mysteryboy18

mình vừa cài lại windows xp sp3 cho đứa bạn mà thấy nó ngốn ram kinh quá.gần 400mb.mình vừa loại bỏ các sever,tiến trình khôg cần thiết rồi mà vẫn không được.ai chỉ mình cách khắc phục với.

_ _! Mình cài windows xp sp3 nè...mới cài windows xong thì vừa hết 200 MB ram sử dụng.....còn khi cài linh tinh vào ..mở lên hết 300 mb là thường...sao đó xài linh tinh ..lướt web hic hic bị lên đên 500mb mặc dù chả làm j nè ..thường log off mới dc ^^! Xài dc vài tuần ức chế qua...giờ chuyển hẳn sag xài windows 8 cho khỏe (cài windows xp + windows 8 song song) ^^! hjhj

Cũng đang tìm cách ..mà chưa ra

hooker

Không rành bản SP3 lắm, nếu được thì bạn cài bản SP2 cho nhẹ, bỏ winXp mấy năm rồi kể từ khi ra Win7

smjle_sad73

sonthao91 sao thấy máy đứa banj chạy nền tầm 250mb nhỉ.nó bảo dùng bản ghost bao nhiêu Mb Ram còn tùy thuộc vào phần cứng nữa , vì Driver cho mỗi cấu hình phần cứng khác nhau sẽ chiếm dung lượng Ram khác nhau.Dùng Nlite cắt giảm tối đa đi thì đương nhiên sẽ nhẹ hơn được, nhưng mà như thế thì dùng SP3 làm gì , cài luôn SP2 cho lành.Vì người ta Update để sử dụng tốt hơn mà mình cắt giảm thì còn nói chuyện gì nữa.Bạn chỉ nên tinh chỉnh hệ thống bằng cách tắt bớt những chương trình chạy nền mà mình thấy không cần thiết.

Nói thiệt là với bản xp sp3 thì 400MB là còn ít đấy, với bản SP càng về sau thì càng ém nhiều thứ hơn trong xp nên ngốn nhiều RAM hơn cũng dễ hiểu, dù sao cũng đỡ hơn windows 7, chạy nền windows setup thôi cũng hơn 500MB có lúc đấy

hoai_thu599

Mới đầu cài mà lên đến 400 mb thì hơi cao đấy, tầm 300 mb là được, sao bạn không nâng cấp lên windows 7 luôn xài cho sinh động.

Dubhghall

ai có link down windows 7 ultimate hay win8 bản quyền đầy đủ không cho mình vs, đang chán XP

hale8085

chaulinh97 ai có link down windows 7 ultimate hay win8 bản quyền đầy đủ không cho mình vs, đang chán XP vào box windows 8 í..sắp có windows 8 final rồi

---------- Bài thêm lúc 18:59 ---------- Bài trước là lúc 18:58 ----------

sonthao91 mình vừa cài lại windows xp sp3 cho đứa bạn mà thấy nó ngốn ram kinh quá.gần 400mb.mình vừa loại bỏ các sever,tiến trình khôg cần thiết rồi mà vẫn không được.ai chỉ mình cách khắc phục với.
máy mh chay gg mà chỉ có 400mb..bạn ghost lại đi ..hơn cài nhìu

Generosb

hoangkuty1234 vào box windows 8 í..sắp có windows 8 final rồi

---------- Bài thêm lúc 18:59 ---------- Bài trước là lúc 18:58 ----------

máy mh chay gg mà chỉ có 400mb..bạn ghost lại đi ..hơn cài nhìu mình dùng xp3 dùng chrome 1 hồi hết hơn 1 gb ram á. mới cài thì ram ngốn khoãng 200 sau đó sử dụng nhiều thì nó tăng lên, mức ram của bạn kia mình thấy cũng bình thường

Atleigh

ghost hay lỗi lắm.

còn windows 7thif máy 1gbchạy k mượt với lại bạn mình hay chơi game nữa

chaulinh97 ai có link down windows 7 ultimate hay win8 bản quyền đầy đủ không cho mình vs, đang chán XP Win7 win8 thì có bản góc để cài thui, chứ đâu ra windows 7 ultimate hay win8 bản quyền đầy đủ

may mình cài sp3, có khoảng hơn chụ cái cho chạy cùng win( antivr, Rainmeter, XWidget, Game Booster 3.... và còn mấy thứ nữa, mà khi khởi động cũng chỉ khoảng ~ 350M) của bạn không chạy gì mà 400M thì quá nhiều rùi đó)

Các chủ đề có liên quan khác