tình hình là sau khi bị virus , em format ổ c và cài lại windows bình thường , sau đó em cài hết các driver khác nhưng cái VGA cũa em tuy vừa cài rồi mà nó không hoạt động , trên nó có cái dấu chấm than màu vàng , double click vào thì khung giữa ghi là :

This device cannot find enough free resources that it can use. (Code 12)

If you want to use this device, you will need to disable one of the other devices on this system.

Click Troubleshoot to start the troubleshooter for this device.

huhu , giúp em với vga em là onboard intel(r) 82945g express chipset family

hix

chuot_ham

If you want to use this device, you will need to disable one of the other devices on this system.
nó báo là muốn sử dụng thiết bị này thì phải vô hiệu quá 1 số thiết bị khác. vậy bạn có cài driver nào không cần thiết vào không? bạn chụp cái ảnh lên đây đi

luan0701

Bạn SlimDrivers -Kiểm tra Driver thử xem

Dow:

Iorwerth

bạn xem đời máy rồi lên trang chủ của nó down driver về thử xem.

hay vào đây thử nha:

lần trước mình cài thì nó cũng vậy nhưng repair windows lại là dc nhưng mà lần này lỡ cài bản windows skin ubuntu rồi , repair không có dc , mình vừa thử tất cả cách rồi hix

cobemuadong_ap

nếu nói về vấn đề support driver thì không có trang nào qua mặt được anh

Bạn cần gỡ bỏ driver cũ và cài lai driver mới là ok, mở device manager ra click vào phần nào cần cài lại unistall nò đi sau đó cho nó quét kiểm tra dẫn đến driver cần cài cài lại là xong .Chúc bạn thành công

Alvan

bĩnit172 Bạn cần gỡ bỏ driver cũ và cài lai driver mới là ok, mở device manager ra click vào phần nào cần cài lại unistall nò đi sau đó cho nó quét kiểm tra dẫn đến driver cần cài cài lại là xong .Chúc bạn thành công mình làm rồi , vẫn không dc

Kris

Vây là khả năng lớn nhất ở đây chính là driver của bạn cài không tương KẾT , bạn cố gắng xem coi ký hiệu main của bạn ( card on board ) hay tên của card VGA nếu là card rời rồi down về ( nhớ down nhiều loại càng tốt ) cài vào coi em nào phù hợp là nó sẽ ok Mình vừa bị vụ này down driver về cài đi cài lại mất hơn 1 ngày mới ok Chúc bạn thành công

Pell

Bạn cài cho laptop hay là Pc . Đời máy hay đời Main, bạn đưa thông tin đầy đủ lên đây để tất cả người có thể giúp bạn

Kermit

đã thành công nhờ upgrade lại windows , updrade lại nó tự nhận driver hồi nãy mình cài lun , lạ thật

dù sao cũng thanks các bác

skytok tình hình là sau khi bị virus , em format ổ c và cài lại windows bình thường , sau đó em cài hết các driver khác nhưng cái VGA cũa em tuy vừa cài rồi mà nó không hoạt động , trên nó có cái dấu chấm than màu vàng , double click vào thì khung giữa ghi là :

This device cannot find enough free resources that it can use. (Code 12)

Click Troubleshoot to start the troubleshooter for this device.

huhu , giúp em với vga em là onboard intel(r) 82945g express chipset family

hix Nếu có đĩa Driver của máy thì bỏ vào rồi cho nó chạy tự động Main intel khi mua đều có đĩa driver kèm theo. Chắc bạn không có thì bạn nên dùng các phần mềm dò tìm driver để nó tự tìm và cài đặt vì nếu cài thủ công bạn phải chắc trong máy có thiết bị đo để tránh cài nhầm, mình thấy Driver Scan 2012 của Uniblue xài cũng ổn và có key thoải mái.

Bạn nên uninstart driver VGA rồi chạy Driver Scan, tải về driver, cài đặt. Sau khi cài driver bạn nên khởi động lại máy, đôi khi phải ngồi chờ 1 lúc đùng nóng vội để windows nhận thiết bị rồi hiện thông báo reset, bạn khởi động lại lần nữa là OK.

Một driver có thể có nhiều phần, bạn phải Scan nhiều lần đến khi phần mềm báo không cài driver nữa thì ổn.

Mình cũng đang dùng driver scan thấy cũng ổn.

hanhnhinl

skytok vừa thành công nhờ upgrade lại windows , updrade lại nó tự nhận driver hồi nãy mình cài lun , lạ thật

dù sao cũng thanks các bạn Định comment mà bác vừa cài được rồi! chúc mừng nhé

Uninstall hết driver rồi cài lại thôi, mình không thấy tình trạng máy bạn nên không thể nói rõ ra được, có lẽ bạn cài 1 lúc 2 driver VGA rồi, hay là máy có sẵn driver vga mà bạn cài đè lên chứ không phải update nên dẫn đến tình trạng này

Các chủ đề có liên quan khác