Bạn nào biết cho mình hỏi máy mình vừa mới cài lại win, vừa cài driver bằng đĩa motherboard rồi nhưng tại sao không thể bắt được wifi mà icon mạng nó là dấu X đỏ như hình

đây là manager của mình

ai biết chỉ giúp mình với mình gấp lắm dấu X đỏ đó làm mình không thể bắt wifi được

Thank các bạn nhiều

ncongly

Icon mạng dấu X như hình thì là máy báo tín hiệu là không có mạng kể cả wifi và LAN, còn không bắt được wifi thì phải hỏi lại bạn chỗ đó có wifi không, mà nếu có màn vẫn hiện như vậy thì do là bạn chưa bật công tắc wifi, thường thì đa số laptop đều có công tắt bật wifi bên ngoài máy, bạn đọc kỹ trong chỉ dẫn sử dụng xem nó nằm ở đâu.

bupbexinhus

bangduongca Icon mạng dấu X như hình thì là máy báo tín hiệu là không có mạng kể cả wifi và LAN, còn không bắt được wifi thì phải hỏi lại bạn chỗ đó có wifi không, mà nếu có màn vẫn hiện như vậy thì do là bạn chưa bật công tắc wifi, thường thì đa số laptop đều có công tắt bật wifi bên ngoài máy, bạn đọc kỹ trong chỉ dẫn sử dụng xem nó nằm ở đâu. k còn gì để nói.xem cái này là ok vì driver nó đã đủ hết rồi

luandon_bigben

mình đang xài con ASUS K53SC từ lúc mua tới giờ không thấy có công tắc nào cả chỉ có tổ hợp phím Fn+ F2 thì nó tự bắt hay không bắt wifi thui nhưng mình vừa thử rồi, nếu bạn nói chổ mình không có wifi vậy icon mạng phải là dấu * màu vàng chứ sao lại là dấu X màu đỏ được

boys7x

firedevil259 mình đang xài con ASUS K53SC từ lúc mua tới giờ không thấy có công tắc nào cả chỉ có tổ hợp phím Fn+ F2 thì nó tự bắt hay không bắt wifi thui nhưng mình vừa thử rồi, nếu bạn nói chổ mình không có wifi vậy icon mạng phải là dấu * màu vàng chứ sao lại là dấu X màu đỏ được Icon mạng màu vàng tức nghĩa là nó thông báo có wifi, còn Icon X là không hề có 1 tín hiệu mạng nào, bạn thử cầm mấy ra quán cafe wifi xem nó có hiện màu vàng không, nếu không bắt được thì cài driver lại là ok.

luckystar2979

mày mình nó hiện dấu X mà vẫn bắt được WIFI đó thôi . nhưng quan trọng là nó phải có chữ internet access ở chỗ Network kìa bạn . thân!

junte_luze

WIn ban cai là bản 32 hay 64 vay? Nếu là 32 thì phải lên trang của ASUS down cái 32 cài zô. Cái đĩa kèm theo máy hình như chỉ có bản 64 thôi. Minh cũng xài con K53E của ASUS cài 32 fai lên trang của nó down.

Matthew

firedevil259 Bạn nào biết cho mình hỏi máy mình vừa mới cài lại win, vừa cài driver bằng đĩa motherboard rồi nhưng tại sao không thể bắt được wifi mà icon mạng nó là dấu X đỏ như hình

đây là manager của mình

ai biết chỉ giúp mình với mình gấp lắm dấu X đỏ đó làm mình không thể bắt wifi được

Thank các bạn nhiều không có nút ở ngoài thì vào " onpen nextwork and sharing center" ở biểu tg mạng ý >changer adapter setting click phải vào wireless chọn prorpites enalble nó là ok

hay thử WIndow + X xem

dangvancao

cũng có thể là tường lửa chặn đó bạn!

---------- Bài thêm lúc 17:13 ---------- Bài trước là lúc 17:09 ----------

cái biểu tượng X đó không phải là không vào được mạng!

bởi máy của mình xuất hiện như vậy nhưng vẫn vào mạng bình thường!

bạn click vào cái hình mạng cho mình xem ! cũng có thể là thiếu driver wifi ngày trước mình cũng bị ( cắm mạng day thì được nhưng không bắt được wifi ) nhừng mà mânger nó vẫn báo đủ driver ! bạn tìm trên mạng cái driver đấy thuong là cua bolan hay gi gi đấy minh không nhớ nũa

firedevil259 mình đang xài con ASUS K53SC từ lúc mua tới giờ không thấy có công tắc nào cả chỉ có tổ hợp phím Fn+ F2 thì nó tự bắt hay không bắt wifi thui nhưng mình vừa thử rồi, nếu bạn nói chổ mình không có wifi vậy icon mạng phải là dấu * màu vàng chứ sao lại là dấu X màu đỏ được cái chuyện bạn hồi trước bạn nhấn tổ hợp fím Fn + F2 là nó tự bắt là chuyện trước khi cài windows ( vì cái này lúc bạn connect thì bạn để automatic nên nó sẽ tự kết nối cho bác khi bác bật ) còn sau này khi bạn mới cài lại windows nên cái automatic bị xóa đi nên bác fải kết nối lại và để lại automatic, còn chuyện không kết nối được thì bạn thử coi mở nút mở wifi chưa hén

Gian

mấy thằng này không biết còn hay bày lung tung. tìm cái phím mở wifi đi. gà thế

hoai_namvn2000

nếu láp top thì bật cái On Off Wifi rồi kiếm chỗ nào có wifi rồi kết nối chứ đầy đủ hết rồi

heogay43

Driver đủ rồi mà chắc tại chỗ phát wifi lỗ thôi, ban mang ra quán cafe làm cốc 20k bắt thử ở quán xem nếu không được thì xem xét lại máy

Các chủ đề có liên quan khác