thehetoi_8x

Mình viết bài này để sẻ chia với những ai vừa từng bị như mình.

Đó là khi cài đặt office 2003 thì không thể khởi động được outlook 2003 vì bị lỗi như trên.

Bài này mình tham khảo trên mạng.

1. Bắt đầu Windows Explorer.

2. Mở thư mục : C:\Program Files (x86)\Common Files\System\MSMAPI\1033

nếu máy không có program files (x86) thì vào C:\Program Files\Common Files\System\MSMAPI\1033

3. Kích chuột phải vào tập tin MSMapi32.dll, và sau đó nhấp vào Đổi tên MSMapi32.old

Chú ý: file (Msmapi32.dll) mà bạn được đổi tên khác với tập tin (Mapi32.dll) được đề cập trong thông báo lỗi.

4. Khởi động Outlook 2003.

và outlook 2003 vừa khởi động ok.

dat_cao2000135

Mình vừa làm như bạn, OK rồi nhưng nó hiện thêm 1 cái lỗi nữa đó là the ordinal 7927 could not be located in the dynamic link library MSO.dll

pure_love_2801

bạn ơi chỉ giúp tới với , mình vào y chan như vậy nhưng không tìm thấy MSmapi đâu cả.Mình đang xài windows 7.còn làm cách nào khác để tìm được file MSmapi không vậy.Thanks bạn nhiều nha.

hidenam

secret87 Mình viết bài này để sẻ chia với những ai vừa từng bị như mình.

Đó là khi cài đặt office 2003 thì không thể khởi động được outlook 2003 vì bị lỗi như trên.

Bài này mình tham khảo trên mạng.

1. Bắt đầu Windows Explorer.

2. Mở thư mục : C:\Program Files (x86)\Common Files\System\MSMAPI\1033

nếu máy không có program files (x86) thì vào C:\Program Files\Common Files\System\MSMAPI\1033

3. Kích chuột phải vào tập tin MSMapi32.dll, và sau đó nhấp vào Đổi tên MSMapi32.old

Chú ý: file (Msmapi32.dll) mà bạn được đổi tên khác với tập tin (Mapi32.dll) được đề cập trong thông báo lỗi.

4. Khởi động Outlook 2003.

và outlook 2003 vừa khởi động ok. A ơi lỗi của em nó thông báo là C:\Program Files\Common Files\System\MSMAPI\1066 cơ . chỉ em cách sửa với . thank ạ !

mình đang dùng windown sever 2003 cũng bi lỗi tương tự nhưng không thể fix được. cài lại office 2003

hanna119062000

secret87====>>>>> mình sài windows 7 , không tìm thấy MSmapi đâu hết bạn ơi. bạn giúp mình với.mình đang sài MSword 2003 việt hóa.

php_vn

anh chị em ơi sao mình làm hết các bước như vậy rồi nó lại báo lỗi 'E:\phan mem\office 2003\pro11.MSI' cannot be found. giúp mình với