hpetina

Mình xem clip trên mạng , đặc biệt là Youtube rất hay bị xanh lè như thế này . tìm tất cả cách để sửa và hỏi tất cả người trên mạng mà chả ai giúp cả . Anh em Vnz chỉ bảo giúp mình với .

nh0_sh0ck01

Chuột phải vào clip chọn Settings..., xong rồi chọn tab Display, bỏ dấu tick "Enable hardware accerelation".Bạn thử coi xem sao

mosvananh

b stop rồi play lại là bình thường mà. thỉnh thoảng mình cũng bị thế

s0sbabyboys0s

lytambaypro Chuột phải vào clip chọn Settings..., xong rồi chọn tab Display, bỏ dấu tick "Enable hardware accerelation".Bạn thử coi xem sao minh vừa tắt "Enable hardware accerelation rồi mà nó vấn bị bạn ạ.

Bực mình không chịu được . cái này là lỗi của windows hay card j dó thôi. dùng trình duyệt nào cũng bị. down về máy thì lại xem được bình thường

tung_264

Lambn chắc máy này yếu quá.... Mày mình Core I3 3.06GHz

Ram 2gb . Màn Full HD . Yếu là yếu làm sao được

Dyfed

cái này thỉnh thoảng gặp,do chính video đó thôi-đó là ở máy mình

bạn thử mở 1 video trong máy bạn xem ,nếu vài cái mà đều bị thế thì do máy bạn,còn nếu bình thường thì là do youtube đó

Laurent

Theo mình nghĩ chắc là do Flash. Bạn có thể tải Adobe Flash Player mới nhất về. hay cũng có thể do video up to Youtube có vấn đề mà thôi.

ngo_li2507

Theo mình nghĩ nguyên nhân 90% là do driver card màn hình của bạn vừa bị lỗi và 10% là do flash chứ không phải là "do youtube", "do đường truyền" bởi vì mình cũng vừa xem qua cái clip bạn chụp hình và nó không hề bị như vậy. Hãy cài lại driver xem sao, bạn có sử dụng card rời không?

thử tăng resolution của screen lên mức cao nhất xem sao ( chuột phải ngoài desktop -> screen resolution -> chỉnh resolution lên mức cao nhất)

ngoài ra bạn thử chỉnh colour lên 32 bit, update driver, cài lại flash, nếu là pc thì kiểm tra cáp màn hình...

Các chủ đề có liên quan khác