phuongii_le

mình vừa thử cài rất nhiều bản office 2010 nhưng khi chạy đều có thông báo lỗi :"The function you are attempting to run contains macros or content that requires macro language support.When this software was installed ,you (or your administrator) chose not to càisupport for macro controls."

lỗi suất hiện ngay khi khởi động lên(chưa có mở file nào cả) phải bấm 3 lần ok thì thông báo này mới hết,khi tắt đi cũng phải bấm lần,thinh thoảng khi file đang mở vẫn hiện lên ,mình vừa thử theo Giúp vào disable cái macro nhưng không được,có pro nào biết khắc phục không,dùng khó chịu quá

bell_poupee

pác cài bản pro plus luôn đi, rồi lên mang down file activeoffice2010_C về rồi làm theo hướng dẫn. nhớ tắt trình duyệt virut. bẻ khóa xài vô tư luôn. mình đã làm thành công rồi giờ không muốn gỡ bỏ luôn, xài rất đã. cái này trên mạng nói nhiều và cũng có nhiều file active nhưng mìh thấy chỉ có thằng đó là ok thôi mà dễ làm nữa. cài xong rồi duyệt virut không vấn đề gì đâu.

chúc các pác thành công.

bạn chạy file setup của MS Office 2010

chọn chế độ add and remove features

ở phần Office Shared Features

bạn chọn Visual Basic For Apps và một vài features khác, đặt chúng ở chế độ run from my pc

vậy là xong.

mình cũng vừa thử với cách này và okay

đã tìm ra giải pháp!!! trên office 2007 và 2010

cái này là do các bạn cài một số phần mềm có một số thứ là cho office thông báo lỗi như vậy! để khắc phục các bạn làm như sau:

file>>option>>trust center>>trust center setting>>add in>> tích vào ô disable all application add in (............)

mình vừa test rất ok

cái này làm gì có bị lỗi đâu mình vẫn dùng đó thôi có bị làm sao đâu nhỉ anh bạn nào biết thì chỉ cho em với đươc không ạ em đang cần mà không có được chán quá

timthuytinh_89

ttpro8x vừa tìm ra giải pháp!!! trên office 2007 và 2010

cái này là do các bạn cài một số phần mềm có một số thứ là cho office thông báo lỗi như vậy! để khắc phục các bạn làm như sau:

file>>option>>trust center>>trust center setting>>add in>> tích vào ô disable all application add in (............)

mình vừa test rất ok Thank bạn rất nhiều, mình vừa làm và thành công rồi ^^

Các chủ đề có liên quan khác