thehetoi_8x

em mới tậu con ni zia`. mà cài xp x64 vào tới chỗ màn hình xanh

starting window... để bắt đầu cài đặt là bị dump xanh....

anh em có bản nào x64 sài dc cho con này hok cho e xin với

.. mình vừa chỉnh trong Bios theo kiểu ata rùi đóa. mà hok dc

Holden

Không phải, sở dĩ bạn không cài được vì dòng dell đó là dòng mới trên thị trường hiện nay, lên trang chủ cũng không có driver hỗ trợ windows XP thì phải, nếu bạn thực sự muốn cài, thì hãy lên trang intel down driver hỗ trợ SATA, hay hỗ trợ chip i core mới nhất, dùng n-lite add vào bộ cài XP mới có thể chạy được

Còn vấn đề Driver thì bạn sử dụng Driver auto v3 hay easy driver pack ver mới nhất cho xp giwof là 5.0.8 rồi, cài xong xp thì dung cái này để cài driver nhé

Ps: Nếu bạn ở HN thì mình có thể copy cho bạn vì hiện giờ mình cũng bận, không có time up lên host được

hiennhe187

ducnghia_12a4 em mới tậu con ni zia`. mà cài xp x64 vào tới chỗ màn hình xanh

.. mình vừa chỉnh trong Bios theo kiểu ata rùi đóa. mà hok dc Chọn kiểu ata thì không cài được winxp rồi. Bạn phải chọn ide hay khác ngoài ata (chắc chỉ có 2 lựa chọn thôi, mình thao tác trên laptop lenovo core i5. Dell cũng tương tự vậy). Chỉnh sẽ cài được, không bạn có thể tìm bản windows nào tích hợp driver sata nhưng tốt nhất là không tích hợp driver sata vì với mỗi máy driver khác nhau mà (tránh tình trạng xung đột hay không tương thích).

Xin chia buồn với bạn. Trước mình cũng xài Dell Inspiron 15R N5010 core i3, ram 2GB thì không thể cài windows XP hay boot vào Mini XP được. Vì một số máy hiện nay vừa không hỗ trợ cho windows XP nữa, cho dù bạn làm cách nào cũng khó cài XP lắm. Tốt nhất là nên xài windows 7 đi thôi

ngocduyen11597

mình dùng ASUS K53 cũng chỉ hỗ trợ Win7 64 bit, nhưng mình cần cài XP cho phần mềm mình dùng, mình làm theo cách của Lãng khách bên BKAV forum bạn thử tham khảo nhé.
Code:
 http://forum4.bkav.com.vn/showthread.php?16984-XP-SP3-SATA-sieu-muot-cho-moi-LAPTOP-Desktop-tu-nhan-mang-khong-loi-man-hinh-xanh-by-Lang-khach- [code]     . Mình vừa làm thử và OK nhưng là windows 32 bit thôi.

Bhanu

Dòng đó chỉ hỗ trợ Windows Vista trở lên thôi. bạn không cài được Windows XP đâu, mà có cài thì cũng không full được, chỉ là bản giả lập thôi . Cứ cài Windows 7 đi bạn, bạn sẽ thấy nó hơn Windows XP rất nhiều

Lambn Mấy người này lại bốc mộ lên rồi Đọc đến cmt này mới xem lại ngày giờ.. Nhưng vẫn cần với 1 số người, do chưa chỉnh trong BIOS thôi.

l3qu4ngphuc;114s78828 Xin chia buồn với bạn. Trước mình cũng xài Dell Inspiron 15R N5010 core i3, ram 2GB thì không thể cài windows XP hay boot vào Mini XP được. Vì một số máy hiện nay vừa không hỗ trợ cho windows XP nữa, cho dù bạn làm cách nào cũng khó cài XP lắm. Tốt nhất là nên xài windows 7 đi thôi Mình đang xài máy tương tự bạn nè, cài xp đều đều

MacMurra

ducnghia_12a4 em mới tậu con ni zia`. mà cài xp x64 vào tới chỗ màn hình xanh

.. mình vừa chỉnh trong Bios theo kiểu ata rùi đóa. mà hok dc chơi game thì chơi trên windows 7 64bit thì tốt lắm bạn ơi, đừng dại, tui tes thử rồi

Các chủ đề có liên quan khác