Moran

tình hình là mấy ngày trước còn vào được giờ vào nó hiện cái dòng này ... không biết sao luôn ai chỉ cách khắc phục ...

mình cũng bị trường hợp như bạn. Nếu bạn muốn vào thì dùng ultrasuft đi, mình dùng vào được luôn.

bich_tram2401

Mình pó tay từ sang đến giờ nek, dùng đủ thứ file host, đổi DNS...nhưng vẫn con số 0...không chỉ bị chặn fb, mà còn chặn luôn những trang nuoc ngoai: medifire.com, subscene.com, và mình vào thử lauxanh.us cũng hok duoc lun......

xuanphuong

có nhiều cách vào fb, search mạng có đó bạn, dùng ultrasuft cũng được đó

Reade

Đăng nhập vào m.facebook.com không cần thay đổi proxy.... gì cả. Vào được 100%

ha_dangyeu

iuem1202 Mình pó tay từ sang đến giờ nek, dùng đủ thứ file host, đổi DNS...nhưng vẫn con số 0...không chỉ bị chặn fb, mà còn chặn luôn những trang nuoc ngoai: medifire.com, subscene.com, và mình vào thử lauxanh.us cũng hok duoc lun...... Edit nhanh khéo bị ban nick bây h....

ScIymgeour

VNSWHITE tình hình là mấy ngày trước còn vào được giờ vào nó hiện cái dòng này ... không biết sao luôn ai chỉ cách khắc phục ...
Trong trường hợp này facebook đang điều chỉnh IP Server, có thể trước đó bạn vừa thay đổi file hosts tại thư mục: C:\Windows\System32\drivers\etc

Để khắc phục tình trạng này chuyện đơn giản nhất là bạn hãy vào thư mục etc theo đường dẫn trên và xóa toàn bộ các dòng liên quan đến facebook đi sau đó save lại !

Tiếp theo bạn vào Network and Sharing Center -> Network Connections -> Local Area Connection hay Wireless Network Connection đang sử dụng. Click chuột phải chọn Properties -> (TCP/IPv4) nhập DNS của google vào 2 ô: 8.8.8.8 và 8.8.4.4 nhấn OK. Là lại vào Facebook bình thường.

batuan1977

máy con bạn của mình cũng bị như z , nghe nói ở nhà nó cũng chả có ai vào được ,><

Hamnet

VNSWHITE tình hình là mấy ngày trước còn vào được giờ vào nó hiện cái dòng này ... không biết sao luôn ai chỉ cách khắc phục ...

Thêm vào file hosts

31.13.79.7

31.13.79.7 facebook.com

31.13.79.7

31.13.79.7 login.facebook.com

31.13.79.7 apps.facebook.com

31.13.79.7 upload.facebook.com

31.13.79.7 graph.facebook.com

31.13.79.7 register.facebook.com

31.13.79.7 vi-vn.connect.facebook.com

31.13.79.7 vi-vn.facebook.com

31.13.79.7 static.ak.connect.facebook.com

31.13.79.7 developers.facebook.com

31.13.79.7 error.facebook.com

31.13.79.7 channel.facebook.com

31.13.79.7 bigzipfiles.facebook.com

31.13.79.7 pixel.facebook.com

31.13.79.7 bigzipfiles.facebook.com

31.13.79.7 pixel.facebook.com

để vào facebook bất cứ lúc nào. Có thể phải xóa copy lại vào lần sau nếu lỗi

Doran

acadin_k máy con bạn của mình cũng bị như z , nghe nói ở nhà nó cũng chả có ai vào được ,>< Bạn làm như #10 là vào fb vô tư

hongminhkltl Trong trường hợp này facebook đang điều chỉnh IP Server, có thể trước đó bạn vừa thay đổi file hosts tại thư mục: C:\Windows\System32\drivers\etc

Để khắc phục tình trạng này chuyện đơn giản nhất là bạn hãy vào thư mục etc theo đường dẫn trên và xóa toàn bộ các dòng liên quan đến facebook đi sau đó save lại !

Tiếp theo bạn vào Network and Sharing Center -> Network Connections -> Local Area Connection hay Wireless Network Connection đang sử dụng. Click chuột phải chọn Properties -> (TCP/IPv4) nhập DNS của google vào 2 ô: 8.8.8.8 và 8.8.4.4 nhấn OK. Là lại vào Facebook bình thường. thanks bạn mình vừa làm được rùi ...

love_anhgb_nt92

lvthu93 Đăng nhập vào m.facebook.com không cần thay đổi proxy.... gì cả. Vào được 100% vào dc mới lạ híc vl wa

Các chủ đề có liên quan khác