mbf_toji

Nhà em dùng con windows 7 ultimate cùi bắp. Khi ấn Sleep trong thanh Start thì nó ngủ luôn không tỉnh dậy. Chờ 1 phút (thời gian ngủ em chỉnh trong control > power options) không thấy nó tỉnh dù em vừa ấn các phím trêm keybroad hay chơi cả Power hay reset của Cây máy tính. Chốt cuối là em rút điện, khoiừ động lại thì ok. Máy em bị sao thế... các bạn pro vào phán em cái....

ngohien_uce Nhà em dùng con windows 7 ultimate cùi bắp. Khi ấn Sleep trong thanh Start thì nó ngủ luôn không tỉnh dậy. Chờ 1 phút (thời gian ngủ em chỉnh trong control > power options) không thấy nó tỉnh dù em vừa ấn các phím trêm keybroad hay chơi cả Power hay reset của Cây máy tính. Chốt cuối là em rút điện, khoiừ động lại thì ok. Máy em bị sao thế... các bạn pro vào phán em cái....

ax ax, con windows 7 nhà mình cũng vậy

nhưng k0 cần rút điện đâu

chỉ cân bấm nốt power trên cây là được

nhưng lạ nỗi các chương trình khi trc vân còn nguyên :

Sean

congacon_ht ax ax, con windows 7 nhà mình cũng vậy

nhưng k0 cần rút điện đâu

chỉ cân bấm nốt power trên cây là được

nhưng lạ nỗi các chương trình khi trc vân còn nguyên : hitting on me. Thôi bác đừng spam nữa đi,cười trên đau khổ người khác là không tốt

noinho_khongten

Win 7 nó thế mà.Khi Sleep muốn bật máy trở lại thì ấn nút nguồn.Chắc nút nguồn case của bạn có trục trặc rồi.

meocon80cc

ilove2212 windows 7 nó thế mà.Khi Sleep muốn bật máy trở lại thì ấn nút nguồn.Chắc nút nguồn case của bạn có trục trặc rồi. chỉ cần nhấp chuột hay nhấn 1 nút trên bàn phím là được rồi bạn à

@ngohien_uce

bạn cài windows 7 lần này là lần đầu hả?

anhthaovu

trong Giúp của window có nói là có 2 cách Wake up windows là ấn nút power hay nhấp chuột. cái này thì mình biết vì cũng tương tự stand by của XP thui,

Cái t hỏi là hiện tại không dùng được cả hai cách đó trên máy tớ. AI biết nguyên nhân không??? hai cài lại bản windows khác, hic... có ai cùng cảnh ngộ không..

Ps : tớ dùng windows 7 lần đầu... nhưng cũng biết cách ấn Power mà

À quên,, máy t khi Sleep thì bàn phím và chuột không có điện ( kiểu như chưa khởi động ý)

thlinh88

uh! đúng rồi

mt mình cũng vậy

chả sáng cái gì ngoại trừ đèn ở nốt nguồn là sáng

còn tất cả thứ IM LÌM

còn khi mình chạy XP khi để stanby thì quạt chíp vẫn chạy

thật là lạ

ai biết thì cũng chỉ giúp mình luôn với

kienqbth

congacon_ht uh! đúng rồi

mt mình cũng vậy

chả sáng cái gì ngoại trừ đèn ở nốt nguồn là sáng

còn tất cả thứ IM LÌM

Đèn của chuột và bàn phím vẫn sáng chứ... Nhưng khốn cùng nỗi là nhấp bao nhiêu chuột, ấn bao nhiêu ký tự trên bàn phím thì nó vẫn vậy ah..

Chỉ có cách ấn và giữ nút khởi động lại thì nó mới lên....

Tại sao lại vậy nhỉ....

có ai pro giải KẾT giùm với nờ...

thank !!!

b0ys0ck_ng0c

nguyentuancdcn Đèn của chuột và bàn phím vẫn sáng chứ... Nhưng khốn cùng nỗi là nhấp bao nhiêu chuột, ấn bao nhiêu ký tự trên bàn phím thì nó vẫn vậy ah..

Chỉ có cách ấn và giữ nút khởi động lại thì nó mới lên....

Tại sao lại vậy nhỉ....

có ai pro giải KẾT giùm với nờ...

thank !!! Bạn kiểm tra xem coi chừng dây cắm nút reset cắm nhầm vào chân Power Switch trên mainboard nếu ko...

Chỉ có 1 lý do là do trong windows có 1 tùy chỉnh như vậy thôi. Bạn tìm trong Control Panel --> Power Option --> Tìm trong phần Advanced Setting thử xem. Mình dùng máy xách tay nên không có nút Reset nên không kiểm tra được.

Marley

máy tính tớ mới cài lại windows . khi sleep máy thì đèn vẫn sáng ,...nhưng khi bật lại máy thì nó khởi động lại tất cả chương trình đều bị tắt . Ai bít cách sửa tì bảo tớ với. thanks các pạn nhìu.

kittytramanh

hien52 máy tính tớ mới cài lại windows . khi sleep máy thì đèn vẫn sáng ,...nhưng khi bật lại máy thì nó khởi động lại tất cả chương trình đều bị tắt . Ai bít cách sửa tì bảo tớ với. thanks các pạn nhìu. Em hack sin băng win7loader v1.9 à. Thử lại với v.1.71 em sao

các bạn có biết cách nào sleep máy tính trong windows 7 một cách nhanh nhất bằng bàn phím không.Thanks!

Các chủ đề có liên quan khác