Huw

Hix, không hiểu sao mấy hôm nay khi em dùng IDM 6.11 để down link mediafire đều bị như thế này. Lúc trước down vẫn bình thường, nhưng không hiểu sao sau khi cài TuneUpUtilit2012 thì nó bị như thế và em vừa gỡ bỏ TuneUp đi nhưng vẫn bị như thế, mong các Ae trong forum có thể giúp đỡ em, em xin cảm ơn.

Khi em click vào down thì nó hiện ra thế này

Sau khoảng 30s thì nó hiện ra thế này

Và phải chờ nó chạy xong dòng đó thì mới hiện chữ download và nhấn vào chữ download này thì down mới được, nhưng tốc độ down cũng rất chậm.

Nhưng mỗi khi chờ dòng đó chạy đầy thì rất lâu, 1 lần down mà chờ đợi như thế thì down gì được nữa.

Mong tất cả người có thể giúp em, em xin cảm ơn.

---------- Bài thêm lúc 03:04 ---------- Bài trước là lúc 02:25 ----------

Không ai giúp em vậy, hjx.

kha_li

không được thì bạn nhấn chuột phải chọn sao chép địa chỉ liên kết với TA thì là thế này(copy adress location) rồi add vào idm là dk

p/s không phải do idm nha bạn

Piero

lỗi tải thui, không phải do IDM đâu bạn.

thường cách khắc phục là xóa sạch cookie, history, sau đó khởi động lại máy và tải

ngoc_ngoc198701

Chẳng phải lỗi j đâu bạn! Đó là do bạn vừa cài phần mềm Microsoft Forefront Threat Management Gateway 2010 - 1soft tường lửa của Microsoft, mỗi lần bạn truy cập đều chịu sự giám sát của soft này nên hiển nhiên tốc độ mạng sẽ chậm và tốc độ bắt link của IDM cũng sẽ bị giới hạn! tốt nhất remove cái Microsoft Forefront Threat Management Gateway 2010 này là bạn có thể sử dụng tốt như ban đầu

glass_moon

văn vũ Chẳng phải lỗi j đâu bạn! Đó là do bạn vừa cài phần mềm Microsoft Forefront Threat Management Gateway 2010 - 1soft tường lửa của Microsoft, mỗi lần bạn truy cập đều chịu sự giám sát của soft này nên hiển nhiên tốc độ mạng sẽ chậm và tốc độ bắt link của IDM cũng sẽ bị giới hạn! tốt nhất remove cái Microsoft Forefront Threat Management Gateway 2010 này là bạn có thể sử dụng tốt như ban đầu Làm sao để xóa nó được vậy anh . em vo tìm mà không thấy.

---------- Bài thêm lúc 13:00 ---------- Bài trước là lúc 12:29 ----------

Có ai giúp mình với không, hình như không phải chỉ có link media mà các link khác cũng bị thế, mong tất cả người giúp với

candyshop_ntk

nhatduongpq Làm sao để xóa nó được vậy anh . em vo tìm mà không thấy.

---------- Bài thêm lúc 13:00 ---------- Bài trước là lúc 12:29 ----------

Có ai giúp mình với không, hình như không phải chỉ có link media mà các link khác cũng bị thế, mong tất cả người giúp với

Windows 7 à, Start => Control Panel => Unistall a program tìm cái Microsoft Forefront Threat Management Gateway 2010 rồi double click

Nếu muốn gỡ bỏ toàn diện thì dùng các Phần mềm nổi tiếng như Your Unistall, total unistall,...

Taryn

nhatduongpq em tìm rồi nhưng không thấy anh à Bạn thử chụp hình( trong phần Unistall a program) mình xem thử? Sao lại không có nhỉ?

Rorey

truongphi1 click chuột fai vào link chọn download with xem được k? lỗi lạ thế nhỉ Vẫn không được anh à.

---------- Bài thêm lúc 13:48 ---------- Bài trước là lúc 13:36 ----------

Có ai giúp mình không vậy?

nhatduongpq Vẫn không được anh à.

---------- Bài thêm lúc 13:48 ---------- Bài trước là lúc 13:36 ----------

Có ai giúp mình không vậy? Bạn thử cài Your Unistaller thử, cài xong chạy thử xem có chương trình Microsoft Forefront Threat Management Gateway 2010 thì gỡ

nam_baby89

ầy dà bạn vào link đó bàng opera hay fire fox click chuột phải vào ,chọn open in new tag rồi copy link đó vào IDM là xong ,Gôgle Chome thì không làm dc đâu nha

vtt123456monkey ầy dà bạn vào link đó bàng opera hay fire fox click chuột phải vào ,chọn open in new tag rồi copy link đó vào IDM là xong ,Gôgle Chome thì không làm dc đâu nha Cái này mình làm rồi vẫn không được

---------- Bài thêm lúc 15:00 ---------- Bài trước là lúc 14:59 ----------

văn vũ Bạn thử cài Your Unistaller thử, cài xong chạy thử xem có chương trình Microsoft Forefront Threat Management Gateway 2010 thì gỡ Vẫn không có anh ơi, phải làm sao đây. down thế này lâu quá là lâu

---------- Bài thêm lúc 15:24 ---------- Bài trước là lúc 15:00 ----------

Giúp em với tất cả người ơi

hoahung143

Chết, thế là soft đó của Microsoft bị hidden rồi, tìm mệt lắm bạn ạ. Bạn chịu khó vào ổ C trong phần Program Files nhé

Kelby

Thế này, vừa thử những cách trên mà máy vẫn không hiện cái Microsoft Forefront Threat Management Gateway 2010 ấy thì bạn hãy tìm đường dẫn của Microsoft Forefront Threat Management Gateway 2010, tìm đến thư mục của nó xem có file nào tên là Uninstall.exe thì nhấn vào và gỡ ra or xóa bằng lện DOS:

Ví dụ:

Bạn cài cái chương trình Fun Morph theo đường dẫn : C:\Program Files\Zeallsoft\Fun Morph (Và ta có file uninstall là unins000.exe ) thì ta gỡ như sau

Start / run / type : cmd để mở Command Prompt

oạch, chụp hình cho lẹ :d

Ở bước cuối cùng nếu xuất hiện bảng thông báo : bạn có muốn gỡ chương trình XXX ra không ? thì chọn yes

Tương tự cho chuyện Uninstalling Windows từ Command Prompt thì ta thay đổi đường dẫn một chút :

Type cd\windows\system32, and then press ENTER.

Type osuninst.exe, and then press ENTER.

.....................

P/S: Nếu không tim thấy cái file đại loại là Uninstall.exe đó thì thử vào registry để xóa, cách làm như sau:

Gỡ bỏ những chương trình không có mặt trong “Add or Remove Programs”

Thỉnh thoảng có những chương trình bạn cài vào máy tính nhưng không hiển thị trong Add or Remove Programs để bạn gỡ bỏ. Bạn có thể sử dụng những chương trình chuyên dụng để làm chuyện này, tuy nhiên, với thủ thuật Registry đơn giản sau, bạn có thể dùng “tay không” mà vẫn gỡ được những phần mềm này.

Thực hiện:

Bước 1: Nhấn Start, chọn Run, gõ regedit để mở Registry Editor.

Bước 2:Trong khung bên trái của sổ Registry Editor, bạn tìm đến nhánh HKEY_LOCAL_MACHINE\Software\Microsoft\ Windows\CurrentVersion\Uninstall bạn mở rộng lớn nhánh Uninstall và tìm đúng chương trình cần xóa bằng cách bấm vào các khóa con, chú ý mục DisplayName để xác định đúng tên chương trình. Sau đó nhấn đúp vào khóa UninstallString và chép nội dung khóa đó.

Bước 3: Vô Run, gõ cmd để mở Command Prompt. Dán nội dung mà bạn chép ở bước 2. Nhấn Enter để bắt đầu tiến trình tháo cài đặt.

ji_yool_93

sao em tìm hoài vẫn không thấy file Microsoft Forefront Threat Management Gateway 2010. còn cách nào nữa không anh. em Thank anh.

---------- Bài thêm lúc 19:35 ---------- Bài trước là lúc 19:16 ----------

hay file này không phải tên là Microsoft Forefront Threat Management Gateway 2010

---------- Bài thêm lúc 19:46 ---------- Bài trước là lúc 19:35 ----------

Em tìm mãi chỉ thấy file này có chữ Management, phải không anh

Canowicakte

Không còn cách nào thật à, tìm thế chắc là lâu lắm.

Mà ngoài mục system32 với program files còn mục nào có thể chứa nữa không vậy

---------- Bài thêm lúc 21:24 ---------- Bài trước là lúc 21:09 ----------

Lục hết cả ổ C rùi mà chẳng thấy đâu.

Mà với lại từ trước tới giờ em đâu có cài Microsoft Forefront Threat Management Gateway 2010, nên chắc không phải đâu, chắc bị lỗi khác rồi.

Mấy người ơi giúp mình với. Cả 1 forum lớn thế này mà không biết lỗi gì thì nản thật.

Các chủ đề có liên quan khác