dried_tear

bác phải nói rõ là không cài được như thế nào:

ví dụ: click vào cài đặt mà nó không chạy, hay đang cài giữa chừng nó báo lỗi.

nếu click vào mà nó không chạy có thể là do bộ nguồn cài office bị lỗi, hay do xung đột giữa các phần mềm.

nếu đang cài báo lỗi thì bác cần gõ nguyên văn đoạn tiếng anh báo lỗi đó lên trên đây để mình còn biết mà tư vấn cho bác.

good luck!!!

piggyaig

Bạn dùng bản cài office nào? Cài từ CD hay trên file trên ổ cứng?

Nếu CD thì có thể do lỗi đĩa;

Bạn có thẻ chup cái hình khi cài office nó báo gì ko?

nó báo zầy nè file:///C:/DOCUME%7E1/admin/LOCALS%7E1/Temp/moz-screenshot.jpgfile:///C:/DOCUME%7E1/admin/LOCALS%7E1/Temp/moz-screenshot-1.jpgfile:///C:/DOCUME%7E1/admin/LOCALS%7E1/Temp/moz-screenshot-2.jpg

By

Aleem

rùi, bác làm thế này nhá

cách 1:

01. vào run gõ msconfig rùi enter

02. một bảng hiện ra, bác chọn thẻ Services, rùi đánh dấu chọn mục windows installer.

03. nhấn nút apply, nhấn ok, một bảng thông báo hiện ra yêu cầu khởi động lại máy, bác nhấn yes để khởi động lại.

04. cài office và tận hưởng thành quả nha bác.

nếu vẫn không được thì bác làm thêm cách 2:

01. click chuột phải vào mycomputer chọn mục manage.

02. một bảng hiện ra, bác chọn mục sevices and applications, rùi nhấn đúp chuột vào mục sevices.

03. trong danh sách hiện ra, bạn nhấp đúp vào dòng windows installer.

04. một bảng hiện ra, bạn chọn trong mục Startup type là automatic, nhấn apply nhấn ok rồi khởi động lại máy.

05. rùi cài được rùi đó.

have fun!!!

ý quên, nếu 2 cách trên vẫn không được thì còn 1 nguyên nhân nữa, đó là windows installer trên windows XP của bác vừa bị lỗi, bác phải cài đặt lại phần windows càimới cho nó. Đơn giản vậy là cài được.

bạn vào control panel/Amidnistrative tool/services

tìm dòng :window istaller, nhấp đúp, chọn manual, chọn vào start -> ok, vậy là cài được

Ayize

em không biết bị lỗi như thế nào mà em cài cả 2007 hay 2003 đều không được ạ, em cứ cho chạy thì nó chỉ hiện ra cái cửa sổ MSDOS rồi lại tắt luôn ạ, mong tất cả người chỉ cho em với

Moran

Giúp me please! Minh cai MS office 2007 không dc, no cu bao loi nhu the nay :''setup can not continue because a required file is either corrupted or not available. Run setup again from the original source disc or download location."

Richman

trước đó bác vừa cài office chưa? một số trường hợp cài rồi xong gỡ ra rồi cài lại thì không được, thường do chuyện gỡ không sạch, khi gỡ ra bác nên khởi động lại máy sau đó kiểm tra trong program xem nếu còn file nao thì delete đi, sau đó cài là dc, và chú ý cả antivirus nữa , nhiều phần mềm chỉ cài được khi tắt antivirus mà thôi.

babyvip_kute9x

các bạn ơi e cài nhiều lần Microsoft Office 2007 mấy lần đầu thì nó chỉ hiện ra cái giao diện nhưng không dùng được chức năng gì không đánh được chữ . E xóa đi cài lại thì nó liên tục bị thế này

Ai biết chỉ e với

Skeggr

Các anh chị ơi, giúp em với. Khi em cài đặt Microsoft office 2007 thì nó báo thế này: There ảe no products affected by this package installed on this system

nhnoyb

devilthanhnam Các anh chị ơi, giúp em với. Khi em cài đặt Microsoft office 2007 thì nó báo thế này: There ảe no products affected by this package installed on this system lỗi này là do windows của bạn cài đặt thiếu thôi. nên nó không thể dùng các hiệu ứng của office 2007. bạn nên update windows hay cài lại bản windows đầy đủ hơn

Các chủ đề có liên quan khác