Tình hình là trước giờ mình sử dụng 3G trả trước của Vina canh khuyến mãi thì nạp tiền.

Dạo này vừa vào hè rồi thì thấy rất là tốn kém. Lên trang chủ Vina thì chả thấy thông tin gì cả

Nay lập topic, hỏi với hy vọng các bạn sẻ chia mình các cách khác với

Sẵn hỏi thêm luôn là

1. Vina có sim khuyến mãi Ezcom không

2. Viettel với Vina cái nào xài tiết kiệm hơn

Mong các bạn giúp đỡ

p.s: mình chỉ xài buổi tối để lướt web, chơi back-bite me, hay có thể là 1 số game online 3D sằp ra mắt thôi. Không có nhu cầu tải phim do sáng và chiều mình ở chỗ khác vừa có mạng cố định trọn gói rồi

tat.nhoc

mình trước giờ xài của viettel và vẫn trung thành.

xim đưa ra một vài thông tin để bạn tham khảo :

với vt, để dùng tiết kiệm, bạn nên đăng ký mức cước tố đa (MCTD) với phí 120k trừ dần vào tk gốc lẫn km (như vậy tk của bạn không đủ 120k vẫn có thể đk) sau khi hết 120k, tốc độ sẽ là 512/128 kbps (cái này chắc ai cũng biết rồi), nếu chỗ bạn có thể hack được băng thông có thể dùng sim rác di động đk gói mimax mà xài (50k nhưng đây không phải là cách dùng lâu dài)

chưa xài vina nên chưa biết nhưng đa số người dùng ở chỗ mình đều chọn viettel và bình chọn cho viettel có giá cước rẻ và chất lượng ổn định nhất.

theo như nhu cầu của bạn dùng viettel với MCTD là ok .

mình xài dùng để lươt web, chơi võ lâm chi mộng, back-bite speed, chat yh, nghe nhạc.

kangtadang35

MCTĐ hằng thán g ấy hả cậu. Mình xài không tới đâu. Tối xài tầm 3-4 tiếng à.bên Vina 65đ/1mb mà môt tháng xài dữ lắm cũng khoảng 80k là hết cót

Ponnie_Jinnie

Xài viettel đi bạn... Nếu bạn đang là Sinh Viên thì nên ra hẳn trung tâm đăng ký, để được ưu đãi của nó nhé. Hiện tại mình dùng gói cước Sinh Viên 45đ/MB đấy bạn.. Lúc mới đăng ký 6 tháng đầu mình được tặng 120k .. còn bây giờ thì được 512 MB mỗi tháng.

Để sử dụng tiết kiệm tiền thì bạn tham khảo bài viết này của mình:

angel_baby

Mình đang dùng MOBI. 1 tháng cho 1.5 GB ấy vậy mà mới hơn tuần vừa hết sạch rồi. Bạn dùng thêm của Mobi đi. Có gói 40 ngàn 1 tháng cho 2 GB xài thoải mái. Xài hết 2 GB đó thì nó giảm tốc độ xuống chứ không tính thêm đồng nào đâu

nguyet10a7

chọn viettel nhé bạn, mạng nhanh + ổn định, nhân viên chăm nom khách hàng lịch sự không trời ơi đất hỡi như bọn vina

Cute_Sky

tháng 7 này thi tốt nghề dzồi sv gì nữa

Mà Vt có kiểu nhắn tin đăng ký 2 hay 3gd dữ liệu gì xài trong tháng không bạn

1 tuần nay không hiểu sao dcom của mình mạng chậm dã man, vào web cứ phải tải lại liên tục. Cái j` cũng lag.

Thấy vẫn để là HSPA. Ai bị tương tự mình ko?

levelpro125

Lambn cứ viettel mà đấm,vì nó có hack bóp băng thông mà Không hack được nữa rồi bạn ơi, nghỉ cho khỏe đi !

khidotxuongnui

nhân tiện đây cho mình hỏi . cái sim 3g vt mình mua nói nói cộng 1.5Gb/tháng trong vòng 12 tháng . thế mà mình nó mới cộng mình có 2,3 hay 3,4 tháng ji đó không cộng nữa là sao . . sim này mình chưa nạp tiền vào bao giờ . hay là nạp mới được cộng. bạn nào sử dụng rồi nói mình biết với @@@

cứ viettel mà chơi, nhanh hơn, khỏe hơn, nhân viên lịch sự, hôm nọ mình ho trên trang vietteltelecom mà nó cũng phải gọi điện hỏi thăm mình, số là cứ đến tối ở khu vực mình nó đang nâng cấp lên hơi lag tức mình lên trang của nó có chỗ gửi ý kiến phản hồi. Bực mình ho vài câu vào đấy, thế là chiều nó gọi điện hỏi thăm.

hongha912

dcom thì khuyên nên dùng viettel, tuy nhiên còn tùy vào nhiều thứ nữa, như khoảng cách từ nhà bạn tới trạm nào gần hơn, mình dùng pc easy chỉ 45d/kb, tốc độ trên dcom cũng khoảng được 6.5mb/s mặc dù ở quê và cách trạm tới 1.7km

mrnono Mình search thì hình như Mimimax giờ hết hack được rồi thì phải vẫn làm được đối với 1 số khu vực. Chỗ mình vẫn xài tốt

Các chủ đề có liên quan khác