dẫn học sinh tự học đại số giải tích ở trung học phổ thông nội dung " Luận văn Sư phạm 0

Các chủ đề có liên quan khác