usa_star

mình muốn chơi pes 6 ở độ phân giải 1440x900 thì làm thế nào? mình vừa vào setting để chỉnh nhưng cứ chỉnh xong, ấn ok rui` vào lại nó lại tự nhảy về 640x480. ai bít chỉ giùm

Brad

Độ phân giải 1440x900 thường được hỗ trợ trong các loại màng hình LCD. Nếu chỉnh bất được bạn đừng nên cố có khi nó làm hỏng màng hình của bạn đó, xin trước bố mẹ mua cái màng hình LCD mới đi, TB khoản 2,5 - 3 trđ là ok rồi, chơi game mà dùng hàng xịn chi cho phí! chúc bạn có được màn hình mới trong thời (gian) gian sớm nhất!

---------------------------------

Nếu vậy thì game của bạn vừa bị lỗi hay bạn chưa chỉnh độ phân giải cho PC rồi thử làm theo cách sau nhé: phải chuột trên màn hình ---> properties ---> settings ---> tại screen resolution chọn 1024 by 768 pixels.

Trentin

Phải xem màn hình và card màn hình của bạn có hỗ trợ độ phân giải đó bất đã

Meldryk

Độ phân giải 1440x900 pxl dành cho các loại màn hình Wide Screen (màn hình rộng) thường có ở các loại LCD. Mình vừa từng chỉnh độ phân giải từ 600x800 lên 1024 x 768 nhưng thực sự bất thấy khác biệt gì. Mình chưa từng chuyển sang độ phân giải 1440x900 vì nhà hok có màn hình này ^^! Nhưng mình nghĩ với bất cứ độ phân giải hay màn hình nào chỉ cần pes nó hiển thị full màn hình là vừa đạt yêu cầu rồi

Các chủ đề có liên quan khác