E tìm download bản ghost. thấy chủ thớt và các bạn test nói chỉ bung ghost trong vòng 5-10 phút. trong khi đó e bung đến 40 phút.

Cấu hình máy e khá :

Laptop toshiba L850

Ram 4gb, core i5.

ổ ghost dạng NTFS. Lúc ghost nó hỏi ghi đè hay sao ấy. trong lúc chạy e nhìn xuống dưới báo là " Restoring...remaining NTFS MFT file"

Có phải là format ổ C trc khi bung sẽ nhanh hơn ko? @@

Vậy các bro cho e hỏi tại sao e ghost chậm hơn ng khác với cùng 1 file đó; thậm chí máy e cấu hình mạnh hơn ng đó.

Thanks các bro!

Murdoc

Mình thấy máy bạn bug ghost như vậy là rất chậm mà định dạng NTFS thì có liên quan gì tới chuyện bug ghost đâu .Mà rốt cuộc bạn có ghost được không vậy hay có xảy ra lỗi gì

ngocanh18_02

thì e k biết gì nên mới đưa ra tất cả thông tin như thế. ghost xong chạy bình thường, rất mượt.

Mỗi lần ghost cứ 30-40 phút. nản quá.

wondergjrl_34

Bạn có để ý khi ghost có 3 chế độ cho bạn chọn không và bạn vừa chọn ở chế độ nào

ghost có 3 chế độ ak ?

e vào from image , tìm file gho, chọn ổ C, và ấn yes thôi. có thấy chế độ nào đâu nhỉ

Ừ khi bắt đầu bug ghost ra nó hỏi bạn nên ghost ở chế độ nào đó bạn có 3 lựa chọn :1 là chậm ,2 là bình thường ,3 là Hight

xuan_phong

Để e xem lại vậy. Thank bác nhé !

Như vậy là nếu e chọn High mà vẫn thế thì nguyên nhân của nó là gì vậy bác :-s

my_love1304

thuuong1309 Ừ khi bắt đầu bug ghost ra nó hỏi bạn nên ghost ở chế độ nào đó bạn có 3 lựa chọn :1 là chậm ,2 là bình thường ,3 là Hight Đùa à! cái này là tạo fire ghost mới phải chọn.Cái đó chỉ là nén file ghost lại chi dung lượng nhỏ thui còn chủ thớt bung file ghost thì chọn cái j`

kimnhan288

Tung_Tun Để e xem lại vậy. Thank bác nhé !

Như vậy là nếu e chọn High mà vẫn thế thì nguyên nhân của nó là gì vậy bác :-s tới lúc đó mà còn chậm nữa thì mình xin bó tay

phuoc_love2002

lovelydemons Đùa à! cái này là tạo fire ghost mới phải chọn.Cái đó chỉ là nén file ghost lại chi dung lượng nhỏ thui còn chủ thớt bung file ghost thì chọn cái j` đúng rồi. Vì e bung. có thấy chế độ nào để chọn đâu @@

latdat1906

thuuong1309 tới lúc đó mà còn chậm nữa thì mình xin bó tay K bít bạn vừa bung ghost bao giờ chưa và bung bằng soft j` mà có thể chọn được tốc độ bung

Còn vấn đề của chủ thớt thì mình k rành lắm.Nhưng bung 40phut thì qá nhìu rùi,có thể là do máy bị phân mảnh quá chăng,or bạn thử dùng minixp bung thử coi sao nge tất cả người nói bung bằng cái này nhah hơn đó(chưa dùng)

E mới mua máy mà ổ cứng vừa bị phân mảnh quá ak? @@

Vừa ghost xong. thiếu driver mạng và 5-6 cái khác nữa. nản quá.

các bạn có bản ghost w7 64 bit nào ngon k share e với @@

thuuong1309 Ừ khi bắt đầu bug ghost ra nó hỏi bạn nên ghost ở chế độ nào đó bạn có 3 lựa chọn :1 là chậm ,2 là bình thường ,3 là Hight Vớ vẫn, bug ghost làm j có chế độ nào như bạn nói?, khi nào tạo ghost mới có chế độ này!

P/S: Chủ topic có lẽ máy bạn bị lỗi bản ghost rồi, nên tìm xem bản ghost của bạn có lỗi không nhé, và thử xem cách thức ghost của bạn có sai không!

Bản ghost càng lớn, bug càng lậu,nhẹ thì sẽ nhanh!

Phillips

hơi ảo . ghost tầm 5 đến 10 phút thôi. hay file ghost đồng chí ấy nặng quá. nên lâu. chưa bao h bị thế cả. bạn dùng soft gì để ghost thế. mà làm gì có soft nào gh0st lâu vậy nhỉ ? file ghost của bạn bao nhiêu gb

ludinh_thien

lovelydemons Đùa à! cái này là tạo fire ghost mới phải chọn.Cái đó chỉ là nén file ghost lại chi dung lượng nhỏ thui còn chủ thớt bung file ghost thì chọn cái j` Tại lâu lắm rồi chưa có Bug nên không nhớ rõ .anh em thông cảm nhá

o0denias0o

file này 5gb.

Soft norton ghost 11 thì phải. e k để ý lắm. vì nó có sẵn trong bản ghost trước.

Vấn đề là cùng 1 bản ghost đó ng ta test rồi. ghost rất nhanh và dùng mượt. e đag xài đây. mượt thật.

Bác nào có bản ghost ngon thì share e với. cho e xin cái soft nào ghost ngon ấy, 1 click vào HDD thì tốt

hanivn

mình k biết bản ghost đó có những gì 5g hơi nặng thật. bản ghost w7 bt có tầm 3,5gb. 5g full soft rồi . nhưng mà có full soft thì làm gì ghost lâu vậy nhỉ thử dùng windows mini xp format ổ c rồi gh0st lại xem !

Các chủ đề có liên quan khác