Jordon

Chắc có lẽ nhiều anh em lựa chọn Windows Media Player là trình nghe nhạc mặc định và sử dụng nó hàng ngày.
Xuất phát từ nhu cầu của bản thân mình thường xuyên nghe nhạc bằng Windows Media Player và thực sự bị KẾT nó.

Mỗi khi nghe nhạc Online trên nền web (Flash Player) thì cảm giác âm thanh chưa thật sự chuẩn. Do vậy cho nên mình ngâm cứu viết một công cụ nhỏ, với chức năng hỗ trợ nghe nhạc Online bằng Windows Media Player.
Bạn vào trang này
tìm bản nhạc muốn nghe/ hay album muốn nghe sau đó:

Đối với 1 bản nhạc, bạn có thể:
- hay download về để mở bằng window media player
- hay bấm chuột phải vào biểu tượng Download những bài bạn muốn, copy link rồi chạy bằng window media player. (Ctrl + U rồi paste cái link download vào) để nghe nhạc online bằng window media player

Đối với 1 album
, bạn bấm vào xem album đó, rồi copy link "Window media player" vào

Mở window media player ra, rồi bấm Ctrl + U, rồi paste cái link đó vào để nghe cả album online bằng window media player

VD: album này

Nelly_Shin

chỉ add thêm cái link này vào trước playlist thôi. quả là có sáng tạo.

giabangcontim88

tuyệt, mới test ở nhạc nhaccuatui, rất KẾT nghe ở wmp, có thể tùy chỉnh nhạc theo ý mình, KẾT tăng speed hát nhạc lên nghe mới vừa , rất hay

quocnam_b( chỉ add thêm cái link này vào trước playlist thôi. quả là có sáng tạo. masternhan123 Hay!!!

Chỉ cần add thêm đường link là Okie thôi! Hì Đúng rồi ! Mục đích của trang tạo link play là để các bạn có thể làm trực quan hơn, chứ đơn giản chỉ là như 2 bạn nói

Bedford

đã test , mà nghe bằng cái này mạng mà load chậm thì media cung bị giật nhỉ.hịi

hocmaivn2011 sao mình không làm được vậy mình đang test ở tiệm nét! Anh em nào dùng XP test hộ mình với xem nó có hoạt động trên XP không nha ! Mình không có XP sẵn nên chưa kiểm tra được !

muaphudu_hdb vừa test , mà nghe bằng cái này mạng mà load chậm thì media cung bị giật nhỉ.hịi Đúng rồi, cái này tùy tốc độ mạng !

mrright.shop

hay lắm, mình thk cái này. Nhưng lũy ý bạn làm cách nào mà nó mất chữ Ca khúc chữ trình bày trước bài hát ấy đi cho phần mềm mini lyric nó tìm được bài hát nữa thì hay hơn

phuongpeony

vudunghieumk hay lắm, mình thk cái này. Nhưng lũy ý bạn làm cách nào mà nó mất chữ Ca khúc chữ trình bày trước bài hát ấy đi cho phần mềm mini lyric nó tìm được bài hát nữa thì hay hơn Thanks ý kiến của bạn ! Mình chưa dùng mini lyric nên chưa rõ cách làm chuyện của nó. Mình sẽ thử xóa dòng đó đi & hy vọng nó sẽ hoạt động được với mini lyric

maybe_tell

hackerkinhcanlha Thanks ý kiến của bạn ! Mình chưa dùng mini lyric nên chưa rõ cách làm chuyện của nó. Mình sẽ thử xóa dòng đó đi & hy vọng nó sẽ hoạt động được với mini lyric Hi, thank bạn, có vẻ hoạt động tốt rồi, bạn để chữ Ca khúc vs Trình bày thì mini lyric nó sẽ hiểu bài hát tên là : Ca khúc:..., nghệ sĩ: trình bài... Nên nó không tìm được . Thank bạn nhiều naz.

yenphuong4486

congiunbuon sài được rồi ngon wa' người ta cứ tưởng mình mở nhạc trong ổ cứng hehe thanks! không có chi bác @

Các chủ đề có liên quan khác