kesitinh

tình hình là sáng nay e bật firefox lên chạy được 1 lát thì máy chạy giật kinh khủng, em bật task manager lên thì thấy Ram máy em full mất rồi (máy e 4Gb Ram). em xem app nào chạy mà ngốn Ram nhiều đến nv thì thấy hóa ra là firefox. trước giờ em xài có bị như vậy đâu. đây có phải là 1 lỗi của firefox không và có biện pháp giải quyết không..(e vừa xem các cách giảm ngốn ram của firefox nhưng không hiệu quả cho lắm)

magaret_d

Chắc RAM bạn này 8GB nhỉ , vì lượng RAM chiếm dụng mới gần 20% . Bạn mở mấy tab Firefox , có xem video hay chạy Flash không ? Bạn cần update Firefox , update Flash hay các plug-ins của nó để giảm lượng chiếm dụng

Edwin

Cài Memory Fox ấy bạn, khỏi tinh chỉnh gì.

Mình đang dùng FireFox 4 + Memory Fox !

vô lý không thể nhiều vậy được coi chừng bị virus đó nó tự động làm firefox bạn kết nối ngầm, giờ cách giải quyết là quét lại máy(phần mềm tốt tốt tí), gỡ bỏ và cài lại firefox, dùng ccleaner hay advance system care quét lại xem sao

Gabriele

hackerkinhcanlha Cài Memory Fox ấy bạn, khỏi tinh chỉnh gì.

Mình đang dùng FireFox 4 + Memory Fox ! thời (gian) nào rồi mà vẫn FF4 hở?

chiến luôn FF12 đi.

còn chủ thread chắc dính lỗi gì rồi, kéo bản khác về cài là ok ngay mà.

khungdien_a17

chodomyeu Chắc RAM bạn này 8GB nhỉ , vì lượng RAM chiếm dụng mới gần 20% . Bạn mở mấy tab Firefox , có xem video hay chạy Flash không ? Bạn cần update Firefox , update Flash hay các plug-ins của nó để giảm lượng chiếm dụng Mắt có vấn đề à, lượng RAM trong ảnh chiếm 92% rồi cụ ạ

meo_mun_5016

ngmtan1606 chuyển chorme cho nhẹ Chorme cũng không nhẹ hơn đâu bạn nhé , đấy là còn chưa nói năng hơn đây. Bạn thử gỡ đi cài lại xem sao, cái này độc đấy

phuonganh103

Nhìn ảo quá...! chưa thấy bao giờ.. Bạn gỡ FF ra rồi cài bản mới khác.. xem nó thế nào!

không chuyên qua trình duyệt khác như Google hay Opera mình thấy opera khá nhẹ đây...lướt web có vẻ chậm hơn FF và GC nhưng được cái Opera khi xem trang web kéo lên xuống thì mượt thôi rồi..!

kimbdoan

Bạn gỡ ra cài lại bản mới xem sao . không được chuyển chrome dùng cũng được mà

hoanghoa93 DÙng chrome đúng là nhẹ hơn mà pickerpoc Lỗi Firefox rồi. Sang Chrome mà dùng cho nhanh. luc07777 Dùng chrome đi bạn. Chorme thấy nó chạy mượt z chứ chả nhẹ hơn tý nào đâu. GC ngày càng nặng, FF thì ngày càng nhẹ.

Các chủ đề có liên quan khác