thailinh_se7en

Em để tất cả các tài liệu , word excel, vào trong một Folder tên A để ở ổ E

Từ đó đến giờ vẫn vào bình thường.

Nhưng hôm nay khi vừa nhấp vào ổ E, thì một bản thông báo lỗi hiện lên và văng mất cái Folder đó luôn.

Tưởng nó ẩn đi , nhưng bật show hide folder lên thì không thấy, không có trong thùng rác

Bảng lỗi hiện lên rồi tự tắt luôn.Không kịp nhìn thấy.

Giờ em chả biết làm sao nữa , trước giờ mới gặp, máy em không có virus gì đâu.

Giờ em đang rất hoang mang, có ai biết tại sao không?

bongmataac

Bạn dùng fixauto để hiện file ẩn xem có được ko. if không bạn thử dùng các soft khôi phục data xem thế nào. Bạn dùng getdataback thử xem

phaply_k19

theo như lời bạn mô tả thì cũng có thể do virus "ăn mất" folder của máy bạn rùi

phuc_0072000 Em để tất cả các tài liệu , word excel, vào trong một Folder tên A để ở ổ E

Nhưng hôm nay khi vừa nhấp vào ổ E, thì một bản thông báo lỗi hiện lên và văng mất cái Folder đó luôn.

Tưởng nó ẩn đi , nhưng bật show hide folder lên thì không thấy, không có trong thùng rác

Giờ em đang rất hoang mang, có ai biết tại sao không? Bạn dùng HirenBoot vào MiniWindows kiểm tra lại xem nhé.

dvd_bg90

phuc_0072000 Em để tất cả các tài liệu , word excel, vào trong một Folder tên A để ở ổ E

Giờ em đang rất hoang mang, có ai biết tại sao không? Thế này nhé, bạn thử dùng winrar(click vào một file vừa nén bất kỳ cũng được rùi tìm đến folder đó xem có nhìn thấy file của bạn không nhé!)------>Sau đó bạn cho kết quả rùi tất cả người cùng khắc phục cho nhé!

Cute_Sky

taolahaimap Bác lên Trial Mod rồi ah.Nhanh nhể Lên từ mấy tuần trước,thôi,không Spam nữa

leduanmtt Thế này nhé, bạn thử dùng winrar(click vào một file vừa nén bất kỳ cũng được rùi tìm đến folder đó xem có nhìn thấy file của bạn không nhé!)------>Sau đó bạn cho kết quả rùi tất cả người cùng khắc phục cho nhé! Tớ cũng bị y chang như chủ pic vừa trình bày và cũng vừa làm như Ad nói nhưng không tìm được.

Vậy có cách nào khắc phục được không????

Xin cảm ơn!

Khả năng mình nghĩ đến khi đọc topic này là do vi rut ăn mất rùi hic chia buồn với bạn, mình vừa từng bị nhưng khi đó là mình để trong usb.

hoang_du_88

haunghe10 theo như lời bạn mô tả thì cũng có thể do virus "ăn mất" folder của máy bạn rùi có loại virus ăn mất folder cơ à , mới nghe lần đầu . Virus bạn tạo à

rua1410

Bạn bỏ chon ở phần Hide protected operating system file và chọn show hiden files, folder thử xem coi thấy không?

Gaven

Right click vô ổ E kiểm tra dung lượng đĩa xem còn dung lượng không hay trắng x....

Nếu còn thì dùng Hiren'sBoot tìm lại. Dùng miniXP là dễ nhất.

Virus không ăn mất folder mà nó tạo shortcut folder, ẩn folder đi với thuộc tính hệ thống. Cái này dễ chết nhất với AVG nó kill virus rồi làm sạch luôn mà không thèm hỏi. Hjhj, lâu lâu nhức đầu vậy mà.

Các chủ đề có liên quan khác