nguyenuyen08

Cho mình hỏi:

Sau khi mình mới mua laptop về, sau đó mình cài windows và các phần mềm ứng dụng, rồi mình sau khoảng 3 tháng, sau đó mình tạo file ghost và bắt đầu bung ghost.

Thì Laptop có trở về trạng thái khi vừa mới cài windows mà không có ứng dụng gì hết không.

không bạn à, vì khi bạn vừa sài 3 tháng rồi thì bạn bung ghost ra thì nó sẽ không như lúc mới cài win, các ứng dụng bạn vãn dử nguyên, lúc bạn mới cài windows khi mua máy về bạn bung ghost thì nó sẽ trở lại trạng thái mới cài win...

mua_dong_viet

Bạn vừa cài các ứng dụng rồi bạn mới tạo file ghost thì khi bung file ghost không trở lại như lúc mới cài windows được đâu bạn à...

dongchoac_ch

MÌnh vẫn chưa hiểu lắm về bung ghost, bạn giải KẾT thêm được không?

Nếu như khi mua về mình cài windows rùi cài ứng dụng sau đó cái file ghost, sài được khoảng 3 tháng thì gặp lỗi sau đó mình bung ghost thì sẽ ra sao vậy?

lehongtrinh2001

Ví dụ như bạn tạo file ghost vào ngày hôm nay, ngày mai bạn bung ghost thì windows trên máy bạn sẽ trở lại y như hôm nay chứ không phải là trở về khi vừa cài win

xuanle84

kieu 984 Ví dụ như bạn tạo file ghost vào ngày hôm nay, ngày mai bạn bung ghost thì windows trên máy bạn sẽ trở lại y như hôm nay chứ không phải là trở về khi vừa cài windows À mình hiểu rồi, thanks bạn nha.

Vậy cho mình hỏi thường khi bung ghost là bung ổ C, Vậy ổ D với ổ khác có ảnh hưởng gì không?

Dennet

nhatduongpq À mình hiểu rồi, thanks bạn nha.

Vậy cho mình hỏi thường khi bung ghost là bung ổ C, Vậy ổ D với ổ khác có ảnh hưởng gì không? Không! Bạn bung ghost ổ C thì dữ liệu file ghost sẽ nằm trong ổ C, các ổ khác không bị ảnh hưởng. Trừ khi bạn chọn nhầm mục thôi

hoacaphe85

Khi máy tính bạn bị trục trặc hay nhiễm virus ... bạn có thể bung file ghost để máy trở lại hiện trạng ban đầu .

Việc bung file ghost cũng tương tự như cài lại windows nhưng nó nhanh hơn và không nên phải cài lại các phần mềm . Nếu như bạn có file ghost rồi mà bạn muốn bung ra mà không có phần mềm ứng dụng nào thì bạn này dùng để xóa những phần mềm bạn không KẾT .

crossfiregames

vovietvinh1993 Khi máy tính bạn bị trục trặc hay nhiễm virus ... bạn có thể bung file ghost để máy trở lại hiện trạng ban đầu .

Việc bung file ghost cũng tương tự như cài lại windows nhưng nó nhanh hơn và không nên phải cài lại các phần mềm . Nếu như bạn có file ghost rồi mà bạn muốn bung ra mà không có phần mềm ứng dụng nào thì bạn này dùng để xóa những phần mềm bạn không KẾT . Ghost tuy nhanh hơn nhưng ghost quá nhiều lần sẽ gây hại cho ổ cứng, vì thế không nên ghost nhiều lần. Mình thì khi cần mới ghost lại, chủ yếu là cài windows cho an toàn

vovietvinh1993 Khi máy tính bạn bị trục trặc hay nhiễm virus ... bạn có thể bung file ghost để máy trở lại hiện trạng ban đầu .

Việc bung file ghost cũng tương tự như cài lại windows nhưng nó nhanh hơn và không nên phải cài lại các phần mềm . Nếu như bạn có file ghost rồi mà bạn muốn bung ra mà không có phần mềm ứng dụng nào thì bạn này dùng để xóa những phần mềm bạn không KẾT . Ý của bạn nếu muốn bung ghost mà không có phần mêm nào là ổ D với các ổ khác đều bị format hết à.

coicomnhom

Ý là thế này , khi bạn bung ghost thì nó sẽ nằm ở ổ c ( trong trường hợp của bạn ) , dữ liệu ổ d , e ,f ,... không ảnh hưởng gì hết trừ khi bạn ghost nhầm ổ ( khi bung ghost cứ dòng đầu tiên mà ok là ok ) .

Còn nếu bạn cài lại windows ( bản windows gốc ) thì tất cả dữ liệu ở tất cả các ổ sẽ bị mất hết . Và sau khi cài windows xong bạn phải tìm driver cho máy bạn rồi cài nữa , nói chung ghost cho nó nhanh vì bạn không pahir cài thêm gì .

Bung ghost nhiều bạn nói là hại ổ cứng nhưng theo mình thì chả ảnh hưởng gì mấy . Như máy mình , tuần ghost 3 ,4 lần mà 2 năm nay có sao đâu . Chạy phà phà

LamHong_River

taolahaimap Ý là thế này , khi bạn bung ghost thì nó sẽ nằm ở ổ c ( trong trường hợp của bạn ) , dữ liệu ổ d , e ,f ,... không ảnh hưởng gì hết trừ khi bạn ghost nhầm ổ ( khi bung ghost cứ dòng đầu tiên mà ok là ok ) .
Còn nếu bạn cài lại windows ( bản windows gốc ) thì tất cả dữ liệu ở tất cả các ổ sẽ bị mất hết . Và sau khi cài windows xong bạn phải tìm driver cho máy bạn rồi cài nữa , nói chung ghost cho nó nhanh vì bạn không pahir cài thêm gì .

Bung ghost nhiều bạn nói là hại ổ cứng nhưng theo mình thì chả ảnh hưởng gì mấy . Như máy mình , tuần ghost 3 ,4 lần mà 2 năm nay có sao đâu . Chạy phà phà Có chuyện này sao? Nếu bạn cài windows vào ổ C thì cũng như ghost thôi, dữ liệu các ổ khác còn nguyên xi

---------- Bài thêm lúc 16:23 ---------- Bài trước là lúc 16:21 ----------

nhatduongpq Ý của bạn nếu muốn bung ghost mà không có phần mêm nào là ổ D với các ổ khác đều bị format hết à. Mình không hiểu ý câu này

shindoknight

neu ban da cai` cac ung dung trc khj tao file ghost thj`khj ban bung ghost no se phai con` n` j` ma` ban da lam` trc luc tao file ghost

K the co truyen no tro ve luc cai` windows dc

socnau_hoxam

Sr , mình ghí nhầm . Dữ liệu ổ C sẽ mất ( nếu bạn chọn đúng ) . Nếu không rành về cài windows không nên thử .

kieu 984 Có chuyện này sao? Nếu bạn cài windows vào ổ C thì cũng như ghost thôi, dữ liệu các ổ khác còn nguyên xi

---------- Bài thêm lúc 16:23 ---------- Bài trước là lúc 16:21 ----------

Mình không hiểu ý câu này Ý của mình là ghi mình bung ghost ổ C, mà muốn cho các ổ D và các ổ C mất hết dữ liệu (trống) thì có được không ? Nếu được thì làm như thế nào.

Farrin

nhatduongpq Ý của mình là ghi mình bung ghost ổ C, mà muốn cho các ổ D và các ổ C mất hết dữ liệu (trống) thì có được không ? Nếu được thì làm như thế nào. Dễ ec , không cần đến bung ghost , h bạn chỉ cần chuột phải vào ổ D chọn dòng format nhấn ok là sẽ mất hết dữ liệu ổ D và bung ghost vào ổ C . Đơn giản

chym.chick

nhatduongpq Ý của mình là ghi mình bung ghost ổ C, mà muốn cho các ổ D và các ổ C mất hết dữ liệu (trống) thì có được không ? Nếu được thì làm như thế nào. Bạn có thể sử dụng đĩa hiren boot vào windows xp mini để format các ổ đấy, hay format trực tiếp trên windows cũng dc(ko chắc chắn là an toàn nhé). Cũng có thể sử dụng một phần mềm phân vùng ổ đĩa làm chuyện đó. Không có cách nào để vừa bung ghost ra ổ C vừa format các ổ khác được

Raedmund

taolahaimap

Dễ ec , không cần đến bung ghost , h bạn chỉ cần chuột phải vào ổ D chọn dòng format nhấn ok là sẽ mất hết dữ liệu ổ D và bung ghost vào ổ C . Đơn giản

Ờ nhỉ, mình quên mất, thanks bạn nha.

Vậy là mình biết về bung ghost rồi.

maybe_Iloveyou

nhatduongpq Ờ nhỉ, mình quên mất, thanks bạn nha.

Vậy là mình biết về bung ghost rồi. Có nút thank kìa bạn

ellavip2000

quan trọng là file ghost để ở đâu ? nếu là ổ D mà format ổ D thi lấy gì mà bung nữa