Brad

Chào tất cả người, em đang kê khai thuế GTGT phần mềm 2.0, em có 1 thắc mắc về kê khai, mong tất cả người chỉ giúp em. Hiện nay, công ty em chỉ có chi ra, chưa có thu vào nên em chỉ kê khai thuế GTGT đầu vào, ở bảng phụ sáu hóa đơn mẫu số 01-2/GTGT có mục "Hàng hóa, dịch vụ dùng riêng cho SXKD chịu thuế GTGT", em vừa kê hết những hóa đơn chịu thuế 5% và 10% ở mục này rồi nhưng khi em click nút "Ghi" thì phần mềm báo em kê thông tin sai và hiện màu hồng ở chỗ "Hàng hóa, dịch vụ mua vào" ở bảng tờ khai thuế???? hix hix... em bất hiểu sao lun!! bất biết có phải em vừa để chung thuế 5% và 10% ở cùng 1 mục không???

Trích: Nguyên văn bởi Romumap Chào tất cả người, em đang kê khai thuế GTGT phần mềm 2.0, em có 1 thắc mắc về kê khai, mong tất cả người chỉ giúp em. Hiện nay, công ty em chỉ có chi ra, chưa có thu vào nên em chỉ kê khai thuế GTGT đầu vào, ở bảng phụ sáu hóa đơn mẫu số 01-2/GTGT có mục "Hàng hóa, dịch vụ dùng riêng cho SXKD chịu thuế GTGT", em vừa kê hết những hóa đơn chịu thuế 5% và 10% ở mục này rồi nhưng khi em click nút "Ghi" thì phần mềm báo em kê thông tin sai và hiện màu hồng ở chỗ "Hàng hóa, dịch vụ mua vào" ở bảng tờ khai thuế???? hix hix... em bất hiểu sao lun!! bất biết có phải em vừa để chung thuế 5% và 10% ở cùng 1 mục không??? Đúng rồi, bên tờ khai em phải nhập vào sao cho bằng với [12] và [13] tương ứng,Nhớ nhập vào [23] sao cho bằng với [22] nữa nha (nếu HĐ được khấu trừ hết),Sau đó nhấn nút GHI là ok,

thoi_ko_yeu

Trích: Nguyên văn bởi Romumap Chào tất cả người, em đang kê khai thuế GTGT phần mềm 2.0, em có 1 thắc mắc về kê khai, mong tất cả người chỉ giúp em. Hiện nay, công ty em chỉ có chi ra, chưa có thu vào nên em chỉ kê khai thuế GTGT đầu vào, ở bảng phụ sáu hóa đơn mẫu số 01-2/GTGT có mục "Hàng hóa, dịch vụ dùng riêng cho SXKD chịu thuế GTGT", em vừa kê hết những hóa đơn chịu thuế 5% và 10% ở mục này rồi nhưng khi em click nút "Ghi" thì phần mềm báo em kê thông tin sai và hiện màu hồng ở chỗ "Hàng hóa, dịch vụ mua vào" ở bảng tờ khai thuế???? hix hix... em bất hiểu sao lun!! bất biết có phải em vừa để chung thuế 5% và 10% ở cùng 1 mục không??? Bạn kê vào mục"hàng hoá, dịch vụ dùng riêng cho SXKD chịu thuế GTGT" là đúng rùi, bạn kê thuế suất theo HĐ thôi.Bạn xem lại xem các con số vừa trùng khớp với nhau chưa? các mục [12],[13],[14],[15]??

ai_hoi

Trích: Nguyên văn bởi Romumap Chào tất cả người, em đang kê khai thuế GTGT phần mềm 2.0, em có 1 thắc mắc về kê khai, mong tất cả người chỉ giúp em. Hiện nay, công ty em chỉ có chi ra, chưa có thu vào nên em chỉ kê khai thuế GTGT đầu vào, ở bảng phụ sáu hóa đơn mẫu số 01-2/GTGT có mục "Hàng hóa, dịch vụ dùng riêng cho SXKD chịu thuế GTGT", em vừa kê hết những hóa đơn chịu thuế 5% và 10% ở mục này rồi nhưng khi em click nút "Ghi" thì phần mềm báo em kê thông tin sai và hiện màu hồng ở chỗ "Hàng hóa, dịch vụ mua vào" ở bảng tờ khai thuế???? hix hix... em bất hiểu sao lun!! bất biết có phải em vừa để chung thuế 5% và 10% ở cùng 1 mục không??? Không phải sai ở đó đâu.Bạn kiểm tra xem mục"tờ khai" đầu tiên mục 1 nhỏ hàng hoá mua vao trong nước và thuế nhé xem bạn vừa điền số chưa?cái này là mình pải gõ số vào đókỉm tra đầy đủ tờ khai mua vào xiem vừa điền MST, tên cty...chưa nhé???

Kilydd

em Thank tất cả người, cho em hỏi có phải em sai là do bất gõ dấu Tiếng Việt hay không? Vì em gõ Tiếng Việt trong kê khai thuế bất được, nên em để bất dấu hết, có phải là do em sai chỗ này hay không, có phải kê khai thuế phải gõ Tiếng Việt hay không, nếu đúng vậy, xin tất cả người chỉ giúp em làm sao để gõ được Tiếng Việt nhé!!!! Em Thank tất cả người vừa trả lời em ^_^

Dilwyn

Bạn sử dụng bảng ngựa gì vậy? nếu là unicode bạn có thể gõ kiểu telex, hay vni điều được,vào phần mở rộng, lick vào khung" luôn sử dụng cho clipbroard cho unicode "là ok, chúc bạn thành công