tim_em56

sao máy mình ngoài cách bấm start=> Shutdown ra thì bấm bất cứ cái tắt nào khác hay mất điện khởi động lại nó điều checking máy (lâu khiếp ) mà bấm nút nào cách nào nó cũng không skip cái checking này dc !! ai bít khắc phục chỉ tớ với

Máy nào mà chả như vậy bạn.

Checking để kiểm tra lỗi thui mà.

Mà lúc bắt đầu checking, nó có báo 1 dòng là nhấn phím bất kì để bỏ qua mà.

Máy mình vậy, còn máy khác không biết ntn

Carlo

Coffeekun Máy nào mà chả như vậy bạn.

Checking để kiểm tra lỗi thui mà.

Mà lúc bắt đầu checking, nó có báo 1 dòng là nhấn phím bất kì để bỏ qua mà.

Máy mình vậy, còn máy khác không biết ntn nó đúng là hiện nhưng bấm thử toàn bộ bàn phím + chuột trước 10s đó mà vẫn không bỏ qua dc checking cực lâu T_T

Thj_thj

Vô trong BIOS chỉnh xem. Chắc bạn chưa chỉnh nhận cổng USB khi khởi động (cái này không phải là trong phần để boot đâu nha)

Trước đây mình có dùng con Intel Pretium III Celeron mình cũng gặp cái này. Nó hiện lên số đếm ngược nhưng không biết làm sao để ngưng. Vì vậy mình vọc trong BIOS mình thấy. Giờ không biết chỉ bạn ntn nữa.

Up chờ cao nhân

baby_dieuanh

clb_samcodon đấy là FAT32 conver lên NTFS đi bạn, FAT32 giờ ít người dùng lắm!! umh, đổi như bạn này bảo nè, nó check nhanh lắm, của tớ trước để FAT 32 nó check mất 45p, hôm nào tớ dùng cái tunup tớ vá lỗi thỳ y như rằng nó check đợi cứ dài cổ ra, chuyển sang NTFS thấy nhanh hẳn

hongduc_1990

Do máy tắt không đúng cách nên khởi động phải checking chứ bạn. Bỏ qua được mà. Mà nếu Format NTFS thì cho nó check cũng chả mất bao nhiu.

ngmtan1606 Ghost lại xem sao lúc nào cũng đòi ghost lại thế thì người ta còn hỏi làm ji

máy nào tắt đột ngột chả bị vậy

---------- Bài thêm lúc 10:21 ---------- Bài trước là lúc 10:20 ----------

laolangvz Nó checking lâu, muốn mau vào windows thì bấm phím space ấy không nên để nó check hết đỡ lỗi ổ, win

gau_buppi

Do bạn tắt máy không chính quy đấy. Bạn fix bằng cách sau:

- Vào Start, gõ cmd và R-click vào cmd.exe chọn Run as administrator

- Ở cửa sổ hiện ra, gõ chkdsk /r rồi Enter

- Chờ hoàn thành & Reboot lại PC

Bartlet

MÌnh cũng dùng FAT 32 song song với NTFS nè, check lâu lắm khoảng 2 phút chứ mấy ? Có thể do máy bạn cấu hình thấp hay bị lỗi hay bị nhiếm vi rút nên check lâu và không skip được

cuc_i_thui_woac

daipr0 MÌnh cũng dùng FAT 32 song song với NTFS nè, check lâu lắm khoảng 2 phút chứ mấy ? Có thể do máy bạn cấu hình thấp hay bị lỗi hay bị nhiếm vi rút nên check lâu và không skip được vãi lúa có thể dùng song song 2 dịnh dạng trên một phân vùng cơ à ổ cứng của tương lai

hay là dùng trên một ổ cứng nếu thế thì ai chả dùng

nhanh hay chậm cò tùy vào lúc bạn bị tắt đột ngột có chạy nhiều ứng dụng hay ít ứng dụng

yomilk99

mình dự là máy bạn bị hư windows rồi nên khi bật nó phải check đủ thứ mới cho bạn vào!

về lâu dài mình nghĩ bạn phải cài lại hay ghost lại win,

còn trước mắt bạn nên thử dùng 1 số phần mềm dọn dẹp registry xem có khá hơn được ko

pc_lee2010

vi thanh dung vãi lúa có thể dùng song song 2 dịnh dạng trên một phân vùng cơ à ổ cứng của tương lai

hay là dùng trên một ổ cứng nếu thế thì ai chả dùng

nhanh hay chậm cò tùy vào lúc bạn bị tắt đột ngột có chạy nhiều ứng dụng hay ít ứng dụng Không, Volume E của mình trc' là định dạng FAT 32 nhưng sau mình coi mấy bộ phim HD tớt 6-7 GB nên mình convert sang NTFS, còn lại ổ C và D vẫn là FAT 32 nhưng khi check thì ổ nào cũng vậy thôi !

socnau515

Khi mà mất điện đột ngột hay tắt máy không đung cách thì khi khởi động lại máy đều check hết bạn ah

asian_cardin

son_omegamart9 Khi mà mất điện đột ngột hay tắt máy không đung cách thì khi khởi động lại máy đều check hết bạn ah Chuẩn. Chạy safe mode rồi chsdsk /r xem.

yeudoi_2202

chắc là hư windows rồi cài lại windows đi bạn, mà mai mốt nó kêu check thì cứ để nó check đỡ hỏng máy

Các chủ đề có liên quan khác