Cadarn

các bạn cho e hỏi vì sao bình thường máy e chạy nhanh nhưng khi down bằng IDM máy lại chạy chậm lại mặc dù máy e không yếu. Cấu hình máy e máy Dell Inspiron N5110:

Intel(R) Core(TM) i5-2450M CPU @ 2.50GHz (4 CPUs)

Ram: 4096MB

Card màn hình: NVIDIA GeForce GT 525M

tear_backflow

Mình thì chỉ bị ảnh hưởng khi nó down 100% và vào quá trình nối các mảnh file lại thôi,lúc í đúng là lag thật @@

fan_tctuvan

Không. Đây là bắt đầu down nó lag kinh. Có lúc treo máy luôn. Không hiểu vì sao nữa

Pickworth

bạn vào chỗ option -> connection -> ô defaul max con.number bạn chọn là 2 hay 4 nhá

vì như vậy idm sẽ chia file down thành 2 hay 4 phần nhỏ thôi chứ bạn để 16 nó sẽ chia ra 16 file nhỏ sẽ ngốn băng thông internet

hueptm77

Đây mình hỏi là máy chạy chậm lại chứ không phải bị hẹp băng thông bạn à?

hunggapro1 Đây mình hỏi là máy chạy chậm lại chứ không phải bị hẹp băng thông bạn à? Bác đang dùng mạng gì???

haizizhen90

Máy chạy chậm mà

---------- Bài thêm lúc 14:58 ---------- Bài trước là lúc 14:57 ----------

mình dùng VNPT củng có Viettel củng có

thanhbinh_an

hunggapro1 Máy chạy chậm mà

---------- Bài thêm lúc 14:58 ---------- Bài trước là lúc 14:57 ----------

mình dùng VNPT củng có Viettel củng có Viettel thì mình không biết, nhưng vnpt thì mình cũng down rất là chậm, dạo này nó bị khìn sao ấy. Bác thử bên viettel cũng vậy à?

be_Nu

hunggapro1 các bạn cho e hỏi vì sao bình thường máy e chạy nhanh nhưng khi down bằng IDM máy lại chạy chậm lại mặc dù máy e không yếu. Cấu hình máy e máy Dell Inspiron N5110:

Card màn hình: NVIDIA GeForce GT 525M

Bạn thử gỡ bỏ hoàn toàn IDM cũ của bạn ra và cài lại bằng một phần mêm IDM mới nhất thử đi bạn, mình có IDM 6.11 nè:

mo_on

hunggapro1 các bạn cho e hỏi vì sao bình thường máy e chạy nhanh nhưng khi down bằng IDM máy lại chạy chậm lại mặc dù máy e không yếu. Cấu hình máy e máy Dell Inspiron N5110:

Card màn hình: NVIDIA GeForce GT 525M Lại khoe hàng đây

babyocchich

mình cũng tương tự trường hợp của bạn .core i5 ram 4G crad rời mà tải cái gì bằng idm cũng làm chậm máy.IDM không crak.thế mới tức chứ.

he he có 1 cách down bằng idm mà không lo sợ 100 rồi lag khi nối file , và máy chắc chắn không bị xung , cách sau đây

1 . chọn file cần download , nhạc , Phần mềm .vvvvv miễn là có link , chuột phải vào link , chọn copy addres.....

2 . open idm lên , chọn biểu tượng icon add address.... pase link và đó ----> click oke

3 . lựa chọn save as .... để lưu lại file , mặc định sẽ vào ổ C

đây là bước quan trọng ,hay nghe mình giải KẾT cơ chế cơ chết download của idm

- idm chia nhỏ các file , frame để down load về , phụ thuộc theo bộ nhớ cookie để tải về trước dữ liệu . vì vậy khi ta down có thể chú ý đến detail của idm có nhiều luồng sử lý , chuyện lựa chọn luồng bạn có thể vào optiong để lựa chọn nhanh hay chậm bao nhiều luồng

quay lại bước chọn chỗ lưu file . vì idm chia nhỏ file , lên chuyện bạn chọn link nó vừa tự động down rồi , khi bạn chọn lưu file save xong không click vào Start download vội mà hãy để đó . hãy ước lượng dung lượng bao nhiều và gói mạng của bạn là bao nhiều , để xác định thời (gian) gian download xong .

các bạn có thể thử với những file nhạc để chứng thực điều mình nói , hay chọn nơi lưu trữ và save lại , không click start download , rồi ước lượng mb và click lại , bạn sẽ không pải nhìn thấy nó load mà trực tiếp xong luôn , đây chính là lợi thế cho những máy chậm hay ram yếu , hay down tránh bị lag mạng ,

mình vừa thử nghiệm idm , giữa 1 link với dung lượng 1gb2 (down game) ,

- 1 cái mình cho chạy tức là lưu file xong mình click start luôn , vừa tốn ram , lại lag mạng , Ping mang toàn 900 đến 1k rồi gần 2k rất là lag cho chuyện lướt web

- 1 cái mình chỉ lưu file không click start để vậy , mình ping mạng , vẫn đều 30/s 50/s mà tốc độ hoàn thiện tương tự nhau hết

có bạn nói tại sao biết thời (gian) gian nó tương tự nhau , đơn giản thôi , mình down cũng 1 link sẽ chia ra , mình chạy cái star download trước xem thời (gian) lượng down xong là bao lâu , chỗ báo thời (gian) gian là 1h32p ,oke nhé , mình chờ down xong mất 32p 49s oke chưa , sau khi xong cách 1 , mình chuyển sang cách 2 và coi giờ trên máy tính , đúng 32p49s mình click và kết quả là không hề nhìn thấy cái phần % chạy nào , 1 loạch đến hết vạch idm down và hiện sang nối file và oke .

các bạn có thể thử nghiệm và hiểu hơn , chúc các bạn thành công :x

nếu thấy hay hãy thank nhé , nút thank dưới avata kìa

um_bo

vertulove Lúc đó bạn có đang bật chương trình nào nặng không để đảm bảo tính cạnh tranh mình cài windows mới và test mà bạn , máy không có chương trình nào ngoài idm cả

Milap

Card màn hình: NVIDIA GeForce GT 525M hs0934455325 mình cũng tương tự trường hợp của bạn .core i5 ram 4G crad rời mà tải cái gì bằng idm cũng làm chậm máy.IDM không crak.thế mới tức chứ. Mình pentium 4 ram 512Mb @ 3.0 Ghz (1 CPU) card on- down 2mb/s này có lag gì đâu mấy bác khoe hàng gớm

kydu_ang3ls

Ở windows 7 mình cài mấy bản mới gần đây nếu mà tải từ 3 link trở lên mà để cái bảng download nó hiện full vậy thì chiếm cpu rất cao, cỡ >30% cpu. Muốn nó bt thì click vào bỉu tượng minimize cho nó tụt xuống khay hệ thống là ok. Còn xp và mấy bản idm cũ hồi xưa xài vẫn bt. Chả hỉu do idm hay cho máy nữa

Các chủ đề có liên quan khác