Sora no Otoshimono

Tên phim: Sora no Otoshimono - Vật thất lạc của bầu trời

Năm phát sóng: 2009 - 2010

Thể loại: Thiên thần, hài hước, vui nhộn, người lớn, bạo lực.

Tác giả: Suu Minazuki

Đạo diễn: Hisashi Saito

Nhà sản xuất: AIC

Fansub: Hoshi, A4VF, VNGeneral, Waya, GenX

Các phần, các tập:

Season 1: Sora no Otoshimono (Ep 1 - Ep 14)

Season 2: Sora no Otoshimono Forte (Ep 1 - Ep 12)

Nội dung:

Câu truyện xoay quanh cậu bé Sakurai Tomoki, cậu được anh senpai Sugata Eishirou và người bạn từ thuở nhỏ Mitsuki Sohara rủ đi xem vật thể lạ bay ngang bầu trời thị trấn vào lúc nửa đêm. Nhưng rốt cuộc chỉ có mình Tomoki đến và rồi từ trên trời rơi xuống là một Thiên Thần tên Ikaros. Cô ấy ràng buộc với Tomoki ngay sau khi thức tỉnh bằng sợi xích và có thể thực hiện bất cứ điều ước nào của cậu ta.

Chú ý:

- Thank các Fansub + subteam vừa mang đến bộ anime này!

- các bạn nên xem bản do Hoshi - AV4F thực hiện. Nếu muốn xem bản do Hoshi thực hiện ở SS1 thì các bạn vào "Link Folder SS1" do mình upload vì link gốc của Fansub vừa die hết rồi.

- Link từng tập là link gốc do fansub thực hiện và upload hay link do mình sưu tầm từ nhiều nguồn khác nhau. Còn link Folder là do mình upload. Vì vậy mà 2 cái này hoàn toàn tách riêng nhau, không phải là link từng tập mình lấy từ trong link Folder. Nên khi link từng tập trên topic mà bị die thì các bạn có thể vào link Folder thử xem có tìm được tập mình cần tải hay không, tránh trường hợp comment này lọ. Nếu khi vào link folder mà cũng die nốt thì hãy Phần mềm cho mình tại topic xem mình có thể fix được hay không^^!

Link đown:

Season 1

LInk mới

Sora no Otoshimono 2009

Season 2

Sora no Otoshimono Forte 2010

thanghegiucua đang dơn! Anime này sẽy quá! Thank vừa ghé topic, chúc bạn xem phim vui vẻ nghe! Phim này hài hước lắm đó^^

gonsai92

Bạn ơi mấy cái OST trong bộ này hay quá, bạn có thể kiếm dùm mình dc ko, thanks bạn nhiều.

DTN104 Bạn ơi mấy cái OST trong bộ này hay quá, bạn có thể kiếm dùm mình dc ko, thanks bạn nhiều. Của bạn đây^^:

OST của phim

Title: Sora no Otoshimono Forte OP Single - Heart no Kakuritsu

Artist: Yoshida Hitomi & Hayami Saori

Street Release Date: Novmeber 10, 2010

1. Heart no Kakuritsu (Main Vocal Hitomi)

2. Heart no Kakuritsu (Main Vocal Saori)

3. Kaerukara (Piano Version)

4. Heart no Kakuritsu (Instrumental)

5. Kaerukara (Instrumental)

link down:

OST SS1

OST SS2:

Ezhno

nmtung thank ban nhieu lem .....lam them vai cai anime hay nua nha ... Uh! Nếu có sẽ update thêm ở topic phần chữ kí (click vào nha bạn^^)

Taji

muốn thanhk mà có thấy nút thank o dau dau

---------- Bài thêm lúc 19:23 ---------- Bài trước là lúc 19:21 ----------

nut thank o chõnào vậy hosttttttttttttttttttttttttttttt

thai7950979 muốn thanhk mà có thấy nút thank o dau dau

---------- Bài thêm lúc 19:23 ---------- Bài trước là lúc 19:21 ----------

nut thank o chõnào vậy hosttttttttttttttttttttttttttttt đủ 5 bài sẽ thấy nút thank bạn à

thi1706

thì ra là vậy

---------- Bài thêm lúc 12:04 ---------- Bài trước là lúc 12:03 ----------

mà công nhận phim này hay thiệt nha. phát huy nua nha chủ thớt

tức mình quá. mấy hôm nay MF bị gì mà tốc độ download có 20kb/s không vậy trời. muốn coi season 2 mà không dơn về koi được

chichay2010

thai7950979 tức mình quá. mấy hôm nay MF bị gì mà tốc độ download có 20kb/s không vậy trời. muốn coi season 2 mà không dơn về koi được
Mình vẫn tải bình thường mà^^. Cáp quang gần 2mb/s

Liwanu

Bộ này hay lắm đó, cũng đang ngóng SS3, chủ thớt thấy ra up ngay cho ae nhé

blue_dream_1212

Sao tiem net gan nha mjnh cug sai cap quang ma ta. Ma chug nao season 3 ra ta. Phjm hay wa. Ket nhat la pe Ikaros. Dung la thien than dung nghia. Ket nhat la bai fallen down. Hay vaj

thai7950979 khi nào season 3 ra bạn gửi mail cho mình nha. cam ơn trước nhén Khi nào ra SS3 + có Fansub ở VN làm phần này mình sẽ share cho các bạn liền^^

tamtinh20082003

vuabomthangX Khi nào ra SS3 + có Fansub ở VN làm phần này mình sẽ share cho các bạn liền^^ thanks. ak. mình có qua ben vnsharing nghe tui nó kháo nhau là 25/6 này ra movie đầu tiên của sora no otoshimono đó. bạn cập nhật liên tục nha. đừng để thua tụi bân vnsharing.

---------- Bài thêm lúc 13:08 ---------- Bài trước là lúc 12:56 ----------

ak cho mình hỏi cái. mình nghe nói may tập video có OVA vậy OVA là gì. và nó khác Video va movie chỗ nào vậy

Aaron

thai7950979 thanks. ak. mình có qua ben vnsharing nghe tui nó kháo nhau là 25/6 này ra movie đầu tiên của sora no otoshimono đó. bạn cập nhật liên tục nha. đừng để thua tụi bân vnsharing.

---------- Bài thêm lúc 13:08 ---------- Bài trước là lúc 12:56 ----------

ak cho mình hỏi cái. mình nghe nói may tập video có OVA vậy OVA là gì. và nó khác Video va movie chỗ nào vậy Mình không sưu tầm Movie bạn à, OVA có thể nói là bộ đặc biệt bạn à, cũng tùy vào các anime khác nhau mà còn theo manga hay không theo manga. Nếu theo manga thì mình mới sưu tầm còn không thì thôi^^

Các chủ đề có liên quan khác