rainy_k7

chả là hồi mới mua nó có win7 mặc định nên em cũng vừa dùng 1 thời (gian) gian, tuy nhiên cấu hình mạng với 1 vài thứ hơi khó hiểu nên em lại quay về xp để xài.

Hiện nay do nhu cầu công chuyện cần xử lý vài file shop A0 với corel . Mà em thấy card onbo của nó chỉ dc 256mb (ram 2G), có lẽ vì thế nên máy hơi giật và chậm. Em nghe nói win7 xử lý đồ họa tốt hơn và card on của nó cũng được hỗ trợ nhiều hơn nên đang định chuyển sang win7. Theo các bạn thì em nên làm thế nào ạ ?

Các sof mà em sử dụng cũng đơn giản thôi:

1. Thiết kế thì hay xài photoshop, corel, proshowproduce, với linh tinh vài cái nữa, nhưng quy lại thì thiết kế A0 của shop là nặng nhất rồi.

2. Game thì em chỉ có war3 với aoe, game off cũng có vài game đời cổ như diablo, heros... Nhưng nặng nhất thì vẫn chỉ là war3.

Vậy theo các bạn em nên cài win7 hay vẫn chỉ sử dụng xp hay cài chung cả 2 windows để cho công chuyện và giải trí dc ok nhất .

nolak.1102

my_angle chả là hồi mới mua nó có win7 mặc định nên em cũng vừa dùng 1 thời (gian) gian, tuy nhiên cấu hình mạng với 1 vài thứ hơi khó hiểu nên em lại quay về xp để xài.

Hiện nay do nhu cầu công chuyện cần xử lý vài file shop A0 với corel . Mà em thấy card onbo của nó chỉ dc 256mb (ram 2G), có lẽ vì thế nên máy hơi giật và chậm. Em nghe nói win7 xử lý đồ họa tốt hơn và card on của nó cũng được hỗ trợ nhiều hơn nên đang định chuyển sang win7. Theo các bạn thì em nên làm thế nào ạ ?

Các sof mà em sử dụng cũng đơn giản thôi:

1. Thiết kế thì hay xài photoshop, corel, proshowproduce, với linh tinh vài cái nữa, nhưng quy lại thì thiết kế A0 của shop là nặng nhất rồi.

2. Game thì em chỉ có war3 với aoe, game off cũng có vài game đời cổ như diablo, heros... Nhưng nặng nhất thì vẫn chỉ là war3.

Vậy theo các bạn em nên cài win7 hay vẫn chỉ sử dụng xp hay cài chung cả 2 windows để cho công chuyện và giải trí dc ok nhất . w7 đi bạn!

thanhtrung_dng

win nào cũng được xài photoshop thì vô tư không cần tới card nhìu chủ yếu là ngốn ram. Còn những soft nặng cần dựng hình như corel thi cần nâng card rời chứ

Swithin

XGODX windows nào cũng được xài photoshop thì vô tư không cần tới card nhìu chủ yếu là ngốn ram. Còn những soft nặng cần dựng hình như corel thi cần nâng card rời chứ photoshop em cũng tưởng cũng là dựng hình và xử lý hình ảnh. con này của em thì không nâng dc card rời rồi. Nhưng em tìm hiểu thì windows 7 nó share vga nhiều hơn là xp thì phải

---------- Bài thêm lúc 15:39 ---------- Bài trước là lúc 15:38 ----------

vì sao hả bác ?

phamnhalai

my_angle photoshop em cũng tưởng cũng là dựng hình và xử lý hình ảnh. con này của em thì không nâng dc card rời rồi. Nhưng em tìm hiểu thì windows 7 nó share vga nhiều hơn là xp thì phải

Hình 3d mới mệt chứ.

vì sao hả bác ? Có lẽ là cpu hỗ trợ đồ họa nữa đó bạn. Đã cài windows 7 thì cpu tương đối tốt

Các chủ đề có liên quan khác