Jorel

Update: Chỉ cần cài máy ảo một lần duy nhất(<5phút) và sau đó chỉ cần thay đổi MAC của máy (-<1phút) mà không cần dùng SMAC 2.7 )=> 5x1 + 1x31 = 36phút = 16GB dropbox! ^^

Có nhiều cách để tăng thêm dung lượng miễn phí của Dropbox như đồng bộ ảnh từ thẻ nhớ ( được thêm 3GB), đồng ý đăng nhập tài khoản khác như fb ... và mời người khác tham gia Dropbox (được tối đa 16GB).

Đã có nhiều bài viết chỉ dẫn để lấy thêm dung lượng miễn phí của Dropbox và mình cũng tìm hiểu và tham khảo trên nét về những bài viết đó! trong đó có cách cài máy ảo để mời người khác sử dụng và nhận thêm dung lượng!(vì mỗi máy tính chỉ dùng được cho một tài khoản).

Ban đầu mình cũng dùng máy ảo và làm theo chỉ dẫn nhưng mỗi lần cài một máy ảo chỉ mời được có một người và nếu cài winxp bình thường cũng mất khá nhiều thời (gian) gian( tầm 45p) nên mình tìm cách nào đó để cài nhanh hơn! và sau đây mình sẽ chỉ dẫn các bạn làm theo cách này! và nếu vừa quen thì đảm bảo trong vòng dưới 5phút(Nếu máy bạn mạnh thì có thể nhanh hơn nữa) bạn có thể lấy thêm được 500MB của dropbox và tối đa 16GB/1tk. (Nếu bài viết của mình có nội dung trùng với bài của bạn nào thì xin thông cảm nhé! vì mình cũng chỉ muốn sẻ chia cho tất cả người thôi!)

Cách của mình vẫn là tạo máy ảo để mời người khác tham gia dropbox nhưng mình thấy cách này là hiệu quả nhất!( Mình làm thành công 100%)^^ Tài khoản chính của mình giờ vừa lên 21,5GB rùi! ^^

Đầu tiên bạn cần down các công cụ cần dùng dưới đây:

+ Công cụ tạo máy ảo Vitualbox:link hay bạn có thể vào trang của để down

+ Bản MicroXP 0.82.iso: link hay ( đây là bản rút gọn nên khi cài kho cần điền gì, chỉ cần chọn ổ cài là oK, quá trình cài sẽ mất dưới 5p)

+ Phần mềm dropbox dạng iso : link hay (file iso để không phải down lại trên máy ảo nữa) ^^
Các bước tiến hành: Nếu bạn vừa biết bước nào thì có thể bỏ qua bươc đó.
Bươc 1:
Đăng nhập vào tài khoản dropbox của mình để lấy link mời người khác
-> tự lấy một mail bất kỳ ( càng độc càng tốt để cho đỡ trùng) để đăng ký dropbox
Bước 2:
tạo máy ảo, cài dropbox và dùng tài khoản vừa đăng ký để đăng nhập => sẽ lấy được 500MB lần 1. (chú ý: sau khi đăng nhập thành công thì tắt máy ảo ngay không nhấn "Next" nữa)
Bước 3:
Đổi MAC của máy ảo:vào setting network của máy ảo refesh cái MAC là xong-> khởi động máy ^> đăng nhập ->^^ ăn 500MB của nó trong vòng chưa tới 1 phút ^^ (Thanks bác haduytintyt235) và cứ thế lặp lại! ^^

các bạn vừa có kinh nghiệm về máy móc thì chắc không cần đọc tiếp còn các bạn nào mới thì nếu có hứng thú với Dropbox thì làm theo các bước ở dưới nhé! Goodlucky!

Hướng dẫn cụ thể: Mình chỉ dẫn cho các bạn mới nên có thể hơi dài nhưng viết ra thì thế thôi còn làm thì nhanh lắm! ^^

Bước 1: Lấy một mail bất kỳ để đăng ký dropbox từ link tài khoản chính dropbox của mình

( bước này có thể làm trong thời (gian) gian cài máy ảo để tiết kiệm thời (gian) gian!)^^

1) Đăng nhập vào dropbox bằng trình duyệt web: kích vào "Get free space" để đến phần mời mọc! ;D

Copy link và thoát Sign Out khoải toài khoản chính!

Mở link vừa copy bằng một tab khác!

-Phần họ và tên bạn điền bất kỳ!

-riêng phần mail thì bạn nên chọn mail nào càng độc càng tốt( vd: đuôi nước ngoài) vì dropbox không xác thực mail ! ^^

- phần mật (an ninh) khẩu thì bạn nên đặt chung cùng một mật (an ninh) khẩu cho tất cả các mail để sau này đăng nhập cho tiện! vd: 111111

-điền xong bạn đánh dấu " i gree to..."

-=> click " Create account" sẽ có một màn hình mới hiện ra!
Khi màn hình bên trên hiện ra để down phần mềm dropbox về máy tính thì bạn chọn " Cancel" để đóng lại và quay lại để đăng ký tài khoản khác!

Bạn nên đăng ký luôn mấy cái liền để cho tiện sau đó bạn vào phần " Get free space" để kiểm tra mail nào vừa đăng ký rồi! ^^

Những mail đang "waitting for install" thì lát nữa mình sẽ dùng để đăng ký trên máy ảo!

XONG Bươc 1!

Bước 2: Cài và đăng nhập trên máy ảo!

dùng file Vitualbox.exe down ở trên về máy tính rồi cài đặt và khởi động:

1) tạo máy tính ảo mới:

Chọn "New" -> Next -> Next

- Đặt tên cho máy ảo: bạn nên đặt thêm số ở sau để tạo nhiều máy cho đỡ bị nhầm.

-> Next

Chọn dung lượng ram cho máy ảo nếu máy bạn mạnh thì cho nhiều thì máy sẽ cài nhanh hơn! kho thì để mặc định cũng OK -> Next -> Next ->Next -> Next

Chọn dung lượng cho ổ đĩa ảo: Mặc định là 10Gb nhưng bạn cần hơn 1GB là OK rùi( để fomat cho nhanh) ^^ -> Next -> finish!

Cài máy ảo tiếp..^^

sau khi bạn chọn finish thì bạn sẽ thấy "Mayao1" được tạo

bạn nháy chuột phải và chọn " Start"

vì lần chạy đầu tiên nên bạn sẽ phải thiết lập ban đầu

Chọn Next

Chọn đường dẫn đến file "MicroXP" và " dropbox" vừa down ở trên

Chọn " Add" để thêm file "MicroXP" và " dropbox" vừa down ở trên vào

chọn từng file rồi chọn OPen

Sau khi vừa add xong bạn chọn file MicroXP để cài windows -> " Select"

Chọn Next ( chú ý lần sau bạn không cần Add lại nữa mà chỉ cần trọn ở trong List thôi)

-> chọn Finish -> Máy ảo sẽ bắt đầu khởi động để cài windows tương tự như một máy tính thật
CHÚ Ý: Để chuyển đổi quyền điều khiển giữa máy thật và máy ảo thì bạn nhần phí " Ctrl" ở bên phải bàn phím rồi di chuyển chuột ra để đổi quyền điều khiển!^^

( Nếu bạn nào biết cài windows rùi thì chắc là ok rùi)

Bắt đầu quá trình cài win: Vì đây là bản windows rút gọn nên bạn chỉ cần chọn xong ổ để cài windows là sau đó máy sẽ tự động cài cho đến khi cài xong! ^^ ( mất tầm 5p tùy thuộc vào cấu hình máy của bạn) ^^

bạn chọn ổ rùi nhấn Enter

ext..

Chọn cái trên cùng rùi nhấn Enter: từ đây thì bạn không nên phải động đến nữa, máy sẽ tự động cài cho đến khi kết thúc!

Sau khoảng gần 5p winxp sẽ được cài xong và đây là giao diện!

(Để đăng ký nhập tài khoản Drobox yêu cầu máy bạn phải kết nối net!)

2) Cài đặt dropbox trên máy ảo!

Bình thường bạn có thể dùng trình duyệt web trên máy ảo để down về nhưng nếu mà tốc độ net mà chậm thì không biết bao giờ mới xong được một cái nhỉ! ^^ Vì vậy bạn hay dùng file Dropbox.iso vừa down ở trên!

trên cửa sổ của máy ảo bạn chọn lại ổ ảo là " Dropbox 1.2.52.iso" sau đó vào My computer bạn sẽ thấy file cài dropbox trong ổ CD

Bạn click vào file cài đặt để cài đặt dropbox như bình thường cho đến khi hiện cửa sổ đăng nhập

Bạn chọn là vừa có tài khoản và nhấn Next

Dùng email và pass vừa đang ký ở Bước 1 để đăng nhập!

( Chú ý vì mỗi lần cài bạn chỉ đăng nhập được 1 mail để nhận dung lượng vì vậy bạn đừng đăng nhập những email vừa đăng nhập rùi không lại mất một lần cài! kiểm tra tình trạng email ở bước 1)

-> Next: Nếu bạn đăng nhập đúng thì cửa sổ bên dưới sẽ hiện ra.

Khi cửa sổ bên trên hiện lên có nghĩa là bạn vừa đăng nhập thành công và tài khoản chính của bạn vừa được cộng thêm 500MB rùi!( Bạn thử kiểm tra xem OK chưa)^^ Và đây là thành quả!^^

và bây giờ máy ảo này vừa hoàn thành nhiệm vụ!

bạn tắt bỏ máy ảo để đổi MAC máy!

Bước*3: Đổ MAC cho máy ảo và đăng nhập bằng tài khoản tiếp theo! (thanks bác )

Khởi động máy ảo và lấy thêm 500MB nữa thôi rồi lại tắt máy và đổi MAC !^^
Các bước cứ lặp lại cho đến lúc lấy hết 16GB thì thôi! )
thế là vừa hoàn thành!

Hướng dẫn thì dài dòng thế này thôi nhưng khi vừa biết rùi thì rất nhanh và cũng không khó đâu!

Giờ thì bạn có thể tự tăng dung lượng tài khoản dropbox của mình rùi mà không nên phải đợi người khác đăng ký cho mình nữa!

Chúc bạn làm thành công và giầu dung lượng nhé! ^^
Làm được nhớ thanks mình ^^Bài này mình sưu tầm bên tinhte.vn nhé

Te_Dien

01674647xxx Tớ làm được từ hơn 1 tháng trước nhưng bận chưa viết tut thì có bạn, dù sao cũng thank vì tinh thần share cho ai chưa biết. Mình max có 18.5 GB thôi, cậu 21 GB à Mình lên 22gb rồi thêm cái import nữa là max ngay thôi !

CHẢ NHANH CÁI GÌ TRÒ NÀY MÌNH LÀM RỒI

NHIỀU KHI MÁC CHẢ ĐỔI ĐƯỢC ip

NÓI CHUGN LÀ CÁCH PHỔ BIẾN TỪ LÂU RÔI CHẢ CÓ GÌ MỚI CẢ

xay_za

Cách này nhiều người dùng rồi, trước còn có tool tự động đăng ký theo link Invite your friends to Dropbox! rồi tự động đổi MAC và login Acc lần lượt đến khi đủ 16GB thì thôi cơ mà. Cách này vẫn là thủ công.

Thực ra cũng không nên phải cài máy ảo làm j cho lâu ra.Cài máy ảo nếu như bạn sử dụng 3G thôi vì 3G không xác định được MAC nên không thay đổi được. hay là do mình không biết cách thay đổi MAC của 3G

Nếu của địa chỉ MAC thật thì chỉ cần thay đổi địa chỉ MAC đi là xong. Chì cần dùng tool này để thay đổi địa chỉ MAC là xong, làm rất nhanh, không nên phải restart máy như cách làm của chủ topic. Tool này áp dụng cho cả máy ảo lần máy thật

Code: http://dl.dropbox.com/u/79482372/SMAC.2.7.Change.MAC.Address.rar Video :
Code: http://youtu.be/ZdrSOfGdXGQ

Edited : Update video cách làm kèm theo tools để thay đổi địa chỉ MAC

Dear all: Tại các bạn không biết đổi địa chỉ MAC thì phải, trước khi bật hệ điều hành ảo các bạn vào mục setting rồi vào mục network để thay đổi địa chỉ MAC, bạn tự gõ vào cũng được không thì để randoom là OK mà :p

lanchi8790

chỉ cần tạo mayao1 rùi lần lượt thay đổi địa chỉ Mac là được ah.sao mình làm vậy mà không được

nó toàn báo lỗi trùng tên máy

maivan_quach

congiola77 chỉ cần tạo mayao1 rùi lần lượt thay đổi địa chỉ Mac là được ah.sao mình làm vậy mà không được

nó toàn báo lỗi trùng tên máy bạn đổi MAC theo hình này này:

---------- Bài thêm lúc 16:10 ---------- Bài trước là lúc 16:06 ----------

ForceF5 Cách này nhiều người dùng rồi, trước còn có tool tự động đăng ký theo link Invite your friends to Dropbox! rồi tự động đổi MAC và login Acc lần lượt đến khi đủ 16GB thì thôi cơ mà. Cách này vẫn là thủ công.

Thực ra cũng không nên phải cài máy ảo làm j cho lâu ra.Cài máy ảo nếu như bạn sử dụng 3G thôi vì 3G không xác định được MAC nên không thay đổi được. hay là do mình không biết cách thay đổi MAC của 3G

Nếu của địa chỉ MAC thật thì chỉ cần thay đổi địa chỉ MAC đi là xong. Chì cần dùng tool này để thay đổi địa chỉ MAC là xong, làm rất nhanh, không nên phải restart máy như cách làm của chủ topic. Tool này áp dụng cho cả máy ảo lần máy thật

Code: https://www.dropbox.com/s/fx8ljtekpumot2e/SMAC%202.7%20-%20Change%20MAC%20Address.rar Video :
Code: http://youtu.be/An3F8AeSClY cách này là cách dùng SMAC,mình có viết rõ là chỉ dẫn 1 cách khác không dùng SMAC mà

---------- Bài thêm lúc 16:14 ---------- Bài trước là lúc 16:10 ----------

viendinhngoc CHẢ NHANH CÁI GÌ TRÒ NÀY MÌNH LÀM RỒI

NHIỀU KHI MÁC CHẢ ĐỔI ĐƯỢC ip

NÓI CHUGN LÀ CÁCH PHỔ BIẾN TỪ LÂU RÔI CHẢ CÓ GÌ MỚI CẢ mình nghỉ cách cậu nói có lẽ là các đổi MAC bằng phần mềm SMAC,cách này không dùng cách đó và 100% là luôn luôn đổi được,mình chỉ viết cho bạn nào chưa biết có thể tham khảo coicoi như1 cách nữa thôi,ai KẾT vọc thì vọc cho vui,chưa gì cậu vào đây ném đá t là sao?

---------- Bài thêm lúc 16:16 ---------- Bài trước là lúc 16:14 ----------

nghikhacdizz mới dùng lần đầu, mấy bác cho hỏi host này up down nhanh không ạ mediafire thì chắc là nhanh rồi

daongocxd wwin 7 có làm được không bạn ? có bạn ạ,mình làm trên windows 7 mà

Felicio

binhbk230 bạn đổi MAC theo hình này này:
cứ làm như vậy cho mayao1 thui ah.mình làm như vậy rùi start vào win,gỡ dropbox rùi íntall lại

ok hết rùi.sao mình vào tài khoản dropbox kiểm tra lại thì nó báo là Ineligible

This invite looks sketchy!

This usually happens if you sign up for multiple accounts on the same computer

mong các bạn giúp đỡ.thanks

Wei

tại sao mấy bác KẾT dropbox thế nhỉ trong khi boxnet khuyến mại 50gb cơ mà

tranminhtrungvn

Máy mình không làm được, bạn nào có thể giúp mình được không

---------- Bài thêm lúc 18:22 ---------- Bài trước là lúc 18:21 ----------

android9x tại sao mấy bác KẾT dropbox thế nhỉ trong khi boxnet khuyến mại 50gb cơ mà dropbox cho lấy link trực tiếp, còn box.net thì không được

Herlbert

bach_nguyen có dịch vụ làm hộ k cũng muốn làm hộ lắm nhưng thực sự là làm lâu quá,ko như những dịch vụ kháccoi nhưtăng 50gb box net với xác nhận back-bite me,một nick chắc cũng mất 20,30 phút

---------- Bài thêm lúc 19:03 ---------- Bài trước là lúc 19:01 ----------

congiola77 cứ làm như vậy cho mayao1 thui ah.mình làm như vậy rùi start vào win,gỡ dropbox rùi íntall lại

ok hết rùi.sao mình vào tài khoản dropbox kiểm tra lại thì nó báo là Ineligible

This invite looks sketchy!

This usually happens if you sign up for multiple accounts on the same computer

mong các bạn giúp đỡ.thanks bạn dùng file dropbox iso mình bảo để intall vào máy ảo,nhớ mỗi lần nhập nick chỉ cần làm đến bước hiện ra chữ 2Gb,50Gb gì đấy thôi nhé

nhox_lj

25Gb cho skydrive, tại sao k?

dịch vụ tuy cũ nhưng vừa được nâng cấp nhiều chức năng rất hay, và đây là 1 trong những đứa con rất hay của microsoft đấy