Mọi người phân tích giúp mình coi đây là bị cái gì:

Mạng nhà mình không bít bị sao nữa nó vẫn có biểu tượng mạng,vào yahoo được,google được(cái này load hơi chậm) và vào vnz được còn lại các trang khác không trang nào vào được hết
Rất tiếc! google chrome không thể kết nối với....

vào trang nào nó cũng thông páo lỗi này hết(search hugồ kick vào link cũng thế mà link trong 4rum ta cũng thế)

Nói chung là có mạng cũng như không.Mọi người coi chỉ mình hướng giải quyết với

ninhadidas

1-Mạng lag, bó tay vì do nhà mạng mà

2-Kiểm tra file host xem có bị ai đụng chạm vào ko?

3-Chỉnh lại ngày giờ trên máy tính cho đúng hiện tại

mr.kanx

j4cks0n_1st 1-Mạng lag, bó tay vì do nhà mạng mà

2-Kiểm tra file host xem có bị ai đụng chạm vào ko?

3-Chỉnh lại ngày giờ trên máy tính cho đúng hiện tại Mạng thì không lag vì mấy thằng xài chung đường dây chỉ có mình bị thui

Máy mình có pass nên sẽ k ai đụng vào được(mình cũng kiễm tra rùi) nhưng hôm qua mình mới đỗi lại địa chỉ IP thế là bị từ lúc đó, lúc đầu cũng nghĩ do mạng nên cứ xài nhưng cả 1 ngày vẫn y vậy nên ngĩ là do thằng này gây ra nhưng vào 1 số trang vẫn được nên cũng chả bít làm sao

Ngày giờ thì vừa đúng rùi(nhưng ngày giờ thì liên quan j` vấn đề này nhỉ?)

trungduc_qtkd05

lovelydemons Mạng thì không lag vì mấy thằng xài chung đường dây chỉ có mình bị thui

Máy mình có pass nên sẽ k ai đụng vào được(mình cũng kiễm tra rùi) nhưng hôm qua mình mới đỗi lại địa chỉ IP thế là bị từ lúc đó, lúc đầu cũng nghĩ do mạng nên cứ xài nhưng cả 1 ngày vẫn y vậy nên ngĩ là do thằng này gây ra nhưng vào 1 số trang vẫn được nên cũng chả bít làm sao

Ngày giờ thì vừa đúng rùi(nhưng ngày giờ thì liên quan j` vấn đề này nhỉ?) Ngày giờ mà sai thì load web nó báo lỗi (mà đúng là nó không báo lỗi tương tự ở trên, cái này bỏ qua)

Như vậy là bạn dùng chung với nhiều người hả?

Thế thì bạn set lại IP khác xem.

leanh9a1vip

cái IP này là do pà chủ đưa chứ mình có pít thế nào là IP gì đâu mà bít set còn cái DNS là 8 8 8 8 8 8 4 4 đúng rùi mà

Mayfield

bác thử đặt như thế này, cái số cuối của dòng IP address bác đặt số cao cao tí cho đỡ trùng với mấy người dùng chung

hi vọng là dc

dap_xe_ra_pho

Mr.sinhvien bác thử đặt như thế này, cái số cuối của dòng IP address bác đặt số cao cao tí cho đỡ trùng với mấy người dùng chung

hi vọng là dc
Mình sẽ test thử coi sao nhưng mình thấy không khả quan vì máy nhà mình vẫn có mạng mà .Như bây giờ mình vẫn vào mạng bằng máy mình để cm nè

bix_vix

mà bác dùng mạng gì, nếu VNPT thì đừng than vì em bị cả tháng nay, chập chờn như mạng nhện ấy, có lúc còn rớt xuống 0

Harlake

lovelydemons Mình sẽ test thử coi sao nhưng mình thấy không khả quan vì máy nhà mình vẫn có mạng mà .Như bây giờ mình vẫn vào mạng bằng máy mình để cm nè Nếu trùng IP với máy khác thì mạng không vào được, trường hợp của bạn chắc không phải do trùng IP.

Cũng khó nói lắm, mạng dùng chung hay bị như vậy lắm bạn à.

Nếu bạn giữ cái modem thì còn có kiểm soát được.

Bạn thử kiểm tra : mở Internet explorer vào tools/ Internet options/ chọn thẻ connections/ nhìn xuống ấn nút LAN setting/ kiểm tra xem có ô nào tick ko, nếu có thì bỏ hết đi rồi OK > apply>ok . Mong là được

Mr.sinhvien mà bác dùng mạng gì, nếu VNPT thì đừng than vì em bị cả tháng nay, chập chờn như mạng nhện ấy, có lúc còn rớt xuống 0 Chính xác, mình cũng VNPT và cũng tình trạng như vậy, load chán chê mê mỏi rồi lỗi không vào được mặc dù download với tốc độ như bt, chịu khó F5 đến khi được cho qua chuyện vậy

anhkiethoalan

Mr.sinhvien mà bác dùng mạng gì, nếu VNPT thì đừng than vì em bị cả tháng nay, chập chờn như mạng nhện ấy, có lúc còn rớt xuống 0 Đúng là mình đg dùng VNPT
j4cks0n_1st

Nếu trùng IP với máy khác thì mạng không vào được, trường hợp của bạn chắc không phải do trùng IP.

Cũng khó nói lắm, mạng dùng chung hay bị như vậy lắm bạn à.

Nếu bạn giữ cái modem thì còn có kiểm soát được. Cũng chỉ có 3 thằng trong p` trọ thui mà.Còn cái modem là gì thế?
0121210 Bạn thử kiểm tra : mở Internet explorer vào tools/ Internet options/ chọn thẻ connections/ nhìn xuống ấn nút LAN setting/ kiểm tra xem có ô nào tick ko, nếu có thì bỏ hết đi rồi OK > apply>ok . Mong là được Sao lại liên quan đến IE nhỉ? mình dùng GC mà.Nhưng vẫn làm theo bạn coi sao

---------- Bài thêm lúc 23:58 ---------- Bài trước là lúc 23:56 ----------

phitu48 Chính xác, mình cũng VNPT và cũng tình trạng như vậy, load chán chê mê mỏi rồi lỗi không vào được mặc dù download với tốc độ như bt, chịu khó F5 đến khi được cho qua chuyện vậy Của mình thì không vào được trang nào lun đó còn như vào vnz thì chạy rất mượt.Mấy ngày trước vào vẫn rất tốt mà

nxqd_3051990

Nếu máy có cài các phần mềm để vao facebook thì thường chúng sẽ đổi proxy và đôi khi chuyện đó ngăn chặn trình duyệt vào web bình thường, ngoài ra coi lại dây cáp LAN, modem,...

Bạn thử cách này xem.

Đầu tiên bạn vào cài đặt của GC, chọn xuống nâng cao, Tìm xuống " Mạng " chọn thay đổi thiết lập proxy, 1 cái bảng hiện ra bạn chọn vào Lan settings, bỏ dấu tick ở " Use a proxy sever for your Lan..." Và tick vào " Automatically detect settings ". Bây giờ vào mạng thử xem còn bị không nhé

vespa_standard

xin lỗi mạng bạn quá chậm để chat vs lướt web

đi ngủ đêm mở lên mà dùng

đảm bảo vào bth

kiet198722

Trả tiền net chưa bạn? đem cái laptop gắn cáp vào thử xem hay nói bà chủ reset cái modum đi.

MCM_MCM

nhichingoi Nếu máy có cài các phần mềm để vao facebook thì thường chúng sẽ đổi proxy và đôi khi chuyện đó ngăn chặn trình duyệt vào web bình thường, ngoài ra coi lại dây cáp LAN, modem,... Fb hết chặn rùi mà nên mình đâu có dùng soft j` đâu kể cả đổi hots
thulinhsamset Bạn thử cách này xem.

Đầu tiên bạn vào cài đặt của GC, chọn xuống nâng cao, Tìm xuống " Mạng " chọn thay đổi thiết lập proxy, 1 cái bảng hiện ra bạn chọn vào Lan settings, bỏ dấu tick ở " Use a proxy sever for your Lan..." Và tick vào " Automatically detect settings ". Bây giờ vào mạng thử xem còn bị không nhé k có kết quả rùi
hieu230592 xin lỗi mạng bạn quá chậm để chat vs lướt web

đi ngủ đêm mở lên mà dùng

đảm bảo vào bth Hôm qua mình thức tới 3h đó có vào được đâu.Mà chát vẫn tốt nhé

Các chủ đề có liên quan khác