lan_135hp

Tình hình là ngày hôm qua mình có cài phần mềm Registry Vector 6.0 có key. Sau khi cài xong mình vừa quét virus bằng AVG IS 2012 và báo là file Registryvector.exe có virus nên mình vừa để file Registry.exe vào thư mục không quét và xữ dụng máy tính bình thường. Mình vừa tắt máy và mở máy vẫn hoạt động bình thường. Để an tâm sau khi mở máy lên thì mình vừa quét lại hệ điều hành của máy mình bấm phím windows+E sau đó mình kích phải chuột lên ổ đĩa F chọn Scan with AVG. AVG quét được khoảng 2-3 phút thì tự nhiên tắt máy và khởi động lại. Trên màn hình hiện lên mấy dòng gì đó rồi đến

Safe mode

Safe mode with networking

Safe mode with command prompt

Last known good còniguration (your most recent senttings that worked)

Starwindows normally.

Mình chọn Safe mode thì nó ra như thế này

mutti(0)disk(0)partition(4)\WINDOWS\AppPatch\drvma in.sdb

mutti(0)disk(0)partition(4)\WINDOWS\systen32\DRIVE RS\ACPI.sys

mutti(0)disk(0)partition(4)\WINDOWS\systen32\DRIVE RS\WMILIB.SYS

mutti(0)disk(0)partition(4)\WINDOWS\systen32\DRIVE RS\pci.sys

mutti(0)disk(0)partition(4)\WINDOWS\systen32\DRIVE RS\isapnp.sys

mutti(0)disk(0)partition(4)\WINDOWS\systen32\DRIVE RS\pciide.sys

mutti(0)disk(0)partition(4)\WINDOWS\systen32\DRIVE RS\PCIIDEX.SYS

.

.

.

.

Mình cũng vừa dùng tất cả cách nhưng vẫn không thể vào Windows được, cứ load đến Windows là nó tự restar lại máy. Vì mình còn gà tin học lắm mong tất cả người chỉ dẫn chi tiết để mình có thể vào được windows . Vì mình có cài một số phần mềm mà trên mạng không có nếu lại phải cài lại windows thì không biết kiếm ở đâu. Mình vừa lỡ fotmat lại ổ đĩa nên vừa mất bản ghost nên không thể ghost lại máy được mong tất cả người và các pro giúp đỡ. Thank!!

1. Bạn thử chọn dòng Last known good còniguration (your most recent senttings that worked)

2.Nếu không vào được tiếp thì bạn có thể tải bản ghost da cấu hình về cài lại máy cho nhanh.

3.Còn phần mềm thì trên internet không thiếu bạn chỉ cần bỏ chút time down về . Cái nào khó kiếm bạn có thể lên diễn đàn mình xin anh em sẽ share cho bạn .

Thân

taolahaimap 1. Bạn thử chọn dòng Last known good còniguration (your most recent senttings that worked)

2.Nếu không vào được tiếp thì bạn có thể tải bản ghost da cấu hình về cài lại máy cho nhanh.

3.Còn phần mềm thì trên internet không thiếu bạn chỉ cần bỏ chút time down về . Cái nào khó kiếm bạn có thể lên diễn đàn mình xin anh em sẽ share cho bạn .

Thân Mình cũng vừa thử chọn nhưng nó cũng chỉ load được tới Windows rùi restar lại không vào được.

zambong002 Mình cũng vừa thử chọn nhưng nó cũng chỉ load được tới Windows rùi restar lại không vào được. Vậy thì cách tốt nhất bạn nên cái lại , bạn lên google gõ bản ghost đa cấu hình nhé . Nhiều lắm cho bạn chọn lựa

các dữ liệu trên ổ C tích hợp khi cài đặt ổ cứng với main liên quan tới của bạn bị xóa sạch bách rùi,chỉ còn cách ghót lại thui(tui từng bị 1 lần)

Vào chế độ Safe Mode mà vẫn không được thì phát này bó tay rồi, chắc chỉ có Repair mới được bạn ơi.

magaret_d

nếu mình không nhầm thì bạn vừa dùng phần mềm chia ổ đĩa phải không? nếu bạn dùng phần mềm chia ổ đĩa thì sau khi khởi động lại nó sẽ lên tương tự như thế đến khi chia xong thì nó sẽ vào windows không vấn đề gì cả, hy vọng giúp đỡ được bạn

only_lovetruc

zambong002 Tình hình là ngày hôm qua mình có cài phần mềm Registry Vector 6.0 có key. Sau khi cài xong mình vừa quét virus bằng AVG IS 2012 và báo là file Registryvector.exe có virus nên mình vừa để file Registry.exe vào thư mục không quét và xữ dụng máy tính bình thường. Mình vừa tắt máy và mở máy vẫn hoạt động bình thường. Để an tâm sau khi mở máy lên thì mình vừa quét lại hệ điều hành của máy mình bấm phím windows+E sau đó mình kích phải chuột lên ổ đĩa F chọn Scan with AVG. AVG quét được khoảng 2-3 phút thì tự nhiên tắt máy và khởi động lại. Trên màn hình hiện lên mấy dòng gì đó rồi đến

Safe mode

Starwindows normally.

.

.

.

.

Mình cũng vừa dùng tất cả cách nhưng vẫn không thể vào Windows được, cứ load đến Windows là nó tự restar lại máy. Vì mình còn gà tin học lắm mong tất cả người chỉ dẫn chi tiết để mình có thể vào được windows . Vì mình có cài một số phần mềm mà trên mạng không có nếu lại phải cài lại windows thì không biết kiếm ở đâu. Mình vừa lỡ fotmat lại ổ đĩa nên vừa mất bản ghost nên không thể ghost lại máy được mong tất cả người và các pro giúp đỡ. Thank!! TH1: Nếu bạn không đang sử dụng tài khoản mặc định Administrator thì bạn thử làm theo cách sau nhé:

- Vào chế độ Safe mode

- Đăng nhập vào bằng account Administrator

- Nếu thành công thì bạn còn thời cơ, còn nếu không thì đành chia buồn với bạn

TH2: Nếu bạn vừa format phân vùng chứa bản ghost thì bạn vẫn còn có thể lấy lại (mặc dù tỉ lệ thành công không lớn)

- Bạn có thể dùng phần mềm Acronis Disk Director Suite để khôi phục lại

- trong 4R có nhiều bài viết về cách sử dụng phần mềm này, bạn tự search nhé

onijuka_love

zambong002 Tình hình là ngày hôm qua mình có cài phần mềm Registry Vector 6.0 có key. Sau khi cài xong mình vừa quét virus bằng AVG IS 2012 và báo là file Registryvector.exe có virus nên mình vừa để file Registry.exe vào thư mục không quét và xữ dụng máy tính bình thường. Mình vừa tắt máy và mở máy vẫn hoạt động bình thường. Để an tâm sau khi mở máy lên thì mình vừa quét lại hệ điều hành của máy mình bấm phím windows+E sau đó mình kích phải chuột lên ổ đĩa F chọn Scan with AVG. AVG quét được khoảng 2-3 phút thì tự nhiên tắt máy và khởi động lại. Trên màn hình hiện lên mấy dòng gì đó rồi đến

Safe mode

Starwindows normally.

.

.

.

.

Mình cũng vừa dùng tất cả cách nhưng vẫn không thể vào Windows được, cứ load đến Windows là nó tự restar lại máy. Vì mình còn gà tin học lắm mong tất cả người chỉ dẫn chi tiết để mình có thể vào được windows . Vì mình có cài một số phần mềm mà trên mạng không có nếu lại phải cài lại windows thì không biết kiếm ở đâu. Mình vừa lỡ fotmat lại ổ đĩa nên vừa mất bản ghost nên không thể ghost lại máy được mong tất cả người và các pro giúp đỡ. Thank!! Có start windows normally mà sao không vào. Cái này là do tắt không đúng cách thôi. Lại đi chọn safemode rồi làm sao cho nó ra thế này thế.

Chú khoan hãy cài windows lại đã, vào lại chọn thử xem được ko, không thì chon safemode with command prompt rồi dùng lệnh chkdsk /r để checking đĩa xem. Còn không nữa thì đưa đĩa windows vào Repair Startup đi.

me_o

ah...lỗi này hình như gặp rồi...có vẻ khá mệt ^^! lúc đầu vì mua máy về free dos ...cài windows mà quên chỉnh primary .. logical...làm hư hệ thống còn cách format hic hic...=.=

...tình hình như bạn thì lên mạng tìm bản ghost về mà ghost ....nếu không ghost dc thì bạn buột phải format đấy ...còn máy của mình lúc đó thì không thể ghost dc vì không có phân vùng nên bó tay ^^!...format thì dùng magic pro ..nếu không dc thì dùng Fdisk

- còn muốn lấy lại dữ liệu thì bạn này dùng Winxp mini thử xem có lấy dc ko...ko thì mua cái đĩa Ubuntu (Linux ấy mà) chạy trực tiếp trên CD .thì sẽ lấy lại dc dữ liệu đấy .

nhocsisi789

Thanks tất cả tất cả người ở forum vừa giúp đỡ. Mình vừa vào hết các chết độ nhưng kô được. Chắc là phải cài lại Win. Dù sao thì cũng thanks tất cả người nhiều nhé.

ogc_vn

zambong002 Thanks tất cả tất cả người ở forum vừa giúp đỡ. Mình vừa vào hết các chết độ nhưng kô được. Chắc là phải cài lại Win. Dù sao thì cũng thanks tất cả người nhiều nhé. Có nút thank đó bạn

Các chủ đề có liên quan khác