recwar2004

Như các bạn vừa biết cách cài đặt hệ điều hành bình thường trên máy.

Hôm nay mình sẽ chỉ dẫn các bạn cài 3 windows trên 1 đĩa cứng trong 2 parttion.

Mục đích của bài này cài để học tập và sửa lỗi.

các bước cài như sau :

1 : cài windows 7 vào partition 1

2 : cài windows XP vào partition 2

3 : Cài windows XP vào parttion 1

tiến hành sửa lỗi để có được Menu Boot Sau :

Windows 7

windows XP Ổ D

windows XP ổ C cùng windows 7

các bước tiến hành :

Cài windows 7 trước vào parttion 1 xong windows xp vào pattion 2.

tới đây cần sửa lỗi boot vì khi cài windows 7 trước windows XP sau thì winXP không nhận được windown 7.

Ta cần sửa lỗi để có thể boot được vào 2 windows bình thường.

Bước 2 : sau khi vừa sửa lỗi ta tiếp tục cài một hệ điều hành nữa là windows XP vào pattion 1 (Cài 2 windows vào 1 parttion ).

sau khi cài xong .sửa lỗi boot máy như trên.

nếu cài windows thứ 3 là windows 7 thì không có gì phải sửa lỗi.Mặt khác windows 7 dễ cài và dễ sử dụng hơn.

Và đây là tài liệu chỉ dẫn cụ thể để các bạn có thể thực hiện như trên.

bài được xây dựng và giải KẾT rõ ràng kèm hình ảnh.

Click

gặp vấn đề download thì xem hướng dẫn

Nói ngu vl, *** ai cài 2 windows XP trên một máy làm gì? Để thờ à? Mà partititon vừa cài windows 7 rồi thì cài windows XP vào partition bằng nt à?

duong_thanhvu90

l3qu4ngphuc Nói ngu vl, *** ai cài 2 windows XP trên một máy làm gì? Để thờ à? Mà partititon vừa cài windows 7 rồi thì cài windows XP vào partition bằng nt à? bác không biết người ta vừa sẻ chia rùi mà con nói gì vậy.

đó là thủ thuật hay đó bạn .

bạn vừa cài 2 windows trên 1 partition chưa.

ở đây tui cài windows 7 và windows xp trên cùng 1 partition.

bác nghĩ là cài được không ?. nếu bác chưa cài được thì đọc bài viết mà cài thử xài 2 windows trên 1 partition nhé.

hoangkuty1234 hìnhcoi nhưbác này đi chép cuẩ con gà nào đấy thưa với bạn là tài liệu này tự tay tui tìm kiếm và xây dựng lên.

đây là tài liệu mà trong quá trình tui thực tập giáo viên bắt tui xây dựng đề tài.

phuocthinhdl

xài 2 windows trên 1 partition làm gì cơ chứ, xung đột như chơi ấy

nhưng ý kiến 2 bạn đằng trên có vẻ hơi quá

nh0kjp0_djxjp0

2 windows trên 1 partision là bình thường mà, lúc trước có mấy game chưa cài dc trên windows 7 nên tui vẫn cài song song 2 HDH trên cùng 1 partision ( ổ C) đó thôi, cái này phải dùng thêm 1 phần mềm trợ giúp lúc boots máy để có 2 sự lựa chọn khi khởi động, thế thôi.

son_omegamart5 Cái này d?i v?i mình thì d?, cung bt thôi nếu cài windows 7 trước windows xp sau thì không vấn đề gì khi cài 2 windows trên 1 partition.

nhưng mà làm ngược lại thì gặp lỗi boot ngay.

nếu bạn sửa lỗi đó dễ dàng thì xin hãy sẻ chia cho anh em ít kinh nghiệm.

Các chủ đề có liên quan khác