thang_1441986

1. Máy tính em windows XP SP3 có bản quyền, máy thuộc loại xoàng, tốc độ của máy thì đến cụ rùa ở hồ Gươm cũng phải kính nể.. Em k biết nguyên nhân là gì, nhưng em nghĩ

mình nên tắt Windows Updates đi. Nhưng có nhiều người bảo tắt máy có bản quyền thì nên để. Em k biết phải làm gì nữa.

2. Em tìm hiểu thì khi Windows update thì có 1 số file quan trọng, còn lại thì k cần thiết. Thế làm sao để chọn cho Windows chỉ update những file quan trọng thôi?.. Với lại nếu trước đây Windows có tải về nhiều file update k quan trọng rồi thì giờ làm sao xóa, và làm sao để phân biệt được cái nào là quan trọng?

3. Em đang dùng Chrome, em chẳng dính líu gì đến IE, Chrome mấy tuần nay cứ hay bị crash, yahoo cũng bị, với lại tốc độ k ổn định. Em nghĩ xóa trong máy đi thì tốc độ có thể tăng lên tí chút, nhưng nghe 1 số người bảo xóa IE thì ảnh hưởng đến yahoo và nhiều phần mềm chạy trong máy khác.. 1 số thì bảo xóa đi, chẳng chuyện gì phải sợ. Vậy túm cái bàn lại là em có nên xóa IE k? .. mà Chrome hay Firefox tốt hơn hả các anh?

Thêm nửa, em google search thì thấy tất cả người bảo dùng phần mềm Cr-ack, serial key thì k nên bật chế độ update kẻo bị phát hiện, block key.. Nhưng tình hình là có 1 số phần mềm em vẫn bật chế độ auto update mà vẫn k bị gì. Vậy em muốn hỏi các anh là có nên để update thế k để mà tắt đi, phòng sự cố sau này.. Hay là có 1 số phần mềm lậu có thể bật update, còn số khác thì không?

Mong các anh lũy ý - vì 1 máy tính khỏe mạnh hơn.. Em cám ơn

longhaihqdl

Câu 1 : update windows thì sẽ cập nhật thêm vài bản phá lỗi + bảo mật (an ninh) cao hơn tí + một số thứ linh tính ....nhưng mà theo mình bỏ cái update windows xp đi (đảm bảo nhiều người sẽ đồng ý với mình đấy) ...vì giờ này update cũng chả có j đâu....... đôi khi update nặng máy hơn ấy chứ

Câu 2: =.= mình chưa bao giờ update windows xp cả >>>> mà vả lại thực ra thì ít người xài windows xp mà update lém...vì bạn này cần windows thôi...ko cần thêm mấy cái update đâu..mà mấy cái quan trọng thì giờ chắc cũng chả còn quan trọng lắm, giờ ra windows 7 windows 8 độ bảo mật (an ninh) cao hơn nhìu windows xp ^^! ...nếu lỡ update rồi thì để đó đi.....chứ mình cũng chào thua vì chưa update nó bao giờ ^^!

Câu 3: Các phần mềm lướt web như IE, chorme, firefox ....thì chả có liên quan đến nhau cả...ko có ảnh hưởng j đến máy khi bạn này xóa hay cài phần mềm lướt web .....chỉ có mấy thằng diệt virus, mấy cái liên quan đến hệ thống máy... mới gây xung đột với nhau thôi .

AH...ram dư thì xài firefox...ko thì xài chrome cho nhẹ máy ^^!

Phần mềm xài lậu hả ?? mấy cái phần mềm có chức năng auto update...thì nó cũng sẽ hỏi mình ah...ko có tự download đâu . vả lại phần mềm nào có phiên bản mới thì lên mạng đầy Cr-ack ...tải về xài tiếp

o0omyluvo0o

tien_vuivui99 câu 1 : Update windows thì sẽ cập nhật thêm vài bản phá lỗi + bảo mật (an ninh) cao hơn tí + một số thứ linh tính ....nhưng mà theo mình bỏ cái update windows xp đi (đảm bảo nhiều người sẽ đồng ý với mình đấy) ...vì giờ này update cũng chả có j đâu....... đôi khi update nặng máy hơn ấy chứ

câu 2: =.= mình chưa bao giờ update windows xp cả >>>> mà vả lại thực ra thì ít người xài windows xp mà update lém...vì bạn này cần windows thôi...ko cần thêm mấy cái update đâu..mà mấy cái quan trọng thì giờ chắc cũng chả còn quan trọng lắm, giờ ra windows 7 windows 8 độ bảo mật (an ninh) cao hơn nhìu windows xp ^^! ...nếu lỡ update rồi thì để đó đi.....chứ mình cũng chào thua vì chưa update nó bao giờ ^^!

Câu 3: Các phần mềm lướt web như ie, chorme, firefox ....thì chả có liên quan đến nhau cả...ko có ảnh hưởng j đến máy khi bạn này xóa hay cài phần mềm lướt web .....chỉ có mấy thằng diệt virus, mấy cái liên quan đến hệ thống máy... Mới gây xung đột với nhau thôi .

Ah...ram dư thì xài firefox...ko thì xài chrome cho nhẹ máy ^^!

Phần mềm xài lậu hả ?? Mấy cái phần mềm có chức năng auto update...thì nó cũng sẽ hỏi mình ah...ko có tự download đâu . Vả lại phần mềm nào có phiên bản mới thì lên mạng đầy Cr-ack ...tải về xài tiếp :d hcl

Forster

thuuong1309 ỦA windows xp3 mà cũng có bản quyền nữa à bạn .Mà bạn điền key chỗ nào vậy bác rìu vàng mà hỏi câu đấy á?lên google xem lại nhé.

chủ pic tìm trên dd mình mấy cái công cụ dọn dẹp hệ thống nhé

à còn nữa cài tune up ùi bật chế độ turbo boost lên, dùng nó disnable 1 số soft không cần thiết đi sẽ cải thiện rất nhiều tốc độ máy

sweet_candy_039

1-Với windows xp sp3 thì tắt update đi, chẳng cần thiết, không ảnh hưởng gì tới đại cục

2-Tắt đi rồi thì cái này chẳng cần trả lời nữa

3-Ko nên xóa IE, cứ để đấy, chả làm sao cả. Chrome or FireFox mỗi cái có ưu điểm riêng, dùng cả 2 cũng chả sao

4-Tùy phần mềm, nhưng tốt nhất nên tắt chức năng auto update đi, update bằng tay là được

Các chủ đề có liên quan khác