hoangvinh_gl

Có xài Google Chrome mà bị như vầy ko?

Click vào GC nó toàn ra như vậy đầu tiên, phải click vào biểu tượng ngôi nhà mới vô trang chủ Google (mặc dù vừa đặt Google làm trang chủ rồi mà vẫn vậy). Lúc trước là vào thẳng Google luôn, không hiểu sao giờ lại như vậy, nhìn bực mắt quá. Thử đặt facebook, yahoo, 1 trang bất kỳ nó vẫn vậy.

Chauncey

chắc virus rùi hay chorme lỗi rùi bạn ah

Virus thì không phải, mình dùng máy rất kỹ, sử dụng KIS, update, quyét virus định kỳ thường xuyên, quyét tất cả các thiết bị ngoại vi cắm vào. Máy vẫn chạy nhanh, ổn định, ít ngốn Ram.

Còn Google Chrome mình gỡ sạch và cài lại nó vẫn vậy, chắc cũng không phải là GC bị lỗi.

cái này hìnhcoi nhưbạn đang ở chế độ show the new tabs page mình đang dung ff cũng có chế độ này

cái này là nó lưu lại những trang web mà bạn vừa truy cập trước chỉ cần click vào là nó sẽ truy cập vào trang đấy

bạn thử xóa hết history và coockies

thử đặt ở chế độ show my home page xem

masda Có xài Google Chrome mà bị như vầy ko?

Click vào GC nó toàn ra như vậy đầu tiên, phải click vào biểu tượng ngôi nhà mới vô trang chủ Google (mặc dù vừa đặt Google làm trang chủ rồi mà vẫn vậy). Lúc trước là vào thẳng Google luôn, không hiểu sao giờ lại như vậy, nhìn bực mắt quá. Thử đặt facebook, yahoo, 1 trang bất kỳ nó vẫn vậy.

Theo hình của bạn Up thì nó chả làm sao cả :

Bạn làm như thế này nhé :Vào phần cài đặt ( biểu tượng là cái cờ lê )

click hình cây víc góc phải chọn cài đặt ngay chỗ khi khởi động chọn mở trang hay tập hợp các trang rồi điền trang muốn mở vào trong hộp

Các chủ đề có liên quan khác