ilu4e_2t

em mới ghost lại máy, cài một số soft cần thiết (font, kis12, photoshop, after effect thôi) mà sao lúc restart lại máy thì khi nó đến cái màn hình Welcome thì phải đợi tới 5' mới vào dc windows

Ai biết cách làm cho nó nhanh hơn chỉ mình với

nhungncn

Cái này còn tuỳ bản ghost của bạn có kèm bao nhiêu soft và nặng hay nhẹ, có set khởi động cùng windows luôn không? windows cài hay ghost thì nhẹ và load vào nhanh nhất khi....chỉ có mỗi windows

Có điều còn coi lại cấu hình máy và tính tương KẾT các soft cũng như bản ghost đó ok không hay là bị lỗi.

thoi_ko_yeu

playbookddv Cái này còn tuỳ bản ghost của bạn có kèm bao nhiêu soft và nặng hay nhẹ, có set khởi động cùng windows luôn không? windows cài hay ghost thì nhẹ và load vào nhanh nhất khi....chỉ có mỗi windows

Có điều còn coi lại cấu hình máy và tính tương KẾT các soft cũng như bản ghost đó ok không hay là bị lỗi. bản ghost là người ta khi sủa máy làm cho mình bạn, ghost xong chỉ cài có 8 soft thôi

nhalamvuon

xài avast xem có cải thiện tình hình không nha bạn

mình không KẾT kis lắm tại máy cùi

rainy_k7

lamqsb xài avast xem có cải thiện tình hình không nha bạn

mình không KẾT kis lắm tại máy cùi tháo ra vẫn khởi động chậm , thôi để mình update mấy cái driver thử

Amblaoibh

muốn ổn định thì cài bản windows mới

còn một cách nữa là repair lại win

first_love_0210

Bạn khởi động lại, hay đợi 1 thời (gian) gian xem màn hình welcome có nhanh hơn không, có thể lúc đầu làm xong nó bị vậy đấy.

nhphuc1995

Bạn reset lại lần nửa xem có cảj thiện hơn không . không thì bạn vào run - msconfig - starup xem cái nào không cần thjết thì bỏ chọn để không khởi động cùng win.

Cearbhall

restar hoài rồi vẫn vậy, ghét quá mình ghost lại luôn rồi, ổ CD-ROM nhà thì bị hư , bây giờ có vẻ nhanh hơn tí nhưng mà nó cứ bị gì ấy, không hiện cái Task Manager nữa, vô Regedit cũng không dc, mặc dù vừa làm theo cách vào gpedit.msc chỉnh gì ấy

Jader

ban ghost bi loi hoac bi dinh virus vao roi. neu bung ra thi kis12 khong phat hien duoc dau. bi an mat file lam cham may tinh roi

viet_team

luckystar1107458 em mới ghost lại máy, cài một số soft cần thiết (font, kis12, photoshop, after effect thôi) mà sao lúc restart lại máy thì khi nó đến cái màn hình Welcome thì phải đợi tới 5' mới vào dc windows

Ai biết cách làm cho nó nhanh hơn chỉ mình với bản ghôst nỗi..nên tìm nhửng bản nào tốt í

thanh_v_d

luckystar1107458 em mới ghost lại máy, cài một số soft cần thiết (font, kis12, photoshop, after effect thôi) mà sao lúc restart lại máy thì khi nó đến cái màn hình Welcome thì phải đợi tới 5' mới vào dc windows

Ai biết cách làm cho nó nhanh hơn chỉ mình với Muốn windows xp khởi động và tắt máy nhanh thì làm như sau:

Chuột phải vào My Compurter trên Desktop > Properties chọn tab Advanced, ở phần Startup and Recovery bấm Setting, ở hộp thoại Startup and Recovery mới hiện ra bấm chọn Edit để mở file "boot", bấm File chọn Save As để lưu file "boot", tiêp đến ở hộp thoại Startup and Recovery bỏ dấu chọn ở dòng Time to display list operating systems bấm OK để xác nhận.

Xong rồi hãy restart máy tính để xem kết quả

Chúc bạn thành công

love.okio

thanks all, đúng là bản ghost của mình bị dính virus, ghét quá ghost lại luôn rồi, cài KIS vô quét sạch, bây giờ cài soft thử

future_ocean007

Của mình khởi động lên thì nhanh nhưng mà cái biểu tượng mạng ( hình hai cái màn hình ở góc phải ) thì lâu lâu mãi với lên. Thế là bị làm sao, cách khắc phục thế nào vậy các bạn?

xuantantl Của mình khởi động lên thì nhanh nhưng mà cái biểu tượng mạng ( hình hai cái màn hình ở góc phải ) thì lâu lâu mãi với lên. Thế là bị làm sao, cách khắc phục thế nào vậy các bạn? nó lâu lên nhưng mà có vô dc mạng ko

comeon_babi

bạn chụp cái màn hình Task Manager & tab Startup ( trong msconfig ) lên đây tất cả người xem giúp cho. Thêm cái cấu hình máy bạn nữa nhé. WinXP SP3 mới ghost lại thì cấu hình cùi lắm thì 1' là vào windows rồi

kiyo1032

Mix Style ban ghost bi loi hoac bi dinh virus vao roi. neu bung ra thi kis12 khong phat hien duoc dau. bi an mat file lam cham may tinh roi bản ghost bị lỗi rồi.tốt nhất bạn nên cài lại win.cũng nhanh thôi mà.

Các chủ đề có liên quan khác