tui có một chuyện nhờ các pro rành về office chỉ giáo. tui muốn in một bản in word ở chế độ mặt trái, tức là văn bản tui cần in không phải là văn bản nhìn thấy trên màn hình mà là văn bản nhìn ở mặt sau, tương tự như chúng ta nhìn chúng qua gương vậy. Rất mong được sự chỉ dẫn của tất cả người, xin cảm ơn

socbay tui có một chuyện nhờ các pro rành về office chỉ giáo. tui muốn in một bản in word ở chế độ mặt trái, tức là văn bản tui cần in không phải là văn bản nhìn thấy trên màn hình mà là văn bản nhìn ở mặt sau, tương tự như chúng ta nhìn chúng qua gương vậy. Rất mong được sự chỉ dẫn của tất cả người, xin Thank Có ai giúp được tui không vậy ?

tamnhintrithuc

thangcohuthtd1 hình như in như vậy thì máy in nó hok in được kiểu đó thì phải .Bạn hỏi lạ quá. Cũng không có gì lạ đâu bạn ạ, mình muốn in fiml bản âm của một văn bản thôi mà, không biết windows có hỗ trợ chuyện này không

qquockhoa

bạn dùng phần mềm để chuyển file word sang dạng ảnh

Dùng Paint để Flip hình rồi in thôi

littlebee_Emily

lamqsb bạn dùng phần mềm để chuyển file word sang dạng ảnh

Dùng Paint để Flip hình rồi in thôi Bạn chỉ dẫn thêm cho mình được không ? Mình vừa cài Phần mềm này và conver thành dạng ảnh nhưng vẫn chưa đổi thành mặt trái của nó được, giúp mình với nhé. Thank nhiều

diemtrang7588

socbay tui có một chuyện nhờ các pro rành về office chỉ giáo. tui muốn in một bản in word ở chế độ mặt trái, tức là văn bản tui cần in không phải là văn bản nhìn thấy trên màn hình mà là văn bản nhìn ở mặt sau, tương tự như chúng ta nhìn chúng qua gương vậy. Rất mong được sự chỉ dẫn của tất cả người, xin Thank Mình cũng chưa hiểu ý bạn lắm, bạn nói rõ hơn để mình chỉ cho. Không biết đây có phải là cái bạn cần không?

Đây là hình ảnh bạn nhìn ở mạt trước

Còn đây là hình ảnh bạn nhìn từ mặt sau

bobacho Mình cũng chưa hiểu ý bạn lắm, bạn nói rõ hơn để mình chỉ cho. Không biết đây có phải là cái bạn cần không?

Đây là hình ảnh bạn nhìn ở mạt trước

Còn đây là hình ảnh bạn nhìn từ mặt sau
in thế này thì đơn giản thoai mà

Grant

Nếu Paint của windows 7 thì bạn làm như sau

Nếu Paint của xp thì bạn vào Image -> Flip / Rotate -> Flip horizontal

Cách khác (ko sử dụng hình)

Nếu bạn xài Word 2010 (word 2007 chắc cũng tương tự) thì bạn tạo Text box rồi nhấn chuột phải vào nó -> Format shape như sau

Word 2003 nếu mình nhớ không lầm thì nó cũng có khả năng xoay chữ trong text box đó bạn

Meirion

thangcohuthtd1 in thế này thì đơn giản thoai mà
Quá đúng, đây chính là cái mình cần, bạn chỉ giúp mình nha, mình cũng vừa làm theo cách các bạn kia vừa hướng dẫn cuối cùng thì cũng được nhưng không được như ý lắm

tu_bao

socbay Quá đúng, đây chính là cái mình cần, bạn chỉ giúp mình nha, mình cũng vừa làm theo cách các bạn kia vừa hướng dẫn cuối cùng thì cũng được nhưng không được như ý lắm Đê làm được như tấm ảnh kia của mình thì bạn phải có một chương trình chỉnh sửa ảnh. Máy bạn có cài chương trình chỉnh sửa ảnh gì không? Photoshop chẳng hạn?

Do file đó bạn chuyển về ảnh rồi xử lý nên chất lượng không được ưng ý là đúng rồi, nếu dùng các chương trình chỉnh sửa ảnh nhỏ nhẹ mà miễn phí thì chất lượng càng tệ, dùng photoshop chất lượng khá hơn một chút

Mở tấm hình lên đó lên và làm theo như sau là được

Nếu vẫn chưa ưng ý thì bạn nên làm như sau. In mặt phải của file văn bản đó ra rồi mới dùng chương trình Photoshop để xử lý.

Chúc bạn thành công

Gruddieu

Nếu bạn dùng Word 2010 thì làm theo trong hình bên dưới là ổn.

Không cần dùng các chương trình bên ngoài hay xoay gì cho vất vả.

Khi không muốn dùng chức năng in ngược nữa thì nhớ bỏ dấu check đó đi.

Quên cai pic này

trong máy in của nó có tùy chỉnh in mirro vào thẳng đó mà chỉnh

ko biết máy in của bạn thế nào :

có loại Máy in thì chọn Rotate trong mục Layout.

Kiểu chử này nôm na gọi là "soi gương".

Vì vậy tiếng Anh/Mỹ gọi là "Mirrored text"

Nếu bạn search key "Mirrored text in WORD" trong Google bạn sẽ thấy không những trong WORD mà trong các editor lớn khác củng làm được.

Bạn củng có thể vào Giúp của Word tìm chữ Mirrored text củng có giải đáp.

thuydiep_051098

lamqsb Nếu Paint của windows 7 thì bạn làm như sau

Nếu Paint của xp thì bạn vào Image -> Flip / Rotate -> Flip horizontal

Cách khác (ko sử dụng hình)

Nếu bạn xài Word 2010 (word 2007 chắc cũng tương tự) thì bạn tạo Text box rồi nhấn chuột phải vào nó -> Format shape như sau

Word 2003 nếu mình nhớ không lầm thì nó cũng có khả năng xoay chữ trong text box đó bạn Đúng rồi. tui đang tìm cái này. Thanks nhiều.

thumotlantinem

Một cách nữa là vào trang thực hiện xoay chữ trược tiếp trên website, rất đơn giản

Các chủ đề có liên quan khác