Jantis

Chào các bạn!

Mình có vấn đề muốn nhờ các cao thủ chỉ giáo. Mình làm đồ án tốt nghề trên word 2010 nhưng khi copy qua máy của quán photo dùng word 2003 thì bị lỗi font, ví dụ như sau:

Ở word 2010: CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM

Sang word 2003 sẽ đổi thành: CộNG HòA Xã HộI CHủ NGHĩA VIệT NAM

Mọi người có cách nào để không bị lỗi như vậy không ạ? Khi copy qua word 2003 mình vừa chuyển qua .doc, mình có làm cái mục lục tự động nên có thể hiệu ứng đó k hợp với word 2003 nhưng không biết có đúng ko.Thật ra sửa thủ công cũng được nhưng mình muốn tìm phương án nào khoa học hơn chút để những ai dính lỗi này sẽ có cái để rút kinh nghiệm. Phương án cài thêm phần mềm nào đó trên máy dùng word 2003 thì không ổn lắm bởi vì máy đó là ở quán chứ không phải của mình. Mong các cao thủ chỉ giáo. Thank tất cả người!

kydu_ang3ls

update1982 do không tương thchs rồi bạn ơi, tui cũng bị thế! Có cách nào giải quyết vấn đề này không bạn? Thanks

Bên File Word 2010, Bạn sử dụng font gì vậy bạn? Bạn dùng thử font chuẩn Times New Roman thử xem có bị tình trạng ấy nữa không. Vì trong Word 2010, font mặc định của Heading 1, 2, 3 là Calibia (mình nhớ không rõ lắm), nhưng font ấy không có trong Word 2003 đâu, nên có thể bị lỗi font. Bạn chỉnh lại font là được hay sao ấy.
mrtinhcongnghe Chào các bạn!

Mình có vấn đề muốn nhờ các cao thủ chỉ giáo. Mình làm đồ án tốt nghề trên word 2010 nhưng khi copy qua máy của quán photo dùng word 2003 thì bị lỗi font, ví dụ như sau:

Ở word 2010: CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM

Sang word 2003 sẽ đổi thành: CộNG HòA Xã HộI CHủ NGHĩA VIệT NAM

Mọi người có cách nào để không bị lỗi như vậy không ạ? Khi copy qua word 2003 mình vừa chuyển qua .doc, mình có làm cái mục lục tự động nên có thể hiệu ứng đó k hợp với word 2003 nhưng không biết có đúng ko.Thật ra sửa thủ công cũng được nhưng mình muốn tìm phương án nào khoa học hơn chút để những ai dính lỗi này sẽ có cái để rút kinh nghiệm. Phương án cài thêm phần mềm nào đó trên máy dùng word 2003 thì không ổn lắm bởi vì máy đó là ở quán chứ không phải của mình. Mong các cao thủ chỉ giáo. Thank tất cả người!

hoai_ffes Bên File Word 2010, Bạn sử dụng font gì vậy bạn? Bạn dùng thử font chuẩn Times New Roman thử xem có bị tình trạng ấy nữa không. Vì trong Word 2010, font mặc định của Heading 1, 2, 3 là Calibia (mình nhớ không rõ lắm), nhưng font ấy không có trong Word 2003 đâu, nên có thể bị lỗi font. Bạn chỉnh lại font là được hay sao ấy. Cách của bác đúng đấy thử đi

tranbinh_ha

Bên kia bạn chọn font nào tiện dụng thì chuyển qua kia cũng y như vậy thôi: Arial 2010 -> Arial 2003 ( Vẫn chữ bt). tương tự với Time News Roman

lu3kchj_mY

hoai_ffes Bên File Word 2010, Bạn sử dụng font gì vậy bạn? Bạn dùng thử font chuẩn Times New Roman thử xem có bị tình trạng ấy nữa không. Vì trong Word 2010, font mặc định của Heading 1, 2, 3 là Calibia (mình nhớ không rõ lắm), nhưng font ấy không có trong Word 2003 đâu, nên có thể bị lỗi font. Bạn chỉnh lại font là được hay sao ấy. Thank bạn, mình chưa thử theo cách nà nhưng nghe bạn phân tích mình nghĩ là ổn. Để mình test thử rồi báo kết quả cho tất cả người nha. ok

ohle.com94

Không sao đâu, bạn đừng sửa gì hết. Chỉ là hiển thị thôi! Bạn cứ làm chuyện và dùng font đúng theo bảng mã của ct gõ chữ tiếng Việt bạn chọn. Save xong bạn về mở trên máy bạn vẫn bình thường thôi. Lỗi này do máy không set language Vietnamese cho windows và cài thêm tiếng Việt (Vietnamese) trong Language Pack cho Office thôi.

Bronsson

tuainhan Không sao đâu, bạn đừng sửa gì hết. Chỉ là hiển thị thôi! Bạn cứ làm chuyện và dùng font đúng theo bảng mã của ct gõ chữ tiếng Việt bạn chọn. Save xong bạn về mở trên máy bạn vẫn bình thường thôi. Lỗi này do máy không set language Vietnamese cho windows và cài thêm tiếng Việt (Vietnamese) trong Language Pack cho Office thôi. Làm gì có bạn, máy tình mình ngày trước vẫn bị lỗi này. mặc dù cài ngôn ngữ Tiếng Việt cho windows và cho Office đầy đủ cả.

Các chủ đề có liên quan khác