Patamon

Bộ truyện Yaiba thì đã quá nổi tiếng
Hôm nay, mình xin giới thiệu bộ phim hoạt hình chuyển thể từ bộ truyện đó

Tên phim: Kenyuu Densetsu Yaiba

Năm phát sóng: 1993 - 1994

Thể loại: Shonen, phiêu lưu, hài hước

Tác giả: Gosho Aoyama

Đạo diễn: Yuyama Kunihiko

Hãng phim: Shogakukan Productions

Số tập: 52

Fansub: Hoaivu

Nội dung:

Đây là một câu chuyện hài hước, vui nhộn về một samurai trẻ mang tên Kurogane Yaiba. Yaiba sống với cha, Kenjurou, trong rừng. Một ngày nọ, khi Yaiba đang ăn, một đàn khỉ đột xông đến tấn công 2 cha con cậu. Yaiba và cha trốn thoát và trốn vào trong một cái hộp, nhưng họ không hề biết rằng cái hộp đó chứa đầy quả thơm và đang được chuẩn bị đem vào thành phố. Trong thành phố, Yaiba được biết rằng cậu là một chiến binh huyền thoại và phải chiến đấu chống lại tên yêu ma có hình dạng của một học sinh mang tên Takeshi.Những người mà Yaiba gặp trong suốt chuyến hành trình trở thành một samurai chân chính vừa cổ vũ cho cậu rất nhiệt tình, tập luyện cho cậu hay giúp cho cậu hiểu rõ hơn về sự cao thượng, mặc dù bản chất cậu vẫn chỉ là một cậu bé, thế nhưng Yaiba có khả năng dùng kiếm bay thường và điều đó rất tương đồng với lòng tốt của cậu đối với bạn bè. Mặc dù Yaiba thường “nhảy trước khi nhìn” và sự khờ khạo của cậu có thể khiến cho những đồng minh tiềm ẩn của cậu biến thành kẻ thù, nhưng sau đó những người bạn của cậu có thể sẽ cứu vãn được tình hình. Cái nhóm không hứa hẹn gì này dấn thân vào một loạt những chuyến phiêu lưu lạ thường nơi họ gặp những nhân vật truyền thuyết trong lịch sử Nhật Bản, và cuối cùng vượt qua những sự chênh lệch tưởng chừng như không thể, và đặt tất cả thứ vào khuôn khổ để cứu trái đất khỏi sự đe dọa từ kẻ không thuộc về thế giới này. Đây là câu chuyện về tình yêu, tình bạn, chăm chỉ rèn luyện và không bao giờ bỏ cuộc.

Chú ý:

- Thank fansub vừa mang đến bộ anime này!

- Link từng tập là link gốc do fansub thực hiện và upload hay link do mình sưu tầm từ nhiều nguồn khác nhau. Còn link Folder là do mình upload. Vì vậy mà 2 cái này hoàn toàn tách riêng nhau, không phải là link từng tập mình lấy từ trong link Folder. Nên khi link từng tập trên topic mà bị die thì các bạn có thể vào link Folder thử xem có tìm được tập mình cần tải hay không, tránh trường hợp comment này lọ. Nếu khi vào link folder mà cũng die nốt thì hãy Phần mềm cho mình tại topic xem mình có thể fix được hay không^^!

Link đown:

Code: Ep 1:

Ep 2:

Ep 3:

Ep 4:

Ep 5:

Ep 6:

Ep 7:

Ep 8:

Ep 9:

Ep 10:

Ep 11:

Ep 12:

Ep 13:

Ep 14:

Ep 15:

Ep 16:

Ep 17:

Ep 18:

Ep 19:

Ep 20:

Ep 21:

Ep 22:

Ep 23:

Ep 24:

Ep 25:

Ep 26:

Ep 27:

Ep 28:

Ep 29:

Ep 30:

Ep 31:

Ep 32:

Ep 33:

Ep 34:

Ep 35:

Ep 36:

Ep 37:

Ep 38:

Ep 39:

Ep 40:

Ep 41:

Ep 42:

Ep 43:

Ep 44:

Ep 45:

Ep 46:

Ep 47:

Ep 48:

Ep 49:

Ep 50:

Ep 51:

Ep 52:

Link Full trọn bộ:

The end.

Hãy động viên tớ = nút "thank"^^

MacIntosh

[Tổng hợp] Yaiba subviet (Hoàn Thành)

thaiminhcuong Hồi cấp 3 mê truyện này kinh khủng...giờ là sinh viên rồi. Đang kéo thank bác. Thank các bạn nghe!

Hồi trước mình cũng rất KẾT đọc truyện này, lên google tìm phim này xem thấy cũng khá hay nên share cho các bạn cùng thưởng thức! Chúc các bạn xem phim vui vẻ nghe^^!

mình cũng kết bộ này lắm nhưng có full không bạn chỉ sợ đang xem lại drop thì mệt lắm thx chủ topic nhé

Bentleah

Cho mình hỏi phim này việt sub hay thuyết minh vây, mình thấy nhóm này làm hay thuyết minh lắm. Thanks vừa post!!

Artair

tìm bộ này mệt nè, thank bạn nha, cố lên

---------- Bài thêm lúc 21:31 ---------- Bài trước là lúc 21:29 ----------

àh bạn có thể làm bản encoze được không, cho tiện dơn bạn àh ,hehe, mạng cùi quá, chác nhiều người cần bản nhẹ lắm đó

xuanlove_93

acay84 mình cũng kết bộ này lắm nhưng có full không bạn chỉ sợ đang xem lại drop thì mệt lắm thx chủ topic nhé Bộ này vẫn đang được bên hoaivu.tk thực hiện mà, chỉ có điều là tốc độ ra không được liên tục, link update ngẫu nhiền các bạn à. Mới lại vừa làm đến Ep 43 rồi, chỉ còn vài Ep nữa là Full 52 tập^^

---------- Bài thêm lúc 10:49 ---------- Bài trước là lúc 10:49 ----------

kashi12 Cho mình hỏi phim này việt sub hay thuyết minh vây, mình thấy nhóm này làm hay thuyết minh lắm. Thanks vừa post!! Phim làm subviet bạn à, do phim sx vừa lâu nên hình ảnh cũ kĩ^^

---------- Bài thêm lúc 10:52 ---------- Bài trước là lúc 10:49 ----------

naruto100290 tìm bộ này mệt nè, thank bạn nha, cố lên

---------- Bài thêm lúc 21:31 ---------- Bài trước là lúc 21:29 ----------

àh bạn có thể làm bản encoze được không, cho tiện dơn bạn àh ,hehe, mạng cùi quá, chác nhiều người cần bản nhẹ lắm đó Bạn thông cảm, máy nhà mình cũng cùi, mạng thì không có, nếu muốn bạn nhẹ thì mình nghĩ trong tương lai không xa sẽ có chủ thớt khác encode xuống file size thấp hơn, với lại mình ưa xem bản chất lượng tốt nên không KẾT bản encode xuống còn mấy chục MB bạn à^^

vespa_co

Thanks chủ thớt mình mê phim này lắm nhưng coi tới đoạn yaiba đấu thắng thỏ ngọc xong thì cửa tiệm mướn phim đóng cửa làm hết coi tiếp được luôn.Mong chủ thớt up full bộ

Canary_7

Cố up full bộ này nhé. Mình cũng KẾT bộ này lắm. up lại ep 22 đi nhé

Bevis

kienmo1991 Cố up full bộ này nhé. Mình cũng KẾT bộ này lắm. up lại ep 22 đi nhé Mong các bạn đừng hiểu lầm, đọc kĩ topic rồi hay nói. Mình không phải là người làm bộ phim này, mình chỉ sưu tầm thui. Nếu các bạn muốn update các tập mới hãy ghé thăm trang chủ : Hoaivu.tk nha^^

Tập 22 vẫn bt mà bạn^^

itsme7i

có ai làm minisize bộ này khôg bạn ? '-' , nặng quá down về nản ghê =(

Nấm Niel có ai làm minisize bộ này khôg bạn ? '-' , nặng quá down về nản ghê =(
đợi vài bữa anh đem laptop về làm rồi up lên cho, trc' có làm bộ này mà hư cái laptop mất hết rồi

Các chủ đề có liên quan khác